[Update ROM Cook]Be touch E400 voi giao dien Sense

nongtruongchuoi
2/9/2011 6:45Phản hồi: 32
[Update ROM Cook]Be touch E400 voi giao dien Sense
Chào anh em E400!

Đợt trước mua cho vợ con E400 khoảng giữa tháng 3.
Dùng mấy tháng, thỉnh thoảng thấy hay treo khi chơi game và lười tìm bản rom mới (E400 không lên 2.2 được và bọn Acer rất lười ra ROM mới)
Gần tháng nay con E400 đó chết nút home và nút Search (đã đem bảo hành của Acer, chả nhớ số bao nhiêu Trần Đại Nghĩa nữa nhưng dex được)

Hôm nay nghỉ, chả có việc gì hì hục up rom bằng cái rom này:
E400_1.022.06_EMEA_GEN3
Kết quả up thì ngon nhưng nó có vô số cái phần mềm tiếng a rập rất khó chịu.

Nên mới tìm cái ROM cook và vô tình tìm được cái update này của một chú người Nga (custom-rom-darkfirmware-noir-102206).

Các bước tiếng hành update:
1. Bản ROM dang sử dụng là E400_1.022.06_EMEA_GEN3 (link ở trên), chưa thử với các ROM khác.
2. Dowload custom ROM ở link về máy và giải nén trên máy tính được có thư mục flash SD và file update.zip
3. Copy file "update.zip" và thư mục "image" (trong thư mục flash SD) lên thư mục gốc của thẻ nhớ: /sdcard/
4. Unmount SD card cả trên máy tình và trên điện thoại Acer
5. Vào "Phone" gõ ##3131# rồi bấm phím gọi để cho máy tự động update rom mới.
6. Chờ khoảng 3-5 phút là xong rồi, thưởng thức.

Mình đã thực hiện thành công xem thấy bộ nhớ trong thừa đến 175MB nhiều hơn khoảng hơn 30MB so với bình thường và thích nhất là máy có root, cài sẵn mấy phần mềm hữu dụng luôn trong đó như link2sd,dolfin browser,GscriptLite...
Giao diện thì giống HTC sense (nhưng không làm sao hiện được cái đồng hồ cho nó giống hoàn toàn như hình demo của bọn nó 😃 )

Đây là hình ảnh!

Quảng cáo

Anh em nào đang dùng bản ROM cook cho Acer beTouch E400 nào ngon thì thì cho mình xin một bản nhé!

Thanks,
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
13 năm
link ko tải đc bác ơi
kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, giờ chẳng biết cách nào vào đc máy nữa bác ạ, lắp pin vào nó cứ lên logo acer, rung 1 cái rồi lại tắt, chán thế
Chẳng sao cả, việc up rom nó cũng như là cài lại Windows trên máy tính thôi, nó không làm hỏng máy.
Bạn đọc lại kỹ mấy bài viết rồi up lại ROM thôi, không vấn đề gì đâu!
Mình hay dùng Black Berry 8820 có ngày up đến 4,5 lần nó cũng chả ảnh hưởng gì.

Máy bị thế rồi thì có thể up lại ROM bằng cách:
- Tháo pin, tắt máy chờ tí rồi lắp lại.
- Bây giờ bị thế rồi thì có thể đưa máy về chế độ download (bạn bấm giữ đồng thời phím volume (+) + volume (-) + power), nhớ là nhấn và giữ đồng thời như Ctrl+Alt+del trên Windows ý.
Màn hình hiện ra chế độ download. OK, cắm giây vào máy tính chạy file MSI cho nó tự động up lại ROM (tất nhiên là máy tính phải cài driver USB rồi).

Đơn giản vậy thôi mà, trên Android còn dễ hơn trên BlackBerry OS nữa.
kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
13 năm
File room .msi bác up ở trên hình như lỗi bác ạ, e ko chạy đc, cứ báo lỗi "dísk.cab", giờ e đang down bản khác về xem, đã cho máy về Modern đôwnla mod đc rùi, giờ chờ down xong room rùi chạy bác ạ
kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
13 năm
E acer của bác đã root và cài APP2SD chưa bác, e chưa root đc mà tìm mãi chẳng có bản app2sd nào cho 2.1 cả bác ạ
Bạn có làm đúng thứ tự mình nói không.
- Cài bản ROM hơn 200MB kia trước.
- Rồi mới update bản ROM cook 76MB kia sau.

Có 2 cái link này hy vọng giúp đỡ được cho bạn:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=813460&page=6
http://www.pdaviet.net/showthread.php?125693-ROM-V%C3%80-C%C3%81CH-UPDATE-ROM-CHO-ACER-E400&highlight=E400
kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
13 năm
e đang cài cái file drive E0 mà nó cứ báo lỗi thiếu file "disk1.cab" là thế nào bác nhỉ
Nếu ROM máy bạn là bản E400_1.022.06_EMEA_GEN3 thì chỉ cần update thêm cái bản ROM của chú người Nga (bài mình hướng dẫn ở trang 1) thì nó root luôn cho bạn.

Còn nếu bạn không thích dùng bản ROM cook đó mà muốn root thì dung phần mềm Universal Androot:
http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/universal-android-1-6-2-beta-5-rot-may-voi-mot-cu-clik-675425/

Về phần move ứng dụng sang thẻ nhớ thì mình dùng link2sd (cái này miễn phí và có trên Market) vẫn ngon lành. Để sử dụng được bạn cần phải phần vùng lại thẻ nhớ (bạn search trong diễn đàn, mình cũng đọc từ đấy và làm ngon lành)

app2sd mình chưa dùng nhưng chắc cũng tương tự thôi!

Have fun!
Có cái link về phân vùng thẻ nhớ cho con S10. Bài này cũng có thể áp dụng cho Acer E400
http://www.tinhte.vn/thu-thuat-android-290/huong-dan-phan-vung-nho-cho-s10-780537/
Mình đã thành công và chưa thấy lỗi gì bạn ạ

Ôi. up cái này tốn Pin dã man. trước 1 ngày. giờ 3 tiếng
Không thấy có giao diện nào khác nữa các bạn nhỉ?
Bạn fix lại link E400_1.022.06_EMEA_GEN3 nhé ko dow đc mình đang cần thank.
bachhaiduong2408@gmail.com
bác cho em xin lai cai link file E400_1.022.06_EMEA_GEN3 nhé,nó không nhận nữa rồi
Có ai up lại dùm cái link E400_1.022.06_EMEA_GEN3 với
google đi bạn.
mình cũng có nhưng nó báo lỗi không cho chạy. Chán chết. Mua máy khác cho nó lành
bro cho xin cái link E400_1.022.06_EMEA_GEN3 , đang rất cần , link ở trên die không down được
Mình hiện tại không có E400 nữa rồi nên không giúp gì được bạn, bạn thử google xem, mình nghĩ la.có đấy.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
ai up lai link E400_1.022.06_EMEA_GEN3 di khong down duoc rui.thank!!
thanh bac nhieu a
kupangkg
ĐẠI BÀNG
11 năm
co tieng viet k may bac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119