[UPDATE]★HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN★ S-OFF - Unlock Bootloader - Root - Unlock SIM - ROM COOK

phuongha8x
10/8/2013 13:10Phản hồi: 3.541
3.541 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình flash xong rom rồi. Bây h thì lại ko tài nào sync đc contacts.
"android.process.acore has stopped " khi sync contacts từ google account. Mở app fb,call các kiểu thì crash luôn. Ai giúp mình với 😔
4.1.2 camera btg, up lên 4.4 giờ tím quá, nhưng mà rom nhiều tùy chỉnh, xài có vẻ sướng hơn. Ko biết nên vui hay buồn đây 😔
@Luciferr Ám tím là do phần cứng chứ có liên quan gì đến ROM đâu :(
@huukhai Mình cũng nghĩ vậy, nhưng tối qua còn chụp ảnh ngon khi chưa flash rom 4.4 😁
À cái lỗi ở trên bạn biết là sao ko? Bây giờ thì hết rồi, nhưng mà vẫn thắc mắc :| Mình reset máy các kiểu, flash lại cwm để chuẩn bị restore về rom cũ thì hết :D
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e hỏi. E có mua e One J bên Trung Mobile. Về dùg chỉ tải mấy game tung tung, go laucher. Hm gì e có tải font chữ về. Xog khởi động lại máy. Máy cứ bị treo ở logo. Factory reset xog vẫn bị treo ở logo. Vào recovery nó chỉ hiện hình đt cả hình tam giác đỏ đc tầm 1 lúc thì khởi động lại và bị treo ở logo HTC. Mang bên qua Trungmobile 2 hnay mà họ chưa xử lí được. Kêu tìm rom gốc up lại, nói rằng đag sợ mất boot. Mà máy e từ khi mua về chưa vọc vạch up rom gì cả. Chỉ nghịch ngợm mấy app trên CHPlay cả AppstoreVN thôi. Sao lại bị như thế được nhỉ.
@vjpden33 vẫn vào đc bootloader mà, doạ bác ý ghê thế :|
@vjpden33 Theo mình được biết , khi sử dụng những app đòi quyền root trên market thì dù bạn có cài nó cũng không cho mình sử dụng được đâu. Nếu theo ý của bạn thì chắc 10 người dùng có đến 5 người vừa dùng đã tèo máy vì có phải ai cũng hiểu root là gì đâu
@ryangiggs92 Bạn bị khóa boot lại thôi, làm theo hướng dẫn link sau để unlock boot & flash recovery :
http://www.tinhte.vn/threads/htc-one-huong-dan-unlock-bootloader-custom-recovery-tong-hop-rom-s-off-nang-cap-fw.1955976/
Flash recovery thì bạn down file ở page này, mình đang ở chỗ làm nên ngại tìm quá. Các bước tiến hành cứ theo đúng hướng dẫn trong link. Chỉ có thay đổi là đánh lệnh fastboot flash recovery TWRP-2.6.3.3-htl22.img ( chứ không theo lệnh theo bài hướng dẫn ). Là bạn đã hoàn thành
Up rom thì mình nghĩ bạn đã biết rồi nên thôi nhé
Cứ đọc rồi tiến hành làm, không phức tạp lắm đâu. Có gì thì hỏi a e giúp đỡ. Good luck !!!
vjpden33
TÍCH CỰC
10 năm
@ryangiggs92 Bác vào Fastboot cài recovery là dc.
Sau đó coppy rom ném vào thẻ nhớ rồi flash rom :0
các bác giúp e.máy e đang chạy viper 2.7.0 recovery 2.6.0.3 e muốn cài recovery 2.6.3.3 thỳ phải làm thế nào ạ ?
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ba
bác giúp e tìm rom gốc của e này được k? Nãy có điện thoại cho a kĩ thuật bên Cellphones thì a ý nói giờ tìm đc rom gốc up lại là được. E chỉ nhớ là con này đag chạy 4.1.2 thôi. Bác nhìn ảnh dưới xem có tìm cho e được k ạ?
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ảnh đây ạ.
@ryangiggs92 Bootloader locked lại rồi. Bạn đọc ở post 1 unlock lại thử xem, hoặc lên htcdev làm theo các bước thì dễ hơn. Unlock đc rồi thì flash 1 cái recovery, tải 1 rom về flash lại là okie. Yên tâm là máy chưa làm sao cả.
vin993
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai rảnh tview e cái khoản unlockbootloader với 😔(
Hóng hớt bác huukhai fix đc NFC để sài loa portable...sài soku nhận hết phần cứng vs ổn định nhưng nhạt qá chả có tùy chỉnh gì
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng đấy hóng bản fix Nfc của bác huukhai là hoàn thiện.

Gửi từ HTC J One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
các bác cho em hỏi là,camera của em bị ám tím nang kinh khủng,có phải do up room 4.2.2 cua viper one ko,neu la ban 4.1.2 thì camera có bị ám tím như vạy không,h em muon quay về 4.1.2 quá mà không biết làm thế nào hu hu,co con One nào không bị ám tím không,em vẫn còn trong thời gian 1 dổi 1,nên xin ý kiến anh em để còn mang đi dổi con khác đến khi tìm được con nào không bị ám thì thôi
hgbinh
TÍCH CỰC
10 năm
Mọi người ơi, máy mình cài rom của bác huukhai lúc cắm bình thường thì Win nhận máy, lúc chuyển qua Internet Pass Through thì ko nhận nữa, Win báo Unknown device, rút máy ra thì tự động reset lại, mà nếu lỡ chuyển qua Internet Pass Through rồi lúc chuyển lại none máy cũng ko nhận. Nó bị sao vậy các bác, mình cài Sync Manager mới nhất rồi
hgbinh
TÍCH CỰC
10 năm
@hgbinh ai giúp với😔
camninh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em up lại rom 4.4 kitkat của bác Hữu khai và TWRP 2.6.3.3 lên Fshare cho anh em dễ down và sử dụng.
TWRP
http://www.fshare.vn/file/T8C1SF3Y5T/
Kitkat 4.4
http://www.fshare.vn/file/TQ978H71MT/
luongbkz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cai TWRP-2.6.3.3-htl22.img sau đó flash rom của bác @HUU khai thì khi đnag cài báo fail, giờ flash rom nào cũng k đc? ai co cao kiếm giúp mình vs 😔
@luongbkz -twrp2.6.3.3--> wipe-> format data.
rồi copy rom cook vào thẻ nhớ, úp lại là ok mà bạn.;)
-hoặc về gốc, rồi làm lại từ đầu.....
luongbkz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang em có wipe rùi, nhưng mà sao lại format dât như vậy hết mất dữ liệu trên bộ nhớ ah 😔 cài rom cảu bác huu khahi k đc, lại quay về 4.2.2 của soku rùi :(
camninh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang Em hỏi cái Rom Viper 4.3 này là copy vào thẻ nhớ khác với Rom Soul v1.1 hả bác. Em đang chạy Rom Soul v1.1 cũng đang định hí hoáy Rom của bác Hữu Khai xem thế nào.
@camninh -bạn d0wn rom của bác huukhai về, copy vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong, rồi úp thôi...
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
bà mẹ nóo_O,ai cũng nói dốt đâu học lâu cũng biết mà mình mó mãi cũng ko biết up rôm cho con J one này,bác nào hướng dẫn tận tình hộ mình với.vừa mua em nó dc vài ngày nên còn chưa biết nhiều.giờ mình muốn lên rom mới nhất thì bắt đầu từ đâu.
-thế nào là s-on và s-off.lamf sao biết máy mình đang on hay off?
-từ lúc mua về tiệm cài sẵn cho mình 4.2.2 mà sao mình ko thấy giao diên blinkfeed đâu hết.
-bác nào làm sẵn lòng hướng dẫn tận tình cho new be này với,xin cám ơn và hậu tạ chầu càfe nếu ai ở hcm:rolleyes:
soicon14
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu bác có FB không, kết bạn với em.
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soicon14 link đi bạn
soicon14
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu https://www.facebook.com/quanghuy.pham.587
@huukhai bác ơi bác xem lại xem có phải lỗi ko nhé: bản viper 4.3 của bác một số app ko cài đc, mình đã test thử rồi, với bản rom khác cài đc nhưng bản của bác cài thì báo lỗi ko cài đc, dù mình đã xóa các kiểu cache... mình cũng đã tải về cài lại vẫn ko đc, bác xem đúng ko thì fix lại nhé
các bác cho hỏi bản rom này chạy trên htc là gì thế http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-mot-so-thu-thuat-huu-ich-cho-android-4-4-kitkat.2232414/ , bản này nhìn lạ lạ
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
HTC J one giờ muốn update OTA viper 4.3 thì vào đâu các bác nhỉ? Mình tìm mãi ko thấy.
thang789
ĐẠI BÀNG
10 năm
hình như phiên bản one các nơi bắt đầu lên 4.4.2 rồi. Chả biết J one thì bao h nhỉ
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@thang789 J One còn chưa đc lên 4.3. Mong HTC ko bỏ rơi e nó ko thì muôn đời ko có NFC 😔

Sent from my Ne Xợt
thang789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@M3ga H chỉ mong htcsoku có bản 4.3 hoặc4.4 global edition thì up thôi. Mấy cái rom cook khác ko lỗi cái này thì lỗi cái kia, đợi fix phát mệt

Sent from my HTL22 using Tinhte.vn mobile app
ongkenhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@M3ga mình đang dung 4.3 nè sense 5.5 sao lại bảo ko lên dc 4.3 có người up lên 4.4 rồi đó bạn, tìm hiểu kỹ rồi hãy phát biểu
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@ongkenhp Được lên ở đây có nghĩa là rom gốc ý chứ ko nói rom cook. HTC ko nâng cấp cho J One => ko có driver NFC thì rom cook cũng bó tay. Vs lại có rom gốc rồi build rom cook thì nó ổn định, đỡ ngốn pin hơn rom port.
@ongkenhp -bạn hiểu sai ý của @M3ga rồi.
-ý của @M3ga là: J One chưa có rom 4.3 chính thức!
(One quốc tế thì có ota 4.3/4.4 chính thức rồi)
-rom cook 4.3/4.4 cho J One đều là rom p0st từ rom quốc tế nên NFC ??!
Ku.rym1141@gmail.com njk mail mjnh đó cho mjnh xin file fĩ lỗi *101# minh lên 4.4 viper 4.3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019