Vài bức chụp bằng Fujfilm HS20 để các bác cảm nhận - tìm bạn chơi Fuji

anhtoanhanoi
8/6/2011 8:13Phản hồi: 2.174
2.174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm

mới tập phơi, anh em cho ý kiến đóng góp với nha 😃
dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm

sao giờ ko ai post nữa vậy ta 😔
mấy bức của bạn dcm hay lắm nhá
nhất là tấm này ấn tượng cực ý
dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác 😁 mới mua máy nên chụp nhiều tấm còn non lắm, bác có ý kiến gì không, góp ý cho mình với 😃
Nhiều bạn dùng Fuji rồi đây 😃 hôm nào phải thu xếp buổi offline mới đươc 😃 tầm 1 tháng nữa mình làm buổi off nhỉ các bạn 😃
Có bác nào muốn lên đời ko ? Nhượng em đi
Mình sd Fuji DSLR S2 pro cổ lỗ (2002)có tham gia đc o các Bác?
e chup bang con S2950., cac bac xem thử ... hihi

em mới mua 1 cái fuji s4000 để tập chơi 😁 , xin 1 chân học hỏi các bác :d :d . Mà sao em thấy file size của cái s4000 chi có tầm 3mb , cái này đã là max chưa hay còn có thể lên cao hơn nữa ạ , để em còn biết mà kiếm thêm cái thẻ nhớ nữa
Hi bác khoa2811 ! S4000 của Bác có độ phân giải max là 14 MP Bác ạ.Bác vào menu set lại và nhớ set chất lượng ảnh ở fine Bác nhé (có 2 mức:normal & fine)
duytrinh271
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai sang nhượng fujifilm s3400 hay s4000 chi không hè. Em khoái mấy con này, s 9600 cũng được, bác nào biết làm mối cho em nha

Gửi từ GT-P1000 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
he he he
góp vui cả nhà 1 tấm = HS20 nhé ^o^
có blend màu
Hình khá đẹp đó bạn, thanks for sharing.
hehe thanks bác ShogunMegazone ^^
thực ra là e sưu tầm 1 album ảnh mùa đông ở HN nhưng mà nhiều với ngại up nên mới share 1 cái :d
Bạn có tấm nào chụp ở nơi thiếu sáng như phòng trà, trong nhà bằng HS20 ko, post lên cho mọi người tham khảo nhé. Thank bạn. Mình cũng quan tâm đến Fuji HS20.
oh có chứ
before Xmas nhé 😁
HS20 lấy nét bằng tay được phải không bác, giúp làm mờ phông bằng tay như trên các máy DSLR phải không bác.
Ảnh chụp đẹp quá.
duncan2116
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai dùng s4000 cho mình hỏi, sao quay HD chỉ đc có 9p46s.
Làm thế nào để quay đc nhiều hơn? hay mặc định nó chỉ đc có vậy?
mình đang xài s2800hd,xài lâu rồi mà chẳng biết chụp.
bác chủ cho e hỏi,em muốn chụp cái quạt đang quay,chụp mưa...mà muốn thấy từng vật thể(thấy cánh quạt,thấy hạt mưa...),em chẳng biết chỉnh tốc độ ở đâu hết,thấy có thông số gì là +/- 1200..1000...800.....1''...1.3''...1.5''...2'' hình như là phơi sáng phải ko bác?
e thấy có chỉnh ISO.và tiêu cự nữa.tiêu cự mình ko chủ động chỉnh đc phải ko bác.
e thấy e chụp chán quá bác àh.
spyunknow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chụp mà bắt chuyển động hay hình ảnh thì đơn giản thôi , bạn để chế độ S or M ( chế độ này để khi đã quen sử dụng) . Bạn để tốc độ tầm 1/200( máy S2800HD tốc độ chỉnh cho phép là từ 1/2000s đến 8s là cao nhất) và bắt đầu chụp , nếu thấy còn mờ chưa bắt dính đối tượng thì tăng dần tốc độ lên ....
Lưu ý khi chụp ở tốc độ cao hình ảnh sẽ tối do đó bạn cần tăng ISO lên 1 tí và để khẩu lớn nhất (trong chế độ M). Nên xách cái quạt máy ra ngoài hiên sáng chụp làm quen trước hay tốt nhất là mua cái chong chóng cắm ngòai hiên sáng để bắt hình cho đẹp 😁
Tiêu cự bạn chủ động được, tiêu cự là khoảng Zoom của máy đó từ 28mm-504mm :p
mặc định rồi bác ạ, mình cũng đang dùng con s4000 con này chụp được, nhưng mà đang tăm con hs20

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019