[UPDATE]★HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN★ S-OFF - Unlock Bootloader - Root - Unlock SIM - ROM COOK

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi phuongha8x, 10/8/13. Trả lời: 3407, Xem: 251615.

1. bombom3107

bombom3107 Thành viên

kd2606 thích nội dung này.
  2. kd2606

kd2606 Dự bị

Con của e cũng bị mất sóng,đang tải cm,hi vọng ok.cám ơn pro
  3. xedap610

xedap610 Thành viên

4. nguoimoiden_3210

nguoimoiden_3210 Thành viên

Cho min
    Cho mình xin cái twrp 2.6.3.3 với
  5. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

vt7886nguoimoiden_3210 thích nội dung này.
  6. samboluong

samboluong Thành viên

minh up len viper 2.7, cam nhan la ngon, pin xai gan 3 ngay :D, luc dau cung ko tin :)), nhu cau xai sync mail exchange trong cty, 3g onl thuong xuyen, ze nha va cty thi wifi nen,choi game cung nhieu, pozt bai trong tinhte nua, cam nhan pin la good va chua coy dinh thay rom:D
  7. vin993

vin993 Thành viên

hú hú ae cho hỏi rom nào là ngon và nhiều chức năng hay nhất ^^
  8. huyducvu

huyducvu Thành viên

Xác nhận thông tin htc j one cũng được thay cam free nhé, tất cả mọi máy htc one cam bị ám tím đều được thay. mà phải đăng ký, lúc có cam mới được thay. để lại máy 2-3 ngày
    Bonus: hôm qua đi mua cái tai nghe của 1 bác kia cũng xài htc one. cam bác ấy cũng bị ám tím. lên hồng quang thay tới lúc trả về thấy máy dán lại y như mới, không bị cong vênh hay xước viền gì cả. cái phần nhôm trên đầu máy dán lại khít không bị hở nữa. chỉ có điều là nó chạy lại rom stock như tình trạng ban đầu khi sx, khóa luôn bootloader nên anh em nào đã unlock rồi lại mất công unlock lại lần nữa ( như mình tốn tiền unlock rồi giờ phải tốn lần nữa thì cũng căng nè. đang liên lạc lại vs bác thuandiennang xem lần này có free không. hj!!! Mong bác phản hồi sớm nhé)
    thuandiennang thích nội dung này.
  9. vjpden33

vjpden33 Thành viên

:D thế à.
    VD như máy dùng dc cả 4 tháng rồi vẫn dc thay chứ
  10. huyducvu

huyducvu Thành viên

Chắc được bạn ơi. lỗi này là do nhà sx mà nên phải cho đổi chứ. Làm ăn phải như thế thì người dùng mới tin tưởng tiếp tục dùng sản phẩm của htc chứ. hj
  11. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

lỗi camera do phần cứng (do camera), chạy lại phần mềm để làm j nhi??? cho nó về Zin cho Chuẩn sao?!
    bác có nhớ/ghi lại IMEI máy bác k. vẫn trùng chứ nhỉ.
    ok, unlock sim thì mang qua em nhé.:)
  12. vt7886

vt7886 Thành viên

Các bác cho em hỏi cái BlinkFeed của em sao nó không hiển thị được các trang của việt nam mình
    Bác cho hỏi là tại sao trên màn hình blinkfeed
    Không thể hiện thị được các trang địa phương hả Bác ở trong cài đăt cung khong co tinhte hay vnexpress.v.v dùng viper2.7
  13. huyducvu

huyducvu Thành viên

hj, chiều hôm qua mang ra hồng quang hỏi nó thay tới tối có xong không mà nó bảo phải để lại 2-3 ngày nên mình xách về mai hết nghỉ tết mới đem qua nó thay cam. chắc là imel trùng thôi chứ sao lại thay số imel làm gì. để mai bảo tụi nó đừng có chạy lại room stock và khoá bootloader xem tụi nó có chịu không. hj
  14. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

Viper 2.7 có tinhte. Zing...mà.
    Bạn xem lại coi sao....
    vt7886 thích nội dung này.
  15. vt7886

vt7886 Thành viên

Em đang đau đầu vì cái vụ này . Đúng là nó có thật nhưng không update bài mới hoặc vào một bài thì nó lại bảo ( không thể tải về nội dung bài báo) bác tìm cách khắc phuc giúp anh em . Tk
  16. camninh

camninh Thành viên

Em thấy có Room [DEC 29] ViperOne 4.1.0 | 4.06.1540.3 | Android 4.4 Sense 5.5 | Venom Tweaks, VenomPie, Venom Hub, Theming, Icon Packs, OTA Updates and more!
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2334294
    Không biết con J One có cchỵ được không nhỉ. Có bác nào chuột bạch chưa
  17. vt7886

vt7886 Thành viên

Báo cáo bác em đã fix được rồi em đang dùng 4.3 sen 5.5
    Còn hai phím cảm ứng k sáng thì dùng phần mềm fix được.
    Tiện đây đưa link cho những bác nào cần
    Các bác down cái file trong trang này về
    https://rapidshare.com/files/2938527513/EngNewsBlinkfeedPatch.zip
    Copy vào máy cài qua recovery
    Khi cài song file trên thì down nốt file đính kèm này về http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=2331462&d=1382017537
    (link gốc http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2269153&page=10)
    Copy tiếp vào máy cài qua recovery vậy là nó sẽ hiện thị hết những trang o vn mình.
    canxdasilver3128 thích nội dung này.
  18. misssixty

misssixty Thành viên

Cho mình hỏi bạn fix lỗmất sóng ntn vậy, mình cài Rom này sóng rớt liên tục. Gửi tin nhắn không được luôn
  19. silver3128

silver3128 Thành viên

20. misssixty

misssixty Thành viên

Sao mình click vào Rapid share nó toàn hiện trang chủ nhỉ. Bạn xem lại hộ link được ko