Ưu - Nhược điểm của xe Suzuki Viva 115 Fi

diepgamer
12/7/2013 13:12Phản hồi: 2.604
2.604 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

keishin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bạn ai off thứ 7 hay CN gì thì wa topic đánh giá Viva Fi đăng ký đi để mọi người còn bik đường để tổ chức Hội Viva Fi ^^
Đó là mình làm với mấy thằng thấy gét thôi, còn ai chạy đàng hoàng mình cũng vượt, êm nhẹ, và đàng hoàng kg làm ngta gét😁 còn trời mưa thì vượt kiểu nào ngta cũng gét:p
Pein
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào mua màu đen đỏ ko uphifnh lên em xem qua với
CD70
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pein

đây nè, mua màu xanh í mai mốt rãnh thì up dàn áo như này nè http://www.suzuki.co.id/motor_prods_shooter_sr_colors.php
Cho nhưng ai chưa mua xe tưởng tượng ra đc sự dơ của e nó sau 6km đường mưa! Mặc dù đã né rất là dữ dằng rồi đó! Và 30phút để xe trở lại như mới!🆒
@phieuphieu93 ah thì ra pác ở Thạnh Hóa kaka mình thì o Thủ Thừa hehe pữa nào rảnh rổi a e xuống thị xã cf giao lưu 1 bữa ;)
@hoangvu88 E thì kg có kinh nghiệm gi đâu bác ạ! Bác lớn hơn e 5tuổi!^^ kinh nghiệm thì bác siêng đi họp với mấy a bên hội viva ý!^^ e đi học ngang thủ thừa hoài à!;)
@phieuphieu93 a e cùng hội cùng thuyền nên tính bữa nào rãnh cf chơi đó mà 😁
@hoangvu88 E vẫn còn ăn bám nên nhiều chuyện kg tự quyết đc bác ạ! Nên cũng chán tới lui! Chỉ khi bay lên tp học lúc đó chơi bù thì mún đi đâu thi đi thôi😔 bùn lắm!
đi dau ma toan đất đỏ vậz?
@pegana1990
Đi test dơ đó bác:p
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng có con đen đỏ, nhưng mà nói thật là tem của nó quá tệ. Thiết kế chả khác RSX 2011 mấy mà để 2 con cạnh nhau thấy bựa bựa thế nào ấy.
Mình nặng 70kg chạy con này thấy ăn săng khoảng 85km/l vì mua mới đổ 1chai kim chưa đạt tới vạch đỏ và sau đó đổ 2 lít tròn chạy đc 160km thì kim hạ xuống vạch đỏ. Suy ra thì tầm 85km/l.
@diepgamer
Bác ơi trong cavec nó để là xanh tráng vậy em sơn lại màu xanh la-trắng có bị bắt kg bác?:rolleyes:
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màu sắc nó ghi vậy rồi sơn lại thì sẽ có vấn đề ngay, chỉ có phần thắng đùm thắng đĩa là thay đổi thoải mái vì không có thông tin trong cavet
cũng cùng là màu xanh-trắng mà ta?😔 em mún màu chuối:rolleyes: e thấy nhiều con ex cũng vậy mà:rolleyes:
Tùy công an thôi, thắng đùm với thắng đĩa phạt liền nhé vì thông tin xe có đang ký kiểu dáng đàng hoàng. Màu sơn thì chưa thấy, chắc cãi lại cũng dc.
@hotsummerboy 😁 nói thật e chỉ sợ ba e hơn là công an vì xe này ba e mua cho e và ba e cho e tiền xài, chưa làm ra tiền cho ba mà cứ ăn hại hoài! Bị giao thông phạt biêt nhiêu tiên oy:p
mấy bác chỉ cho em cách rodai kỹ chiếc viva fi này cái 😁:D
mới quất con đỏ đen, chỉ ko thích mỗi cái yên xe hơi ngắn, chở gấu mà cứ ngồi sát sát, gặp ổ gà là ...ấy... của gấu cứ giồng vào lưng, khó chịu chết các bác ạ :p:p:p
@plutopro Buồn cười qua hihi.cắc tai gấu bác cố tinh để ay đug hay sao chứ mh chở bxa có thấy đug gì đâu.hehe
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Mới lấy con này sáng nay bánh mâm màu đen đỏ, 24 t ra giấy cảm nhận :
- tay lái có cảm giác hơi nghiêng về bên phải, KTV của su bảo là do thắng đĩa nên cảm giác như vậy, không biết mọi người thấy sao ?
- Số thì vô hay trả đều êm không có hiện tượng gắt như có một số AE bị
- Đi số 4 là không có trớn mà kéo ga thì cảm giác hơi lì giống xe tay ga ( tốc độ đang chạy khoảng 20-30 )
Các khoản khác thì chưa biết vì mới chạy
@hung4m Mình cũng cảm giác tay lái nó nghiên qua phải như bạn mô tả. Lên Su NVT trình bày KTV lấy cây búa quất 1 phát phía tay lái phải xong bảo đi thử thì đỡ lệch 1 tí.
@hung4m Muốn biết ngiêng hay k thì kếm chổ nao trog trog ay. Kéo ga lên xog đạp côn. Thả hai tay ra la biết liền hi.
@hung4m Tai lái e bình thường nhưng chạy 20-30 mà bác nên chạy ở số 2-3 thui bác để số 4 sao mà kg ì! Lên trên 40 hã wa số 4 nếu kg chịu đc tiêng máy😁
Maplove93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung4m B đi đêm sẽ thấy đèn lệch sang phải

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Giờ còn có được mang xe lên ô tô khách ko nhỉ. Tính mang lên học mà đường xa quá.
cug tuy xe. ho bỏ duoi gầm xe đó.
khi nào mới có rổ trái cho Viva đây
@the_red_of_luck Rổ làm g cho vuog viếu.mua rổ cua ex độ lai xem sao.k0 g la k thể.
duonglong93
ĐẠI BÀNG
11 năm
viva fi mìh bị kêu két két ngay cổ :eek: làm sao bây giờ🆒🆒
vnindex9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duonglong93 bệnh của con Viva nhà em cũng giống bác.
Đi được 1 tuần thì thấy có tiếng rè rè ở trước, tìm mãi mà ko thấy ở đâu.
Rú ga nhẹ thì được,chứ mạnh là cứ có tiếng rè rè ý
xamxicui
ĐẠI BÀNG
11 năm
Viva lắp chân chống đứng của Jupiter of Exciter ko các Bác? em thấy nó tiện dụng khi "ôm cua" ah! có dè con và rổ nhỏ phía trước không? Em định tìm cái baga có hàn 2 móc 2 bên (khỏi gắn móc)hihi.
@xamxcui Dè con thì mua của exciter về khoan ốc trên cacte gắn vào
Baga có loại có 2 móc.bạn kiếm trong topic để biết địa chỉ
Chân giưa thì ko biết
@the_red_of_luck Bác khoan chưa cho e xin cái hình đi!^^ e nó đi mưa kinh lắm!;(
Em vào cái topic của 1 mem review có khoan sẵn đó.nick hình như là usher gì đó.anh ko gắn.vì thấy ko tác dụng ^^
Link của 1 bác mua viva, gắn dè con. Các bác thích thì vào đàm đạo nghen.
http://www.tinhte.vn/threads/cam-nhan-suzuki-viva-115fi-2013.2146247/
eo bac đó chup anh kém quá, chả thấy rõ! Mà nêu khoan 1 bên cũng dê bung thôi! Kg có tác dụng thi tốt nhất nên chịu khó rữa!^^ chịu thôi! It bắn lười rửa cũng vậy à!^^:p
Chụp nét là ok rồi bác. Chụp lại xe cũng là giúp để cho nếu xe mình bị "hô biến" thì có thể rải hình lên mạng để nhờ tìm.
Tháng tới là tháng cô hồn và đón SV nên 3 hãng lớn đều giảm giá hết.
Su có giảm Axelo và tay ga. Smash, Xbike ko giảm 😔.
Hon giảm wave110, Future, Vision và có rút thăm, tặng quà cho các bạn sv. Dream giữ nguyên T_T
Ya giảm dòng Fi và tay ga. Si RC giữ nguyên. Thôi thì có giảm còn hơn không.
Giá giảm từ 500k đến hơn 1tr. Trong thời xăng tăng thế này, các bậc phụ huynh mua xe chắc nhắm xe đạp (điện) hoặc cho đứa con mượn xe nhà đi. Ai có đk mới mua xe mới nhưng chắc cũng ko chơi sang được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019