Vài bức chụp bằng Fujfilm HS20 để các bác cảm nhận - tìm bạn chơi Fuji

Thảo luận trong '[Cam] Sự kiện nhiếp ảnh' bắt đầu bởi anhtoanhanoi, 8/6/11.

1. anhtoanhanoi

anhtoanhanoi Thành viên

ảnh ngon đấy chứ bác trunglaminh ơi

trunglaminh thích nội dung này.
  2. anhtoanhanoi

anhtoanhanoi Thành viên

thêm 1 bức
    AV , f8 , iso 100. tốc 1/480s

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:11 PM ----------

dạo này em ít đi đêm nên ko chụp đc mấy bức đi đêm cũng như trong quán cafe

trunglaminhhongtrung250 thích nội dung này.
  3. hongtrung250

hongtrung250 Thành viên

úp cho Fuji!
    Em thích cái mầu của fuji ạ!

trunglaminh thích nội dung này.
  4. trunglaminh

trunglaminh Thành viên

cám ơn bác anhtoanhanoi đã động viên em ^^ em sẽ có gắng hơn nữa hehe

---------- Post added at 09:56 AM ---------- Previous post was at 09:55 AM ----------

thanks bạn nhiều nha ^^

---------- Post added at 09:57 AM ---------- Previous post was at 09:56 AM ----------

thanks bạn nhiều nha ^^

5. hongtrung250

hongtrung250 Thành viên

lập hội fuji đi bác ơi!
    Em xin một chân!;)

Luffy132 thích nội dung này.
  6. henkene

henkene Thành viên

[h=1]Fujfilm HS20, canon G12 nên chọn cái nào vậy các bác. thích Fujfilm HS20 vì nhìn hầm hố giống DSLR :)) nhưng chất ảnh có hơn canon g12 đc k ạ, bác nào có ảnh chụp bằng canon G12 có thể up cho mọi người tham khảo k ạ[/h]

7. anhtoanhanoi

anhtoanhanoi Thành viên

để em tìm mấy cái ảnh chụp bằng G12 nhé
    theo em chất ảnh thì tương đương nhưng G12 bị méo rất nhiều khi chụp ở góc rộng :) không zoom xa lắm :D thao tác cầm máy và bấm máy với người có bàn tay to là hơi khó ^^

Em đã dùng qua G12

henkene thích nội dung này.
  8. henkene

henkene Thành viên

Vâng. bác tim và chỉ giảo cho e với.có lẽ e cũng chỉ chơi dòng siêu zoom và PnS đc thôi. đan dược chơi DSLR tốn kém lắm ;)

9. anhtoanhanoi

anhtoanhanoi Thành viên

PNS là đủ chụp chơi rồi bác ạ

2 bức chụp bằng G12

1. chế độ A , f8, iso 160 . phơi 15"

2. f4, iso 80 1/320s chế độ auto

Huyen TaMitrunglaminh thích nội dung này.
  10. henkene

henkene Thành viên

tks bác anh toan.theo e thấy có vẻ như chất ảnh same same nhau thì phải.có lẽ muốn hầm hố thì chơi dòng siêu zoom chăng.muốn gọn nhẹ thì chơi dòng G ? Chụp ban đêm có vẻ G12 chất hơn :D
    ý kiến chủ quan mong các bác góp ý thêm

anhtoanhanoi thích nội dung này.
  11. windylife

windylife Thành viên

Up ảnh đi chú, toàn spam không à :D

12. anhtoanhanoi

anhtoanhanoi Thành viên

hi bác nào rảnh sang khu vực ảnh tổng hợp lập topic đi ở đây chủ yếu show ảnh review thôi mà bác

13. anhtoanhanoi

anhtoanhanoi Thành viên

1 bức chụp vội

14. williamtruongvtv

williamtruongvtv Thành viên

các bác cho em hỏi, Con Fuji S3300 em đang tính mua vào tháng tới. Các bác cho em nhận xét về nó. Em tính mua ở TGDD cho an toàn, có coi qua bên web bác thảo thiên nhưng em không rành máy. Cũng thấy lo

15. boybl1990

boybl1990 Thành viên

Một tấm test chất ảnh của Fuji S200EXR, chưa chỉnh sửa gì ráo :D

Av, ISO 100, F4, S 1/110s

Huyen TaMianhtoanhanoi thích nội dung này.
  16. hadgt

hadgt Thành viên

Mình mua cái FuJI HS20 đầu tiên ở TP HCM do cty P.A.N phân phối , mình rất ưng ý về mọi mặt , chỉ ghét nhất là phải sài pin tiểu, Fuji tưởng cái này là tiện lợi cho người dùng nhưng thật ra nó rất bất tiện và rất lỗi thời. Mình đã sài G11 , G12 và cả Canon SX 30is nhưng đều cho ra đi hết (mình thấy quá uổng tiền khi mua ông Canon bảo thủ này , có hàng tỷ cái lỗi...mua với giá 500 usd thật là uổng tiền) Bạn nào không ngại Pin tiểu thì nên mua Fuji (sensor của Fuji tốt nhất thế giới ...)

17. boybl1990

boybl1990 Thành viên

Nó làm thế một phần là để giảm giá thành nữa đó bác :(

18. hoang226611

hoang226611 Thành viên

Mình đang dùng G12 . Cũng đang có ý đổi hoặc sẽ mua thêm HS20 . Vì cần siêu zoom và tốc độ chụp. Nhưng vẫn còn đang băn khoăn về chất lượng ảnh chụp . Nhất là trong điều kiện thiếu sáng của HS20 . Mà bác chủ Thớt vẫn chưa có dịp nào chụp để up lên cho mình xem .
    Mình có 1 số nhận xét muốn chia sẽ với bạn .
    Nếu bạn không cần cần siêu zoom không cần tốc độ chụp nhanh như DLSR (8 hình / giây ) và 1 số tính năng cộng thêm khác . Thì bạn có thể chọn G12 . Thứ 1 vì chất lượng ảnh của G12 rất tốt . Khả năng chụp thiếu sáng cũng rất tốt ( so với PnS ) , nhất là chụp macro hoa cỏ . Thứ 2 là nó nhỏ gọn hơn HS20 (mình thường đeo vào dây nịch rất tiện ) và có các phím xoay như DLSR nên rất tiện khi cần tùy chỉnh nhanh . Thích Pro hay thích nhỏ gọn thì còn tùy người . Mình thì thích nhỏ gọn hơn . Vì dễ mang theo bên mình để khi cần có cái mà chụp (xu hướng bây giờ các dòng nhỏ gọn mà pro càng xuất hiện nhiều ) . Nhưng nếu đổi qua HS20 thì phải hy sinh sự nhỏ gọn để đổi lấy siêu zoom ( vì mình rất thích chụp hình động vật ). Hy vọng tương lai sẽ có máy siêu zoom mà xài cảm biến to như DLSR thì hay biết mấy .
    Ai chỉ mình cách post ảnh dùm cái . Mình sẽ post ảnh của G12 các thể loại : từ macro , chân dung , phong cảnh , thiếu sáng .. cho bạn tham khảo .

19. henkene

henkene Thành viên

bác đã múc HS20 chưa vậy.post ảnh cho mọi người tham khảo đi bác đi bác. cứ google là biết post ngay ý mà

20. hoang226611

hoang226611 Thành viên

Mình chưa mua HS20 . Như mình đã nói mình còn băn khoăn về việc chụp thiếu sáng của HS20 . Đang đợi bác anhtoanhanoi pót thêm ảnh đêm . Mới đi hội chợ VCW 2011 thấy có con Sony HX100V cũng tương tự HS20 . Có vòng zoom ring khá ngon và có thêm đinh vị vệ tinh GPS nữa . Lại thêm lăn tăn nữa hi hi ....!
    Mình thử post 1 số ảnh chụp thiếu sáng của G12 cho bác xem thử .

Hình chụp đêm thiếu sáng :

ISO 1600 - f2.8 - 1/8s

ISO 400 - f 2.8 - 1/4s

ISO 1600 - f2.8 - 1/5s

ISO 1250 - f2.8 - 1/20s

ISO 400 - f2.8 - 1/13s

Còn đây là hình phơi sáng có chân máy :

ISO 80 - f2.8 - 15s

ISO 320 - f5.6 - 2s

mới post hình lần đầu . Tạm thời như vậy mai mốt mình post các thể loại khác cho bác xem .

cuchuoist, Huyen TaMi, minhtoyou1 người khác thích nội dung này.