Vài cách trị chứng viêm họng đơn giản và hiệu quả

cuLong
30/3/2013 7:17Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nyasu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết rất bổ ích, trà có tác dụng làm co niêm mạc nên họng cảm thấy dịu hơn - mình bị viêm họng hạt mãn tính - bác sĩ dặn phải kiêng đồ uống có cồn, nước đá, hít khói thuôc lá., không được súc nước muối nhé vì nó sẽ gây kích thích niêm mạc làm cổ họng khó chịu hơn. Bị nặng thì chỉ có uống kháng sinh hoặc đốt điện được 1 thời gian nhưng vẫn bị lại.
andox_206
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cứ uống nhiều đá là y như rằng đau họng ngay. Hết đau họng là chuyển sang ho, cả tháng ko khỏi, nhớ có lần ho mà vẫn đi uống bia hơi, phê lê tê thì hôm sau khỏi luôn. Bình thường mình ngậm hết 1 hộp ô mai mơ gừng là khỏi chứ uống thuốc hoài ko khỏi
icity
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt quá, đang lúc đau họng. Mình nghĩ việc dùng nước lạnh hoặc kem cũng có lý và khoa học đấy chứ! Thứ nhất khi họng đau và xung huyết có đá hoặc kem lạnh sẽ giúp giảm xung huyết giống như trong bóng đá khi bị sưng do va chạm các Bác Sỹ thường sịt ga lạnh để làm dịu cơn đau đó thôi!
Hay qua

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Hay ho gớm. Viêm họng ngoài các biện pháp trên...cần giữ vệ sinh răng miệng. Nên uống kháng sinh phòng bội nhiễm

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
Giờ mới biết là ăn kem và uống nước lạnh lại giúp chữa trị viêm họng
hcoi !
TÍCH CỰC
11 năm
Đề tài y tế....
...nghe giống tinh tế !
trung bình 2 tháng bị 1 lần kéo dài 1 tuần 😃
bài viết rất hữu ít
thông tin sai lệch thật.Đồ ăn nước uống lạnh càng làm người bệnh cảm thấy khó chịu và đau họng hơn,0 bao giờ có chuyện làm dịu đi bệnh viêm họng cả 😃
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu chọn nước đá, các bạn có thêm lựa chọn là BIA.

Nếu không chọn nước đá, bạn có thể chọn RƯỢU, ấm bụng diệt khuẩn 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
tomydevil
TÍCH CỰC
11 năm
Có nhưng mà diễn đàn công nghệ đi đăng cái này thì hơi chuối
hoangminhmz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomydevil diễn đàn Khoa học nữa mà :-<
xubo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy cu long lần sau cứ đau họng ngậm thêm đá cục nữa nha. Biết là nghiên cứu nhưng nhiều nghiên cứu cũng thật là.... Haizz
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
cho em đánh dấu :p
xuxu09
TÍCH CỰC
11 năm
ngon, mình cũng mấy lần viêm họng mãi không khỏi, mấy thằng bạn thì cứ rủ đi uống bia., tức mình uống cho đã luôn, sau cũng khỏi nhanh hẳn.
p/s : cũng có thể ngậm 1 ngụm rượu mạnh để chữa viêm họng, rát cổ. mình thì cứ làm nửa chai lai dzai, hôm sau khỏi 40% sau nữa nghỉ uống là gần khỏi luôn
uống nhiều nước cũng giúp ngăn ngừa viêm họng
duysimba
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang bị viêm họng, bị cấm ăn uống lạnh qua đọc bài này xong chắc mai đi ăn uống đồ lạnh cho đã quá! =))
ngay ay di canda lanh qua viem hong phai vao cap cuu, thang bác sĩ bảo ăn kem hết làm té xỉu.
simhoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
viêm học uống nước đá?
khoái cái vụ ăn kem để chữa kia nhá..!! :p Ju
july3rd
TÍCH CỰC
11 năm
Gió to vờ lờ.

"Từ nhỏ đến giờ chỉ bị viêm họng 2-3 lần"? Có đếm àh?

Còn chuyện ăn uống thức lạnh mà giảm nguy cơ viêm họng thì cứ thử uống nước đá thay nước thường khoảng 1 tuần là biết nhé. Không dưng mà người lớn bảo ko dc ăn uống thức lạnh khi bị viêm họng.

Mót đâu ra dc cái bài báo, thấy có người làm giống mình cái là quy chụp "phương pháp khoa học" ngay. Nguy hiểm vê xê lờ ra!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019