Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Update tình hình bảo hành lỗi S3 đột tử

hoaoaihuong198
25/3/2013 15:14Phản hồi: 108
Nghe ngóng nhiều tin S3 đột tử rồi mà em vẫn dửng dưng, bàng quan nghĩ đó là chuyện cuả thiên hạ chứ máy mình ngon lành vù vù thế mà! hic....rồi bỗng 1 sáng đẹp giời, em mở mắt ra thấy màn hình em nó đen ngòm, tưởng đêm qua mình quên ko tắt wifi nên hết pin. Ai dè cắm sạc ko thấy báo đèn, cắm vào lap cũng ko lên! sợt bác gúc gồ ngay, đúng là các triệu chứng bệnh chết đột ngột! đau lòng 😔(
Máy e mua 10/10/12. Chạy bon bon đc gần 6 tháng thì em nó ngất hồi 18/03/13. Máy e là hàng xách tay mua của CellphoneS. Tha em í ra cellphones bảo hành, đc hứa hẹn là đến 26/03/13 chị ra lấy máy. Sáng sớm ngày hẹn, e canh miếu từ sáng đến chiều ngồi gọi cho các em bảo hành cellphones ko biết bao nhiêu cuộc, đến chiều mới đc cái thông tin:
-"Máy chị bọn em đã cố mọi cách nhưng vẫn chạy ko ổn định chị ạ!"
-"Ừ, chị biết mà, thế chị mới cần các em bảo hành! Chị đọc tinhte thấy triệu chứng bị lỗi đột tử phải ko em?"
-"Vâng, lỗi này phải thay main chị ạ, chị cho bọn e thêm giời gian. Mỗi máy chỉ có 1 main thôi mà hiện giờ bên em chưa có main để thay!"
-"Ơ thế em ơi, chị tưởng thay cho chị main mới chứ, lỗi này là lỗi nhà sx chứ ko phải lỗi của chị em nhỉ?"- e hỏi đầy vẻ lo lắng vì đọc tin có bác note 2 đột tử ko đc bảo hành phải tự mua main thay mất mấy củ, hichic
-"Vâng chị ạ, lỗi này của nhà sx, cửa hàng bên em có bảo hành, chị ko phải trả tiền đâu ạ!"
-Thở phào 1 tí- " cơ mà em ơi, sao ko thay main mới mà lại đợi lấy main máy cũ ra thay cho chị à???"
-"dạ, chị cho bọn e thêm thời gian, đợi main của máy khác có em sẽ báo chị sớm nhất!"
Ôi ôi, e cũng ko muốn hỏi thêm nữa, vì bố thằng tây mới biết máy mình đc thay main mới hay main cũ??? các bác cho e hỏi cứ thay main là em nó sống lại ạ? thay main cũ nó có đột tử lại lần 2 lần 3 nữa ko ạ? huhuuuu....:'( e nghe nói cellphoneS bảo hành cũng khá uy tín, có trách nhiệm! em đang đặt hết niềm tin của mình vô đó ạ! 12 củ = vứt 3 cái điều hòa qua cửa sổ vì 1 cái lỗi chả phải tại mình thế này thì xót xa quá @.@
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ đợi là hạnh phúc
Buồn quá. Máy e cũng thế...

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
vuhoang.qh
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mua về mà ko root ah,phải root với thay kennel chứ,nhiều kennel fix lổi này mà...hình như có 1 topix hướng dẩn khắc phục rồi....lảng xẹt quá,tiếc cái máy :mad:
Hóng. Xin chia buồn vs chủ thớt

máy bà chị mình cũng bị cách đây 1 tháng. đang sử dụng cái tự động tèo. bật ko lên nữa
ra bảo hành của hãng thì nó nói thay main mới. nhưng lạ 1 chỗ là thay main mới nhưng số IMEI ko đổi
Samsung bảo hành điện tử thông qua imei. nên bắt buộc phải viết lại imei cũ của máy. Bạn yên tâm là chắc chắn được thay main nhé 😃
@haiphanduc Bạn không đọc à? Máy bạn ấy mua là hàng xách tay nên không được Samsung bảo hành chính hãng đâu, đây là trách nhiệm của Cellphones.

Sent from my GT-I9500
Ah. Nhầm.

Đúng là Cellphones bảo hành khá uy tín, nhưng bạn cũng chỉ được thay main cũ của máy khác thôi, không phải main mới như bảo hành chính hãng ở Samsung. Cái sai thứ nhất của bạn là bỏ ra số tiền không phải nhỏ, nhưng lại không mua hàng chính hãng để được bảo hành điện tử tại Việt Nam.

Sau khi thay main thì máy bạn sẽ dùng lại được, nhưng không thể như mới, vì bản thân cái main cũng không phải là mới. Lúc nhận máy, bạn bảo các em ý up rom mới của Samsung là khắc phục được lỗi này ngay, việc up rom không cần phải root máy gì hết. Cái sai thứ hai của bạn là dùng cái máy không phải rẻ, nhưng lại không cập nhật thông tin thường xuyên về nó. 😁

Sent from my GT-I9500
@Black Mamba Nghe đau lòng thế! Em xác định xài hàng điện tử thì hên xui 1phần, a nói thế kì thị hàng xách tay quá ạ! với 1 cửa hàng uy tín về bảo hành như cellphones e thấy mua xách tay cũng yên tâm!
Máy e từ s1 -s2-s3 đều xách tay cả! chỉ đáng tiếc là 1 siêu phẩm như S3 mà bị dính lỗi chết nguời như thế!
Lỗi thứ 2 em nhận 😔 e có đọc lâu rồi vẫn chủ quan với bệnh tình của em nó. Cứ ham vui mải mê đi ngắm sony Z với cả HTC one, em nó tủi thân nên chết đột ngột vậy đó! :((
Bt bản rom của e luôn update mới nhất rồi mà!
ptthong12a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi, đến giờ này vẫn còn cái lỗi này nữa ah trời. Máy mình mua T01/2013. Đang chạy 4.1.2 mới nhất của SS, chả biết bao giờ em nó lên đường đây. Bỏ 1 cục tiền mua cái lo vào người ah trời...
@ptthong12a2 Hên xui T.T

@ptthong12a2 Thấy có đồng chí note 2 cũng root với thay kennel rồi mà vẫn đứt! 😕
@ptthong12a2 firmware mới nhất thì khỏi lo đi bác 😆 em mua từ t6 năm ngoái, lúc có tin đột tử này nọ cũng ớn nhưng ko thèm làm gì cả mà vẫn sống nhăn răng, hồi sau up ROM lên cho nó là hết nguy cơ luôn rồi !
ptthong12a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@skymaster2 Hy vọng may mắn như bác, hì hì. vì chắc máy đợt sau chắc cũng đỡ
duyluuvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptthong12a2 Máy đợt sau là sản xuất ngày tháng năm nào vậy bạn? Máy mình sx 20.07.2012
Phải up bootloader mới thì mới khắc phục được, còn thay kernel chỉ khắc phục lỗi chip Exynos thôi. Nói thật là S3 còn gây nhiều thất vọng bất ngờ hơn S2, không bao giờ có chuyện lên S 4 nữa. 😁
@Black Mamba Chuẩn! giải tán!!!
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe có vẻ hên xui quá vậy! thôi kiếm con khác cho lành. 😁
Trước cũng làm ở CellphoneS một thời gian ngắn, bên đấy có đội ngũ bảo hành cũng được, nếu còn ở đấy thì chắc mình đã giúp được bạn chủ top phần nào 😃
@ksr007 ôi tiếc thế ạ 😔 mai e phải gọi điện giục các bạn bên í coi sao @,@ cầu trời!!!
@ksr007 Bạn tốt thật đấy . Cảm ơn nhìu nhé !
Iphone 5 lại cho rồi, mới bán con S3
Có ai biết bảo hành ở bên stylemoblie thế nào ko ạ, máy e cũng vừa dính lỗi nghe gọi ko được 😔(
@fantasy93 ko nghe gọi đc thì chắc ko phải lỗi phần cứng đâu! nhờ các cao thủ 1 lúc chắc ra thôi ;)
Hnay gọi điện, em kỹ thuật bên cellphones nói chắc chắn thứ 7 là nhận đc máy. hicc....các bác cầu nguyện cùng em với ạ!😕
E vừa mang ra cửa hàng xong, mấy bác ấy lấy sim lắp vào thì lại nghe gọi như bt, thế mới đểu chứ ạ @@. Thử mãi lại về, vừa về đến nhà lôi ra thử lại ko đc T_T, nó cứ bị chập chờn kiểu này điên thế không biết. T_T
Chúc bác lấy đc máy ^^
Chúc bạn may mắn! 😃 Nhưg mua ở Cellphones thì yên tâm hơn các cửa hàng khác nhiều tuy nhiên giá hơi cao hơn 1 chút

™•Chỉ có thể là Samsung Galaxy SIII•™
Tình hình sao rồi bác chủ? ^^
Bác @hoaoaihuong198 lấy máy về chưa? Chất lượng như nào bác? 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019