Vài câu hỏi về ubuntu.

Thảo luận trong 'Máy tính Linux - Chrome OS' bắt đầu bởi duo8, 4/8/12.

1. hieuykhoa

hieuykhoa Thành viên

1. unity chạy chậm đa phần do cái HUD của nó gây ra memory leak nên ăn ram gây ra lag máy! giải pháp là tắt cái HUD này đi. bạn cài ubuntu tweak ( file .deb bạn tự google nhé) rồi vào trong đó kiếm chỗ Tweak ->unity tắt cái HUD sẽ cải thiện hơn!
    1GB ram có thể chạy được unity rồi nhưng mà bạn không nên xài FF vì nó xơi ram kinh lắm! hết ram là thường! bạn nên nâng cấp Ram hay chyển sang trình duyeetj khác
    3. của bạn đây http://askubuntu.com/questions/134993/changing-backgrounds-in-ubuntu-12-04 có điều làm thế máy sẽ chậm đi đó :)
    5. Khuyến cáo Audacious hay Tomahawk ấy! Banshee bị loại bỏ khỏi phần mềm cài mặc địnhh trong ubuntu chỉ vì nặng thôi đó bạn :)
    duo8Tung&linux thích nội dung này.
  2. stevedat

stevedat Thành viên

Mình thấy dùng Gnome 3 thay cho Unity trên Ubuntu 12.04 LTS đẹp hơn đó bạn. Dash và workspaces rất thú vị; cài thêm extensions vào từ Gnome là okie.
  3. Tung&linux

Tung&linux Thành viên

mình thấy có 1 điều rất đáng tiếc là Gnome 3 không dùng được compiz. chính vì vậy mà mình đã không chọn Gnome 3.:D
  4. duo8

duo8 Thành viên

Hay chuyển sang kde nhỉ. :rolleyes:
    Đùa vậy chứ mình vẫn thích unity hơn.
    Mà có tốn ram lắm đâu, ~ 300 mb thôi. Cpu 60%

-----------------------
    Mình thuộc trường phái ủng hộ những cái mới, cái hay, cái lạ và ko được ủng hộ bởi nhiều người Việt. :)
    Gần đèn thì sáng,
    Gần quá thì cháy. :D
  5. hieuykhoa

hieuykhoa Thành viên

Cái này là đương nhiên' gnome 3 chạy mutter chứ không xài compiz do compiz nặng nề! Chỉ có unity chạy với compiz nhưng vấ đề là không nên chỉnh chọt gì compiz cả nếu không biết mà chỉnh thì unity dễ bị lên đường lắm.
    Muốn compiz thig khuyên là lxde rồi cài compiz mà xài!
    kde có kwin chạy ổn nhưng hiệu ứngvthua xa compiz
    Gnome3 không quen hơi khó xài! Cá nhán mình khuyên người dùbg cuối nên dung cinamon lag khá ok
    Sent from my NookColor using Tinhte.vn
  6. stevedat

stevedat Thành viên

Cứ dạo quanh lâu lâu lại thấy dòng " Sent from ... "
    Vui nhĩ...
  7. Tung&linux

Tung&linux Thành viên

Gnome classic nhẹ mà chạy compiz ngon nữa!:)