[HOT-Whited00r 7.1, Bl4ck0ut 7]Trao đổi kinh nghiệm, xử lý lỗi iPhone 2G/3G trên Whited00r, Bl4ck0ut

hieutuban
19/4/2013 5:26Phản hồi: 162
[HOT-Whited00r 7.1, Bl4ck0ut 7]Trao đổi kinh nghiệm, xử lý lỗi iPhone 2G/3G trên Whited00r, Bl4ck0ut
-Dựa trên kinh nghiệm đang dùng iphone 2G và 3G chạy IOS6 mod 3.1.3 của Whited00r em có ít kinh nghiệm chia sẻ với mọi người.
-AE nào thấy Topic hay thì Like ko hay thì góp ý để vốn kiến thức được nâng cao.

Update Whited00r 7.1 *** HOT***

Whited00r 6

bl4ck0ut

Mọi thắc mắc xin LH: Call O94 49O 1661
Y!M: hieu_tuban <cứ buzz! hỏi luôn nhé>

Nguồn: bl4ck0ut, whited00r
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieutuban Cái này đúng cho 3G không hả bác. Giờ em vào Setting không được, bị đẩy ra hoài
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noxirose bạn hỏi về cái gì nhỉ @_@!
Nếu là PreferceneLoader thì có vẻ là k, đang dùng bt trên iphone 3. Nếu bạn bị như vậy hãy thử làm theo xem.
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm

@hieutuban Bác ơi, bác có bản quickdo nào cho 3G 4.2.1 ko, mình lên cydia cài về rồi xong toàn bị đẩy ra.
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@__Lonely_nb__ bác dùng bản nào thường thì bản 4.3.5 mod 4.2.1 hay bị thế, e cài từ source http://cydia.vn cài QuickDo for IOS 3.x,4.x
or click vào đây tham khảo
@hieutuban Bác hướng dẫn kĩ hơn tí đc không, vào termial,gõ root,gõ alpine, rồi làm sao nữa bác @@
@__Lonely_nb__ Bạn lên cydia cập nhật lên iOS 6.1.3 rồi cài nhé!
@hieutuban Anh ơi em cài ứng dụng bằng itools nó không cài được (failed) Anh chỉ em cài ứng dụng vs mà cái đường dẫn j đó ở đâu anh?
Mình cài bản 3.6.6-1 của sourse heaveniphone,để thử cái kia xem 😁
3G thì xài redd00r hay hơn bác ơi.
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vythanh cũng đọc qua bản này trên 4rum Whited00r r nhưng chưa chạy bản này bh, nhưng cách cài cũng giống Ap0calypse thì phải. Để e thử r báo cáo các bác. Ai vô đọc thấy hay Like cái lấy tinh thần vọc nhé😁
Cái fakeclockup ko ăn thua bác ạ 😁
Mình 3G lock, bb 6.15 thì up bản Whited00r 6.0 unlocked được không nhỉ,có mất sóng không ?

Muốn về 3.1.3 cho mượt 😁

À bác cho em hỏi chơi game thì 3.1.3 hay 4.2.1 mượt hơn nhỉ :D
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@__Lonely_nb__ dc bác, chạy thoải mái mà.
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa vọc tí firmware của Redd00r, thì có ý kiến là cũng ổn định nhưng menu ít hơn so với bản bl4ck0ut. Chạy đa nhiệm tốt.
@hieutuban À cái sara là đa nhiệm hở bác @@
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@__Lonely_nb__ các nhà mạng ở Việt Nam nằm trong thư mục 4520X (X=1,2,3,4), và có vài thư mục ở ngoài nó ghi rõ VINAPHONE, VIETTEL đó. B xóa tất các cái còn lại.
Nếu k có các thư mục vừa nói thì tải logomangvn.deb, dùng iFile install or dùng iFunbox như hướng dẫn ở bài trên, cài xong nó sẽ nằm trong thư mục /System/Library/CarrierBundle
@hieutuban ok rồi bác,thank bác nhiều 😁
vroto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieutuban Mình dùng 2G, đã restore WD7.1 đang dùng rất ok, hôm nay cài Viettyping (phần mềm gõ tiếng Việt, nó có yêu cầu cài thêm OpenSSH) cũng gõ đc TV rồi, nhưng màn hình lock screen có dòng chữ "White door was here <3" màu xanh green nhìn vướng quá, thử gỡ Viettyping đi thì dòng chữ đó biến mất.

Làm sao để vẫn có Viettyping mà lock screen ko có dòng chữ "White door was here <3", mong bạn giúp đỡ ?
died rồi chủ thớt ơi...
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
thử lại đi bạn OK r đó.
bản WD6 k có đa nhiệm chỉ có FastAppSwitching thui: dạng như các ứng dụng bạn vừa vào (recent used). Tắt cái Sara đi thì ấn nút Home sẽ đỡ bị load lâu do mở Sara, mà k cần thiết dùng FastAppSwitch thì cugnx tắt luôn😁 thế là máy mượt hơn đó.

Vào Terminal đăng nhập quyền su, pass: alpine.
gõ lần lượt từng đoạn code ví dụ:
a. Chuyển thư mục Fonts vào phân vùng khác: (free ~100MB)
/bin/cp -R -p /System/Library/Fonts /private/var/Fonts gõ cài này xong return chờ nó load xong thì tiếp lệnh dưới.
/bin/rm -rf /System/Library/Fonts gõ xong ấn return đợi tí r gõ tiếp lệnh thứ 3 thế là xong.
/bin/ln -s /private/var/Fonts /System/Library/Fonts
bản lock có nên up fw gốc ko bác nhỉ, bác dùng nhiều rom cho em ản 3.1.3 hoặc 3.1.2 mượt nhất với 😃
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
iPhone 2G và 3G thì World Lock như nhau k lo bị khóa fw như 3GS trở lên đâu, fw gốc nào cũng đc.
B chạy WD6 là ổn định nhất đấy.
Lỡ tay xóăchúc năng bluetooth rồi, h lại cần, bác nào có cho em file đấy với.Đang dùng WD6
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@__Lonely_nb__ k có r, đang dùng Ap0calypse thấy rất OK
Làm thế nào chỉnh được font chữ trong Note nhỉ, font default khó nhìn quá
(2G) Giúp mình cách DISABLE cái SERI trên Whited00r 6 với bạn nhé.
bấm phím Home thoát app hoặc bật screen thì nó toàn kích hoạt Seri rất khó chịu. Mình vào Setting tìm nhưng ko có 😔

Cảm ơn bạn!
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào Terminal, gõ setup> chọn a)>chọn b disable băng cách chọn n (no) nếu bạn k sử dụng gì. Ở đây Sara (SERI như bạn nói😁) chính là Voice Control, khi ấn 2 lần nút home nó sẽ mở thanh ứng dụng đang chạy đa nhiệm nhưng là FastAppSwitch nó là những ứng dụng bạn đã sử dụng qua. WD6 k có đa nhiệm.

nếu dùng đc bytaFont thì chắc là thay đc. nhưng k hỗ trợ OS 3.x thì phải
Hiếu ơi.mình là ko_ten bên sl4x đây.
Cho mình hỏi tí nhé,con 2G của mình ko nhận itunes cũng như là laptop và nó đang chạy bản 3.1 hình như là custom hay sao đó (thấy hơi chậm) nên mình reêt lại máy thế là bây giờ nó treo táo luôn rồi.khởi động lại thì chạy đến logo xoay vòng (loading) thì đứng ở đó luôn,mà cáp thì ko nhận nên ko thể restore đc,Hiếu có cách nào giúp đc ko?
Cảm ơn trước nhé
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ko_ten a ơi nếu bị phần cứng thì e chịu r, còn nếu phần mềm a mang qua e chạy cho.
Dạo này đi làm busy k chăm sóc đc topic.
update mới cho AE: Giao diện tiếng Việt.
http://www.fshare.vn/folder/4YXHKZWBM8/
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieutuban Iphone 3g world dùng bản nào ngon nhất vậy bác, cảm ơn bác nhiều về topic, bác hướng dẫn cụ thể cách tối ưu luôn với, dọc nhiều quá loạn luôn.hj. Ios 3 và 4 khác nhau những j . , mình trước giờ toàn dùng android và ipad4 nên về iphone mình ko rành lắm. Ipad4 nhanh sẵn nên ko cần tối ưu j, mới mua con ip3 tặng con em mà nó chậm quá, đang dùng 4.2.1 gốc. Cảm ơn bác
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài wd6 nhưng có thắc mắc gps ko bắt đc ah. Rom trưóc bắt ngon lanh.Máy minh 3g world bb 5.14
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieutuban Hj. Biêt thế nhưng nghèo quá bác ah. Wd6 mình thấy khá ổn chỉ có gps ko hoạt động và môi lan reboot máy là data nó bật phải dùng sbsetting để tắc( thằng ios3 nào cũng ko có mục tắt data nhỉ).
hieutuban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bsphucthanh phải hạ bb từ 6.15 về 5.13 thì mới fix lỗi định vị.
Quay lại trang 1 đọc kỹ phía dưới nhé bác.
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieutuban Xuống từ đời nào rồi bác, ko đc ah, máy mình quốc tế nên up lên lại bb5.15 cũng ko bắt đc gps còn các fw khác bắt rất nhanh,chỉ có wd6 bị lõi thôi, trên trang wc có topic về lỗi đó, họ nói chưa fix đc tề.
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bsphucthanh Ko phải đâu bác máy mình quốc tế ở bb5.15 có sóng bình thường mấy fw khác gps vẫn đc nhưng wd6 thì ko, mình cũng đa úp bb xuống 5.13 thử và cũng ko đc trong khi máy fw khác bình thường. Trên trang wed wc có topic về lỗi đó, mấy bác trên đó nói đang nghiên cứu
ON/OFF tùy chỉnh iOS 5

mình không muốn dùng winterboard,bạn có thể giúp mình chỉnh sửa bằng file hệ thống được không?mình giải nén được file artwork nhưng không biết phải sửa những file nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019