Ưu - Nhược điểm của xe Suzuki Viva 115 Fi

diepgamer
12/7/2013 13:12Phản hồi: 2.604
2.604 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e đang định tự lên đĩa sau cho em nó đây, có bác nào chung chí hướng không 😁
@usher_1204
nghe đồn xài đĩa sau đi mưa dễ té nên nhà thiết kế mới làm 1 đĩa 1 đùm
@the_red_of_luck vì do bánh xe sau nhỏ trời mưa trơn, thắng đĩa gây dễ té 😁
lên cái vỏ to to là ok hehe
@the_red_of_luck đừng đạp chết để bó cứng bánh là ok 😁
@usher_1204
Chạy nhanh quíu:p đạp:p
Em nghĩ thắng đùm này an toàn hơn, kinh tế hơn!
@toandinh85@yahoo Viva huyền thoại cug 2thắng đia đó thôi.
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe nhe the nay len dia sau co on khong?
@diepgamer mình nghĩ là hoàn toàn ổn, vả lại phanh đĩa ưu việt và dễ bảo dưỡng hơn phanh đùm
Tình hình là hôm nay đi trên đường gặp đc 3 e axelo nhưng chẳng thấy bóng viva nào!^^ thây viva xưa thôi! Thể hiện độ hiếm của e nó!^^ 😁
derick151
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phieuphieu93 Đi xe ngon mà lại còn không bị đụng hàng sướng rồi nhé😃
o mh cug vay hom qua gap 2em axelo nhug viva thi chua thay b gio.
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
nguoi dan viet nam khong chuong hang suzuki, suzuki vua di vua day.
@diepgamer
Bây giờ gặp suzuki cho hit khói:p e thích ngta gét suzuki😁
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phieuphieu93 Chú này thích kiểu khổ dâm đây.
bác thật là tiêu cực quá đi :D hehe
đĩa an toàn và nhìu lợi ích hơn chứ bác :D
@usher_1204 Đó giờ e bị té xe điều là do trên xe có thắng đĩa, điều kg phải e lái mới đau! Nên em kg thích thắng đĩa lắm! Mà cái số trời ban có té thì cũng bị trầy xơ chứ kg như người ta đá xanh đá đỏ gâm vô thịt, mặc dù đi chung xe!
Kg bit xe này thay vỏ to lên thì cỡ bao nhiêu là ok há? Kg bit 90 hay 100!:rolleyes: hay để nguyên vì e thấy con ex độ con nào cũng thay cái bánh nhỏ lại và đi bánh căm:rolleyes:
@phieuphieu93 Hehe e nói bác tiêu cực ở trên là đùa vs bác chuyện bác muốn làm ng ta ghét Su ấy chứ k có ý j đâu 😁 Xe mình e nghĩ vỏ sau lên 90 là đc rồi, to hơn nữa sợ không cân đối mất 😃 hồi xưa em cũng nghĩ thắng đĩa ăn quá nên nguy hiểm hơn mà đọc trên wiki thấy ưu điểm nó bù lại cũng nhiều bác ạ :D
Bình dương có bác nào không nhỉ 🆒 con này mà sơn màu xanh lá, trắng giống shooter bên indo + mâm raider có đẹp không ta :p
@NokiaN8_ Thích y như bác này dã man! Trong cavec minh ghi là màu xanh, mình đem xe đi sơn xanh lá vẫn là màu xanh vậy có đc kg ta?😁 e thích xanh lá hệ mộc gu với hệ kim của em! Với nhìn nó mát con mắt! Mâm axelo e thấy đẹp hơn! Thiệt hại chắc cũng 3-4 chai đó bác:D
hnay mới ghé su world Phổ Quang, ktv cũng kêu tại xe mới nên dàn đầu kêu. Mua cái baga 100k, bắt pass heo dầu ngược 40k nửa.
mh ở kcn mi phuoc bến cát binh duơg day
khà khà, chiều nay lấy xe chạy về nhà, cảm giác thật sung sướng, xe mình vừa được 2000km, máy êm, vọt, không thấy rung 2 bên chân, không hụt ga... Đề pa thì ko phản ứng với tay ga tức thì như xe bình xăng con, máy lên 1 chút mới bắt đầu lăn bánh, giống xe tay ga :|
Tóm lại: xe rất đẹp và mình rất hài lòng!
@anhnt2015 Xe o dau ma lay ve ma 2k km vay.chuc mung bac.
@pegana1990 Xe mình mua lại nên đã được chủ cũ rodai cho 2000km
hix, chạy chiếc này nguy hiểm quá, chạy toàn muốn vượt lên mà thôi, tàn tàn 40km/h khó chịu vô cùng
@the_red_of_luck
Em cũng it khi chạy qua 70 lắm bác ạ😁
@nguyen68 Bác ở đâu thế em ngay đoạn cầu giẽ em cũng có em màu xanh trắng chạy được 600km rùi 😁
nguyen68
TÍCH CỰC
11 năm
@xe_vo Mình quê gần Vân Đình - Ứng Hòa ý. Nhưng giờ đang làm việc ở Nam Định và Hà Nam. Mình làm thị trường nên đi nhiêu, ưu nhược của xe cũng biết rõ hơn. Mới mua được cái Baga ở Nam Định giá 80k a e nào ở khu vực Nam Định Hà Nam mà chưa mua được mình có thể mua hộ. A em để ý thay nhớt mà đổ nhiều quá sẽ tốn xăng hơn đấy, hôm qua mình vừa phải hút đỡ nhớt ra. Em Viva này có thêm 1 ưu điểm nữa là cốp rất mát ko như các xe khác!
@nguyen68 á . Mình ở Phú Xuyên đó bác, giờ đang làm trên Vĩnh Phúc , cũng làm thị trường lam Vodka Men 😁 . Mình chua mua được gacbaga hic. Hm gì hỏi ỏ su world ko có. có bác nào trên này bảo ở Tô Hiến Thành có thì phải hôm nào qua đó :D ,
Du dinh vai ngay nua thay motul 300v cho no, co nen khong moi nguoi ?
thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
@anhnt2015 Castrol Power 1 đc rùi, chạy dầu 300v làm chi cho tốn tiền

Sent from my Xperia E dual using Tapatalk 2
Kg biết tại hôm nay đi gần 100km đường sóc hay ngủ suốt buổi chiều mà đau khủy tay quá;(
Mà viva phuộc nó mà đè nhún có gẫy hết lưng! Ngồi lên AB nhún xong qua con này khác liền:rolleyes:
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đi xe này nếu quẹo phải gắt thì cảm giác mất thăng bằng, có ai thấy vậy không nhỉ?
@diepgamer
Em gọi cảm giác đó là sướng! Nhât là khi nghiêng xe hay, bo cua chữ S😁 e kg thấy mất thăng bằng đâu?
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phieuphieu93 Thì hôm qua chạy thử xuống Sầm Sơn hóng biển cho mát, chạy lòng vòng ở mấy ngã tư dưới đó mới cảm giác thấy, cứ đánh võng qua bên phải là thấy hơi sợ, chứ bên trái thì ngon ơ :D. Ở chỗ mình cũng tiện, chạy 15 phút là đến sầm sơn ngắm các em mặc bikini.
@diepgamer
Đó bác chủ thớt cũng mê gái nè các bác la mỗi em!😔
Chắc bác thuận quay đầu xe bên trái rồi!^^ e thấy cua bên nào cũng vậy! Càng nghiêng cảm giác càng thích mà con này dễ nghiêng các bác nhỡ!^^
Chan Qua.k up đc hinh.
A
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
dep zai day.
Vợ bác xinh đấy, hôm bữa mua viva là bác sai rồi, làm vợ bùn là bác sai!^^
@phieuphieu93 Hề hề.g hết g roi .
cho mình nhập hội với nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp