Vài lời review nhanh em S860 của Lenovo

ttt_90
19/6/2014 10:20Phản hồi: 308
Vài lời review nhanh em S860 của Lenovo
Mới tậu 1 em ngoài FPT shop về mấy bác ạ ,lúc đầu còn phân vân vì cái giá nhưng xem qua thiết kế nhôm nguyên khối và quả pin 4000mAh mình xúc luôn không suy nghĩ .

Thích cái thiết kế mạnh mẽ nam tính của nó kèm ,dùng nhôm nên xài rất mát tay và chắn chắn.Camera 8Mp chụp và quay phim rất đẹp ,nó lấy nét hơi bị nhanh đấy nhé ;) .Ấn tượng viên pin 4000 mAh ,có thể dùng làm cục pin dự phòng cho các đt khác luôn,cắm cáp OTG kèm theo vào là sạc đt ,viên pin này mình dùng 2 ngày liên tục mới phải sạc .Thêm cái nữa là máy chạy 4.4.2 ,khi mua về thì vẫn là 4.2 nhưng bật wifi lên là có thông báo update bản 4.4 Kitkate liên .

S860 RAM 2GB nên hầu như không bao giờ gặp tình trạng thiếu RAM như những đt RAM 1GB khác nhưng CPU lõi tứ xung nhịp hơi thấp chỉ 1.3Ghz lên được 1.8 thì ngon quá. Chỉ tiếc là màn hình 5.3” nhưng độ phân giải chỉ 1280x720p chưa được full HD cũng may là màu sắc đẹp và góc nhìn rộng vì dùng tấm nền IPS .

Vài hình ảnh mình chụp vội ( để còn vọc tiếp em nó nữa ^^)

308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cả 2 sim đều vào đc 3G hả bác? Hay chỉ 1 sim thôi, sim còn lại chỉ dùng đc 2G?
only one
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái tem dán hay nhỉ.
akb48
TÍCH CỰC
10 năm
@only one thấy bt mà bác nhưng mấy kiểu tem này xài chừng 2 tháng là nó tan mất tiêu
mua mhiêu vây thớt
@pegana1990 Xách tay mới 100% tầm 5chai thôi, ai công việc nhiều, di chuyển nhiều chơi con này ok 😃
pham.QA
TÍCH CỰC
10 năm
thiết kế khá đẹp đó riêng dung lượng pin thì quá ấn tượng rồi hy vọng sạc dưới 3h là đầy vì pin dung lượng cao thường sạc lâu
hd7770
ĐẠI BÀNG
10 năm
chất lượng camera con này sao bác ,chụp thử vài ảnh cận cảnh đầy đủ ánh sáng xem 😁
inori
TÍCH CỰC
10 năm
thấy có video quảng cáo tính năng pin của nó nè
iphone5x
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này nhìn ở ngoài màn hình đẹp lắm đấy qua hình chủ thớt chụp sao mà nó nhợt nhạt thế
chắc là chụp bằng đt nên nó thế ,con này màn hình khá sáng xem ngoài nắng không chói vẫn đọc được chữ bình thường
không biết biết Antutu em này được bao nhiêu nhỉ chắc là trên 20k rồi vì RAM 2gb
pham.QA
TÍCH CỰC
10 năm
hóng test thử tính năng làm viên pin dự phòng cho các đt khác .Hình như đây là smartphone đầu tiên làm được chuyện này
honamktqd
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng em này quá ưng. Nói thật dùng xong em này 5s cũng xếp xó làm số phụ.
@honamktqd đồng ý kiến luôn nhất là khoản pin đấy bác
phat_tai
TÍCH CỰC
10 năm
ngon thế hả bác ,thấy kiểu dáng nó quá đẹp rồi còn hiệu năng thế nào thì chắc phải dùng 1 tuần mới đánh giá hết được
ttt_90
TÍCH CỰC
10 năm
viên pin gần gấp 3 lần iphone 5S đó nên trâu hơn là điều hiển nhiên rồi bác ,quá khủng mà
giá của nó bây giờ bao nhiêu vậy thớt,ở tgdd và fpt thì để khoảng 7 triệu 2,một số bạn bảo thì đừng mua chỗ khác bán chỉ có 5 triệu 8 thôi
type zero
TÍCH CỰC
10 năm
@Sion Chiến Thần 5tr8 hàng xách tay thôi và hình như không kèm theo cáp OTG chính hãng để sạc không dây cho các thiết bị khác
Hơn 1 GB Ram và màn hình to hơn Lenovo p780 một chút mà giá hơn quá trời luôn. Đợi giảm giá thì mua. Điện thoại mới ra các nhà phân phối toàn chơi chiêu tăng giá.
vaan
TÍCH CỰC
10 năm
@thienthantudo TGDD bán mắt mà bác muốn rẻ thì mua ở ngoài đó ,hàng chính hãng nhưng giá tốt hơn
honamktqd
TÍCH CỰC
10 năm
@thienthantudo Ram hơn + màn đẹp hơn nhiều + 4.4.2 + design tốt hơn P780 nhiều bạn ạ
phat_tai
TÍCH CỰC
10 năm
@honamktqd đúng rồi đây là bản nâng cấp mà nhìn thấy thế nhưng ngon hơn P780 khá nhiều đấy 😁
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
@thienthantudo E này hơn p780 nhìu đấy bác, mình thấy ram hơn hiệu năng hơn pin cũng trâu hơn tý, chụp đẹp hơn, thiết kế ddepj hơn luôn nói chung hơn nhìu giá cũng fai hơn thui, mình vừa cho ra đi p780 và lên đời s860, fai nói là hài lòng vs quyết định hehe
999doahong
ĐẠI BÀNG
10 năm
S860 xách tay chỉ có 1GB ram thôi , còn bản FPT là 2Gb ram nên giá mới chênh lệch nhiều
@999doahong Chuẩn. Bản s860 1g ram, androidworld.vn bán có 4.9tr
akb48
TÍCH CỰC
10 năm
pin 4000mAh và chip lõi tứ RAM 2gb kèm thiết kế nguyên khối thì giá này cũng khá hợp lý
999doahong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@akb48 7t3 là cao chứ bác
hd7770
ĐẠI BÀNG
10 năm
đúng là giá hơi cao đó hàng mới ra mà đợi vài tháng là nó giảm xuống liền nhưng thấy TGDD cũng tặng kèm khá nhiều món nên cũng đáng giá
inori
TÍCH CỰC
10 năm
quan trọng là dùng có hài lòng không đó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019