Vài lời review nhanh em S860 của Lenovo

ttt_90
19/6/2014 10:20Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungkkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang phân vân con này và p780 ko biết chọn con nào ?
Nhu cầu sóng khỏe , word, exel và PDF ngon lành ?
@trungkkk Nhu cầu của bạn thì s860 là ok. Sóng tốt, màn hình lớn hơn dùng phần mềm văn phòng đã hơn

Sent from my Lenovo S860 using Tinhte.vn mobile app
s860 đang không ổn định. Khi thì 7tr mấy, lúc thì 5.9tr giờ lên 6.4tr rất là bất ổn có vẻ liên quan đến sản phẩm. o_O
Rong Xanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới lấy em nó, pin thật ấn tượng các bác ạ.
@Rong Xanh Ấn tượng con số, nhưng mà bạn xài thực tế rồi cho mọi người biết ý kiến nhé.
@thienthantudo Pin máy mình on screen chừng gần 6h, thua con p780, được 10h
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@matrix103dpi Thua là chắc rồi vì cùng dung lượng pin mà màn hình với cấu hình con này hơn mà.

Gửi từ Lenovo S860 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@oOMinOo Thua 0.3 inch màn hình chứ nhiêu, ram cũng 1GB, chưa kể chip mtk mới và tiết kiệm hơn chip cũ của p780, vậy mà pin có 60% con p780 thì đúng là kém chứ gì nữa
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@matrix103dpi Quên, mình dùng bản ram 2gb. Màn hình con này thấy sáng hơn p780. Màn hơn 0.3inch nhưng trông to hơn hẳn. Chả hiểu nó chạy ngầm cái gì mà ram toàn chiếm trên 1gb rồi.

Giờ phillips mới ra con pin 5300mAh lận đấy mấy bác

Sent from my LG-F220K using Tapatalk
Cho mình hỏi sao con s860 của mình on screen chỉ hơn 5h một chút, pin pọng gì chán quá ạ.
@matrix103dpi
Bạn cho mình hỏi mấy phím cảm ứng máy bạn có nhạy không? Mình dùng hàng 1g ram cảm thấy khó chịu mấy phím cảm ứng quá. Phím bé gõ khó trúng, nếu để ở trên mặt bàn thì gõ mãi không ăn nhưng cầm trên tay thì rất nhạy? Không biết tại máy hay nó thế? Về khoản pin đúng là thua P780. Lướt web bằng wifi 1% đc có trên 6'?
@hman Bàn phím ảo của mình vẫn nhạy bình thường như mấy con trước đây mình xài (Sky 840, LTE 2, nexus 4), mình dùng tool "Gõ tiếng việt" của trần kỳ nam trên store đó bạn
@matrix103dpi Ý mình hỏi là mấy phím home, back, menu. Máy mình cảm giác nó không đc nhạy lắm.
@hman Ko phải nó ko nhạy mà là vùng tiếp xúc của nó chỉ vừa vặn cái nút thôi, bạn nhấn đúng chỗ vẫn nhạy như thường, nếu dùng bản rom 4.4 thì bạn có thể setting cho nó luôn sáng cùng với màn hình để lúc nào cũng thấy rõ nút mà bấm cho đúng nhé. Còn bản rom 4.2 thì ko chỉnh được như vậy.
Cũng đang định múc em này

Sent from my IM-A810 using Tinhte.vn mobile app
Em đang dùng Lenovo K900; theo nhận xét cá nhân em thì nó tuyệt hơn nhiều so với những nhận định trước đó của em và nhiều người.😃
Hy vọng 860 cũng chiếm được cảm tình của bác sau vài ngày ôm ấp với nó giống như em😃.
mình hỏi dại 1 câu, thiết kế kim loại vậy chứ cắm sạc vô tình rờ vào có bị jật nhẹ nhẹ hok,ngại nhất mấy a vỏ kim loại nhưng thấy em này chuẩn nên cũng wan tâm 😁
@cena2805 Cái này mình cũng rất quan tâm vì mình thuộc dạng có "điện trở thân người" thấp (mọi người có thể google để tìm hiểu thêm về vụ này - chỉ cần áp 5V, dòng 1-1.5 A là đã giật tê tê rồi) và có thể tự tin trả lời cho bạn rằng con s860 này ko bị rò điện như con p780, con p780 thì khi xạc rờ ra mặt sau logo kim loại LENOVO là mình bị giật liền (ko phải ai cũng bị như mình) nhưng con S860 này rờ nắn thoải mái, chân trần chạm đất vẫn ok

Tuy nhiên vẫn ớn ớn nên mình rất hạn chế dùng điện thoại khi đang xạc, cứ ngắt nguồn ra rồi muốn làm gì thì làm!
Cần mọi người confirm về thời gian on screen được mấy tiếng ạ, nói thẳng ra là lướt web bằng 3G đi ạ.
Bên Hnammobile bán 5.790.000
Bác nào xài Lenovo bản chính thức FPT 2GB ram thì confirm cho cái thời gian sử dụng pin đi
Hihi, chắc mua cái ốp là bao ko giật bạn hén
daija91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Co bac nao danh gia pin no cai nhi.mua no cung chi vi cai cuc pin thoi.hay di ma
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daija91 Ôm được đt cả ngày bạn ạ. Chỉ thua p770 và p780 một chút thôi. :p

daija91
ĐẠI BÀNG
10 năm
MỘT CHÚT LÀ THẾ NÀO.MÌNH TUNG DÙNG P780 CÔNG NHẬN PIN TRÂU BÒ THẬT.
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daija91 Quan trọng là dùng hết ngày là hết pin là đẹp bạn ạ.

Sau khi up firmware khác thì con s86p của mình lướt web 3G được khoảng 8h-8h30ph 😁
Phillips ra con 5300mAh rồi, mấy con này dưới cơ hết rồi 😁

Sent from my HTC Desire 700 dual sim using Tapatalk
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@USRobotics Nhìn con phillips xấu lắm. Ko tinh tế như e này. 🆒

em này không có cảm biến la bàn số hay cảm biến tiệm cận😔
@LeoDiep Có đủ hết bạn ơi, mấy cái này giờ cơ bản quá rồi ko muốn ghi thêm cấu hình máy thôi.
@matrix103dpi vậy hả, mình tưởng thường mấy máy tầm trung không có chứ , như mấy con samsung đủ thứ cảm biến. còn đa số mấy em lenovo chỉ có ghi ánh sáng, đa điểm và gia tốc. mình định mua em này nhưng bên hanm mới xuống già em viber z còn 5990 phân vân quá ;)
Vibe Z 2sim hả bạn? Chơi luôn đi. Pin cần 1 ngày là ok.

Lấy viber z thì thà lấy HTC 816 hay hơn - ý kiến của mình 😃

@USRobotics thui, 816 to đùng mà cấu hình không bằng nữa nếu không mua vb z chính hãng mình sẽ chọn ss grand 2 xách tay ok hơn;)
@LeoDiep Uh, nếu xét cấu hình thì viber z hơn rồi
Có điều ai thích thiết kế và thương hiệu của htc mà ko yêu cầu cấu hình thì chọn htc 😃
Mình vừa đổi ngang từ con lg gk sang con desire 700 cũng vì lý do đấy, thích bề ngoài hơn là cần cấu hình 😁

@USRobotics công nhận cầm trên tay htc mới thấy dc em nó quyến rủ lắm. nhưng mà thôi mình eo hẹp kinh tế muốn chắc cái đã. bữa h cũng định mua em htc 516 xách tay chỉ có 3t3 hơn chút nhưng thất viber z hay s860 thích quá!
Gran 2 xách tay giờ bn bạn?

@hman cỡ 5t6 hay 5t4 tùy chỗ bán đó bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019