Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

USB 3G dùng cho Android sài được 3 mạng VN

17/4/2011 5:18Phản hồi: 146
Hiện nay trên thị trường xuất hiện USB dành cho android. Nhưng chủ yếu là đến từ TQ và có thể dùng được sim 3G của 3 mạng VN và dùng chủ yếu cho laptop và máy bàn còn cho android thì còn phải test từng loại máy . Theo kinh nghiệm nên test được thì mới mua vì Android rất kén . Sau khi test nhiều loại usb thì tôi thấy Huawei E 173 dùng được nhất (Con con E173 cua Vina thì mình chưa dùng).Tôi đã test cho con Pi C002 thành công. Giá con này từ 950 k -1.05 T các bạn lên google seach đầy giá tùy nơi bạn ở . xem video :

Ngày 18/07/2011 :
Bác Hiệp đã dùng được con 3G của viettel cho Asus Transformer các bạn có thể tham khào bài viết ờ đây
Cách kết nối cho con Asus Transformer thì bạn có thể tham khảo bài hướng dẫn của bác hongphat85 nhé ! hoặc bài viết khác của bác PHHiep ở đây
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dell Streak 5 sài được của E 1750 Vittel ko vậy bạn ? ủa mà sao sài USB 3G cho máy sài Android được zay bạn, chỉ mình đi thank.
@finalrun2005 xài thử USB 3g Zadez đi... chắc xài dc đó
Máy tính bảng rất kén USB 3G (Dell trealk thì mình chưa có máy để test thử ). E 1750 Vittel cũng của Huawei sản xuất nhưng không dùng cho HĐH Android được. Nếu bạn ở TP.HCM thì liên lạc với mình còn không thì bạn có thể làm theo hướng dẫn của Anh em Pi Việt theo video sau : http://www.youtube.com/watch?v=eNihl1PB3ag&feature=player_embedded#at=39
các bạn có thể dùng usb 3g của vietnamobile. Mình đã test thử em e173u-1 loại 7.2. dùng ngon luôn.
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Nghe lạ quá? chả lẽ USB này chân cắm vào cổng USB của Smartphone Android?
Và nó dùng SIM của với đúng kích cỡ SIM của nhà mạng?
USB 3G này chân cắm vẫn là chân USB bình thường chủ yếu sài cho laptop và máy để bàng (Nếu dùng cổng Mini USB thì dùng jack chuyển ). Còn em này thì sài được luôn cho máy tính bảng chạy HDH Android ,còn máy em Smartphone Anddroid có khe sim rồi thì quan tâm tới USB 3G làm gì chỉ phí thôi .
Mình dùng DroidX dùng mạng S-Fone nên ko thiết lập 3G được
Đang định mua cái USB 3G gắn cổng USB từ cable mini USB.
Bạn có thể giúp mình không?Loại nào rẽ nhất ấy
Android rất kén nên mình thấy dùng được E 173 của Huawei thôi ! Nhớ test được mới mua nhé bạn ( không lỡ mua thì dùng cho latop luôn 😃 )
Bạn có thể giới thiệu chỗ nào tin tưởng cho mình đến không?Mình ở TP.HoChiMinh
Hoặc bạn có bán và test thì mình sẽ liên lạc với bạn!
Giá cả thế nào luôn bạn?
Macbook - 150A Hồ Bá Kiện, Phường 15 , Quận 10 . Phone: (84-8) 2214.7752 Fax: (84-8) 5.444.7973
Bạn vào cứ nói mình có thấy một người bạn dùng máy tính bảng sài usb 3g của Huawei . bạn cứ vào hỏi giá và cho test thử nếu được thì lấy .
3G Huawei E173u-1 ban nao thu chua?
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thử rồi và kết quả là không sử dụng được!
Dungxoanpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ơi coi hộ con Archos 101 Internet có xử được không ạ?
dell streak dùng sim trong máy rồi thì quan tâm gì tới usb 3g nữa bạn

phương án dùng usb chỉ áp dụng cho các máy ko có khe sim ( wifi only ) và có cổng usb ....
Vẫn còn lăn tăn, vì USB này gắn vào máy tính bảng phải qua một sợ dây lòng thòng....Sử dụng 3G qua bluetooth vẫn hay hơn.
Vậy bạn còn phải cần tốn tiền một cái máy tính hay laptop nữa để phát bluetooth nữa à ! Nó còn khủng hơn 1 cái dây nữa đó bạn !Máy tính bảng cũng có loại có lổ cắm USB thông thường như laptop (cái này thì cắm trực tiếp khỏi qua cái dây hé ), có loại dùng cổng mini USB ( thì đơn nhiên cần dây jack chuyển đồi) Bạn đi đâu đó không có wifi thì 1 cái USB và một cái dây rất hữu dụng hơn và tiện lợi hơn ,bạn có thể truy cập internet mọi nơi (trừ khi bạn ra khỏi VN nhé !)
Đã có điện thoại 3G đang sử dụng, sao không tận dung nó với máy tính bảng cho tiện mà phải laptop làm cái gì nữa? Dùng máy tính bảng mà phải thêm cái laptop để kết nối 3G nữa thì dùng làm gì...
Vậy là bạn không biết gì về máy tính bảng rồi ! máy tính bảng có cái có bluetooh và có cái không có tích hợp bluetooth (vả lại chuyện kết nối 3G qua bluetooth ở máy tính bảng là chưa thể thực hiện được ). Và nếu có làm được thì lại tốn tiền mua thêm đt 3G sao ? (chứ nói ghì tới latop)Nên việc mua 1 cái USB 3G có thể vừa dùng cho máy tính để bàn vừa dùng cho laptop và dùng cho máy tính bảng lại có thể dùng sim của 3 mạng, ngoài ra còn có khe đọc thẻ nhớ micro SD nữa (rất tiện cho việc chép hình ,nhạc, phim.....) thì có đáng để bạn suy nghĩ khi mua nó không !
Bạn có vẻ nói hơi chủ quan nhỉ, mình đang xài Archos 70 , bạn sang topic của archos xem nó có kết nối 3G qua bluetooth ko nhé. Mình quên là một số máy Tầu ko hỗ trợ bluetooth, nhưng theo mình máy nào ko hỗ trợ bluetooth thì không nên mua vì có cổng bluetooth thì ta chơi được với 3G, GPS, tai nghe ko dây qua cổng này.
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng icona A 500 thì dùng usb nào thì được hả Bạn.Thaks
ui mấy bác sao hay thế, sài cái phone mà khám phá đủ thứ, đúng là đẳng cấp, mình cứ loai hoai với cái điện thoại mà chẳng có chút kinh nghiệm nào ngoài việc nhờ bạn sửa mỗi khi hư, thật đúng là đẳng cấp gà (level= ZERO) vs pro
e mới làm 1 em ss B7320 1tr5 hàng cũ. chuyển 3g thành sóng wifi ầm ầm.HSPA 7.2mbs luôn nhé.
mỗi tội hơi bị tốn pin. cũng muốn ngắm nghía USB 3g cho lành
cuti72
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết có xài được cho Xoom Wifi only không bạn ?
Xoom wifi không có tích hợp 3G nên không thể dùng bạn ơi ! bạn chịu khó dùng wifi vậy ! chào bạn !
ko biết có mâu thuẫn j cho câu trả lời này ko?
bời vì XOOM (wifi only) ko có 3g nên cần hỏi để xài USB 3g -- mà bro nói vậy thì cũng hết biết luôn ........ - vậy giả thiết là - cái USB3g j đó phải xài cho máy bảng nào vốn dĩ đã có 3g rồi ........
--- hay là lý do nào khác ---

bro giải thích giùm ........
câu trả lời này lạ nhé. Không biết bác nào thử với Kindle fire chưa nhỉ 😃
Điện thoại thì chỉ có thể xài được Mobile internet, còn USB 3G thì xài được cả 2 (Mobile Internet và Broadband Internet). Mà Broadband Internet thì giá cước sẽ rẻ hơn rất nhiều so với Mobile internet. Chính vì vậy nếu ko có wifi thì xài USB 3G là lựa chọn số 1
điện thoại cũng như usb 3g thôi à bạn ơi.đem sim Broadband Internet vào đt xài vô tư.
Cũng chưa thử nhưng khi đó thì điện thoại khỏi nghe và gọi! 😆
buitoantam
ĐẠI BÀNG
13 năm
em dùng usb của thằng vina. nó tặng cho cái sim mobiphone để vào mạng. bỏ ra lắp vào điện thoại 3g. chạy ầm ầm đấy chứ. vẫn là goi Broadband
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu xài smartphone android cài thêm cái app wifi tether nửa thì có wifi hotpost tha hồ mà lướt nét🆒
Bạn ơi, thế Xoom 3g cdma thì sao?
winbytrick
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xoom bác xài iphone hoặc đt nào có bluetooth tethered wa sóng 3G là vô mạng ầm ầm, cần gì add sim S-fone cho mệt
bamboovn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nook color có xài được không? giá cả thế nào vậy bạn? ở TPHCM hay ở Hà Nội?
giờ mới thấy mua Acer Iconia là quyết định đúng đắn 😁
quochieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi xoom 3g co sài được usb3g của bạn được không vậy, đang cần gấp vụ này bạn ơi
acer iconia tab a500 có dùng được ko
ủa sao thấy trên web của PI việt Nam nói là PI C002 dùng được usb 3g viettel mà (E1750), sao bác lại nói là kg dùng được vậy ........?
Mình test rồi huawei E 1750 của viettel ko sài được đâu ! Huawei e 1750 của TQ thì mới sài được ! nhưng là hàng hiếm trên thị trường vì không còn sản xuất nữa . Mình test bằng con khác cũng của huawei TQ luôn !
tnfsmith
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://www.droid-life.com/2011/03/01/how-to-bluetooth-tether-to-motorola-xoom-using-original-droid/

---------- Post added at 02:14 PM ---------- Previous post was at 02:11 PM ----------

Bạn cho mình hỏi cái là mình xài mobile Winmo Sony X2 có tethering với A500 được không vậy? Nếu được thì cách thức làm thế nào?
Giá huewei E 1750 là bao nhiêu vậy bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019