USB 3G dùng cho Android sài được 3 mạng VN

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi BLACKBERRY_GOLD8320, 17/4/11.

1. traicam

traicam Thành viên

Có nhiều bạn xác định mua 1 con wifi rồi sau đó mua thêm cái usb 3G. Theo mình như vậy là không nhìn xa trông rộng.
    Cứ dùng usb đi rồi sẽ cảm thấy rườm rà và bất tiện thế nào. Chi bằng làm luôn con 3G cho khỏe và sướng ngay từ đầu.

2. rooneytran

rooneytran Dự bị

thế cái 3g của viettel không xài được hả bạn

3. BLACKBERRY_GOLD8320

BLACKBERRY_GOLD8320 Thành viên

uh mình thử rồi ko được !

4. dragonbluevn

dragonbluevn Thành viên

Bạn nhìn xa trông rộng thì giới thiệu con nào và ở đâu bán đi, hay con nào tương đương KF hay NT mà có 3G ấy.

5. sungdo2006

sungdo2006 Thành viên

Chủ thớt ch mình hỏi galaxy tab 10.1 bản wifi thì dùng loại nào được .

6. perfect11

perfect11 Thành viên

ai thử qua novo 7 paladin chưa vậy

7. dragonbluevn

dragonbluevn Thành viên

Cái này có dùng cho Nook Tablet 8GB ICS không vậy nhỉ, có ai thử chưa hén

8. dragonbluevn

dragonbluevn Thành viên

Mình đang xài rom cm9 ICS của xda, vậy nó dùng cho rom gốc hay cook

9. nothing_93

nothing_93 Thành viên

bác nói thế nào ấy chứ. mỗi người có 1 nhu cầu riêng mà. mà k biết loại có sim thì có duy trì mạng dt k nhỉ. nếu có thì lại tốn pin. có ~4k mah thôi mà!!

10. Dr.Vein

Dr.Vein Thành viên

Xoom MZ604 thấy có cái khe nhét sim, vậy không biết có xài sim 3G được không?
    Hay phải dùng USB 3G vậy anh em?

Mình chẳng rành về tablet lắm.

11. gamchuoi

gamchuoi Thành viên

đúng là nên chọn một con nào lắp sim đc thay vì cắm usb.... dùng usb nhiều cái bất tiện lắm.... như ở nơi đông ng, trẻ con dùng, hoặc là mình xoay màn hình liên tục thì việc có mặt của cái usb làm cho máy nặng hơn, khó cầm và vướng víu... hưa kể trẻ con mượn dùng bt k sao nhưng có usb vào n dễ làm gãy cái đầu cắm hoặc đại loại thế....

Sent from my NOVO7PALADIN using Tinhte.vn

12. gamchuoi

gamchuoi Thành viên

mình thấy chẳng có j chủ quan ở đây cả.... bạn thử điểm tên xem có bn loại tablet tích hợp bluetooth??? giá của nó cũng chẳng phải rẻ j.... với một khối lượng lớn các loại tablet đổ bộ vào vn vs giá rất rẻ 1,5tr-3tr thì việc sắm một vái ở tầm giá ấy, wifi có, 3g lắp sim hoặc usb, màn hình nhạy, máy chạy ổn là đủ.... còn nếu có tài chính khá, bạn sắm một tablet có bluetooth là bt thôi.... đâu có j.... nhưng ns chung, tùy vào việc bạn mua làm j, cần những j, túi tiền của bạn ra sao thì chọn lựa khá phong phú..... cho nên k thể phán ngay câu là nên hay k nên mua mtb k tích hợp bluetooth bạn nhé

Sent from my NOVO7PALADIN using Tinhte.vn

perfect11 thích nội dung này.
  13. fop198x

fop198x Thành viên

Which the USB 3G stick works well for Galaxy Tab P7510 (Wifi only), do you know? Plz guide me how to make it works. Thanks a lots.

14. iomb4ilu

iomb4ilu Thành viên

Same question, but with NookColor :)

Có ai kết nối usb 3g với NookColor rồi thì hướng dẫn mình với ,thanks!

15. cuchuoi402

cuchuoi402 Thành viên

vụ này hay.. ai giúp em con evo 4g e hậu tạ thẻ 50k luôn
    đã có úb 3g mobiphone nhưng chưa biết mua dây cáp ở đâu và cách cài ntn?

16. Tiger Võ

Tiger Võ Thành viên

sao mà rắc rối thế. cái usb 3g bình thường của VIETTEL, MOBIL sài ko dc ah`

17. congtuan243

congtuan243 Thành viên

Có ai hướng dẫn mình xài usb Lan dc ko ? Mình cắm vào nhưng không thấy có tín hiệu gì hết...
    Đây là usb Lan mình đang xài...
    View attachment 561173
    Cái usb 3g của mình la viettel E173eu_1 chưa unlock, nếu như unlock rồi thì có xài đc cho gemei g2 hay không ?
    View attachment 561171
    :( xin đa tạ các bác...

18. phanthanhvan0489

phanthanhvan0489 Thành viên

19. dragonbluevn

dragonbluevn Thành viên

Chà, khi nào con Nook xài được 3G mua 1 cái mới được

20. gamchuoi

gamchuoi Thành viên

a vừa thử xong e nhé...... vào rất tuyệt..... a unlock cái usb mất 2 giây, xong là vào đc cả 2G và 3G... thế là chiến 2G thôi