[Updated] eManga II : Hay hơn và nhiều truyện hơn...

JC Huynh
16/2/2014 5:4Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

File truyện gom vào làm file zip để đọc được không ad ơi?
@nguyenhoang_hp Cơ bản là làm được bạn nhé. Nhưng do ảnh đã là file nén rồi, nên nén lại thành file zip thì cũng không tiết kiệm được bao nhiêu bộ nhớ và time để giải nén mỗi lần coi truyện cao hơn nên mình không làm. 😁
Cám ơn bạn đã ủng hộ eManga nhé 😃
Mình đã chỉnh lại cơ chế sang trang rồi nhé bạn. Mai có update các bạn update test thử xem sao rồi báo lại mình biết nhé. Cám ơn các bạn rất nhiều 😃
lehman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
thêm thanh scale để nhảy trang muốn đọc cho nhanh b
@lehman1 bạn touch vào mép dưới màn hình, có hiện menu cho bạn kéo qua nha bạn 😃
h0n3y
ĐẠI BÀNG
10 năm
App load khá nhanh, tuy nhiên mặc dù đã load các trang sau rồi. nhưng khi ấn chuyển trang vẫn hiện bảng trắng Loading 1 xí rồi mới sang trang mới nên hơi khó chịu 1 xíu xiu.
Trong app bạn nên có tìm kiếm theo thể loại truyện, và ngoài Tab Truyện Hot nên có tab truyện mới cập nhật, Mình nghĩ vừa vào app thì hiện Truyện mới cập nhật thay cho cái danh sách theo ABC thì hay hơn, chứ cái Danh Sách truyện cập nhật ở khoảng phía trên vừa ít, vừa không đầy đủ hình ảnh truyện.
@h0n3y Bạn thông cảm, mình không có đủ fund để store hết truyện trên server mà phải phụ thuộc vào nguồn ở chỗ khác nên có khi nó khá chậm. Mình cũng đang làm tính năng advanced search bạn nhé 😁 hy vọng sẽ xong sớm 😃
h0n3y
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JC Huynh Ý mính là mặc dù đã load trang rồi, nhưng khi mình next trang hay quay lại trang vừa đọc xong nó vẫn hiện loading 1 xíu rồi mới hiện trang truyện.
@h0n3y À, cái này là do trang bạn coi sẽ được xóa đi và cache trong bộ nhớ ngoài của bạn. Vì để lại nó có thể gây force closed do chiếm hết ram. Khi bạn back lại nó mới load ra nên máy có bộ nhớ ngoài hơi chậm sẽ thấy nó loading 😃
@JC Huynh Bác dev nghĩ như vậy chính ra lại hay, thứ nhất, dev sẽ chuyên tâm hơn vào phát triển app, gánh nặng upload phải dựa cả vào 1 cộng đồng support chứ không phaỉ 1 cá nhân có thể download về rồi lại upload lên rồi lại mò mẫm file ảnh chết, tiếp tục fix link duy trì các file ảnh sống lâu, nội riêng 3 cái chuyện fix ảnh cũng sẽ khiến dev nản trí tiếp tục với app ngay sau vài 3 tuần duy trì rồi, thứ ba các trang nguồn đêu là những trang uy tín, có trang đã sống khá lâu, lượng member đông đảo, họ có khả năng lẫn nguồn lực cộng kinh nghiệm để fix link liên tục nên sẽ giảm thiểu khả năng ảnh bị xoá. Chính vì thế app ttruyệ tranh nào mà dev tự phát triển cả app lẫn server lưu trữ thì mình sẽ uninstall app đó ngay lập tức bởi biết trước là danh sách truyện có khả năng sẽ không được phong phú và khi có file ảnh chết thì cứ tâpj xác định, tương lai của các apps đó rất mù mịt. Trên Play hiện nay có khá nhiều dev tham, công tiếc việc kiểu như trên, hậu quả là bandwidth của account họ bị quá tải, server limit lại, đọc được vài trang truyện lại "sorry this image temporaly not available or removed" 😃. Ủng hộ bác dev tiếp tục phát triển app dựa trên source của các trang hiện tại, có thê bổ sung thêm nhiều trang mirror nữa thì càng tốt.

P/s: Mình xin request trong app thêm tính năng "Báo truyện hỏng" hoặc "Báo chương hỏng", và các feedback này của người dùng bác dev code sao để nó có thể chuyển thẳng về server nguồn của họ (nếu trang đó có mục support fix chương hỏng)! thanks
@John Cook a.k.a Chị Cúc 😁 ý của bác hay đó :D. Để mình xem coi sao.
Thanks bác đã ủng hộ :D
lehman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
b xem thiết kế lại phần download, nếu đang down các chap mà bị ngắt mạng là bị treo ngang đó ko resume hay cancel đc dù kết nối lại hay thoát cả pm.
regard!
@lehman1 Mình sẽ check lại trường hợp này. Cám ơn bạn đã góp ý 😁
lehman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
b cứ cho 1 dòng ad.. nhỏ2 ở góc nào cũng đc, chưa ủng hộ = $ đc thì xem ad.. ;)
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
Tải xong vào đọc, load nhanh hơn so với 1 số app khác, sực nhớ chưa like nên phải vào like
Thanks tác giả nhé
@ngtient38 Cám ơn bạn đã ủng hộ 😁
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
Báo cho bác chủ biết là em đã sang trang ngon lành cành đào r nhé 😁 tks bác

Sent from my Nexus⁴
@hoangtungst Thanks bác đã ủng hộ :D
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
Vuốt sang trang hơi rít,
lehman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko cần vuốt, chạm mép màn hành là nhảy trang
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
Khá hơn 1 chút
Cả buổi sáng rãnh rỗi tải 2 bộ hiệp sĩ giấy với conan, mất 1,2gb, ko ngờ e nó ăn khỏe thế
@ngtient38 😁 hai bộ đó nặng mà bạn 😆
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
Up hộ bác, mới update chức năng vuốt đã tốt hơn rồi 😁

Sent from my IM-A870L using Tapatalk
lehman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủng hộ 2tay, còn soft nào ko giới thiệu luôn đi b
@lehman1 Hiện tại thì mình không có thời gian nên chỉ làm mỗi eManga thôi à bạn 😃. Khi nào có time mình sẽ cho ra thêm app. Mình cũng có vài ý tưởng hay ho nhưng chưa làm đc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019