Vài cách trị chứng viêm họng đơn giản và hiệu quả

cuLong
30/3/2013 7:17Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

redberry
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất mừng khi đọc bài này, không phải nó giúp mình trị viêm họng mà nó giúp mình chứng minh điều minh nói là đúng. Trước đây khi mình khuyên mọi người uống nước đá, ăn kem khi viêm họng mọi người đều cười vì cho rằng mình nói bậy. Mình còn cải lại bác sĩ khi ông khuyên mình đừng uống đồ lạnh khi viêm họng. Mình không có luận cứ gì để chứng minh, chỉ dựa vào thực tế bản thân mà thôi. Và bây giờ đã có quan điểm trùng với mình!
vohuu
TÍCH CỰC
11 năm
Chơi tin sưu tầm un. Kaka. Có mod nào là bs k vậy?
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
hay
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Điều này hơi khó tin nhưng các bạn nên thử này :khi bị viêm họng bạn kiếm chai nước lạnh, càng lạnh càng tốt. Uống 1 hơi dài. Mai khỏi luôn 😁 Mình làm thế không dưới 3 lần rồi. Lần nào cũng ok.

Sent from my LG-F160S
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanbode Ngày mai đi viện luôn

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
Cách cuối: uống thuốc kháng sinh (^_^)
Viêm họng uống Hennesy, Chivas cũng hết, đưa ly rượu lên ngang mũi, hít hương rượu thật sâu để sát trùng khí quản, sau đó ngậm một ít rượu, dùng lưỡi đưa rượu chạy qua trái, phải, trên dưới để sát trùng răng miệng, rồi nuốt từng ít một để sát trùng thực quản, lặp lại nhiều lần như vậy đến khi phê, đi ngủ. Ngủ dậy là khỏe ngay. Kinh nghiệm bản thân.
Mh bị đau họng uống nước gạo nếp lên men là hết thôi 😁

Send from my andép using Tinhte.vn
Bị 15 ngày rồi uống nhiều loại thuốc vẫn chưa khỏi hẳn
1 tháng mình bị vài lần toàn uống thuốc thôi
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Ăn kem, uống nước đá để trị viêm họng ư?! Thiệt không đấy.
keyis123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt vời. Đúng lúc bà vợ mình đang bị. Tks tác giả
aceracer
TÍCH CỰC
11 năm
hay
Em toàn ngậm nước muối 9/ nghìn 00,9% là khỏi 😁
hoangamida
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh cách hay đó😃
t rất hay bị viêm học.. thời gian đầu thì thường ngậm nước muối. sau này ngậm nước muối không khỏi nữa mà toàn phải dùng thuốc tây......
nhocradio
ĐẠI BÀNG
11 năm
má ơi! e viêm họng uống nước đá vô, từ viêm hoạng trở nên viêm họng cấp phải nhập viện à
bó tay mấy bác khoa học >"<
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
ăn kem lại chữa viêm họng :eek:
Cằng nặng thêm chứ nhỉ
hồi nhỏ mình cũng hay làm thế, đau họng mà ham ăn kem, kết quả là khá công hiệu mặc dù lúc đó mình vẫn thắc mắc là tại sao mọi người lại nói viêm họng không được ăn đồ lạnh 😁
xubo
ĐẠI BÀNG
11 năm
ông hiệp hay ông cu long nên cân nhắc 1 bài viết về y tế khi đưa lên, tốt nhất là lên tham khảo người có chuyên môn. 😔
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
vậy mai mốt bi viêm họng là phải đi nhậu bia =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019