Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vài lời review nhanh em S860 của Lenovo

ttt_90
19/6/2014 10:20Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nên chọn s860 hay vibe z vậy mọi người, xin chỉ giúp với
@hman vibe z nó xac bao lâu thì đầy vậy bạn, nếu wifi doc báo lướt web các kiểu liên tụ k ngừng nghỉ thì dc bao lâu bạn
@oOMinOo không thể so sánh vậy dc, viền của viber gọn gàng hơn đó bạn, ko tin bạn so sánh thông số kích thướt của 2 máy đi. ra ngoài cầm trên tay thấy ngay
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LeoDiep Thế à? Mình đi xem e s860 thấy to đùng rồi hãi quá ko xem vibe z luôn. Biết thế bảo lôi vibe z ra ko khéo giờ lại đang dùng vibe z ý chứ! :p. Được cái giờ dùng con này cũng thấy ổn. Thích cái vỏ kim loại khá đẹp.

Gửi từ Lenovo S860 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@oOMinOo ờ mình củng thích s860 lắm , rất nam tính và pin trâu vãi , nói chung với giá này 1 trong 2 em em nào cũng ngon hết;)
Con philips gì 5300 mah đó, thấy bán rẻ có 5tr, có ai xài chưa nhỉ?
@matrix103dpi thui, mới ra ko dám làm chuột bạch ít ai dùng ghê lắm😃
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa update ota nhưng ko thấy thay đổi gì cả

con này khá to và nặng đấy.
VuPhong187
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng định múc em này nhưng xem xong nản luôn, máy to vật vã và viền màn hình vẫn to, nhìn sang em Grand 2 nhìn sang trọng hưn nhiều, nếu em này giá tầm 4 củ thì mới ngon.:p
@VuPhong187 Giá mới 100% giờ tầm 4t2 đó bác 😃 đắt hơn P780 2 xị 😃

Mua đi, rồi RV pin e nó cho e xem nhé hihi
@noobnhat lộn tiệm rồi bạn hiền , s860 4t2 ở đâu ra, nhằm với model khác rồi
@LeoDiep Nhầm là Nhằm thế nào nhỉ ???? https://www.nhattao.com/threads/lenovo-k910-2-sim-6-0tr-s860-4-2tr-p780-402tr-xiaomi-mi3-5-8tr-note-5-5-4-6tr.2477896/

😃 S860 lù lù thế kia dám điêu, cho vào XDTG ngay 😃
@gunner1886 Nhưng nó là S860 pin 4k mới 100% bác ạ 😃 giá này thì p780 bán bằng mắt nhỉ 😃
Bác cho e hỏi là màn 50% chơi web 3G on màn hình đc 6h lien tục ko bác ? Thank bác nhìu
ntc50hdhkhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con Philip mình đi xem rồi, màn hình xấu hơn S860, độ phân giải lại thấp qhd, không có cam tr, camera chụp lấy nét chậm hơn và nhoè hơn s860. 2 con mượt như nhau và con Philip đc pin trâu hơn. Chốt lại là em sắm S860 rồi, pin đủ dùng, bật 3g chơi COC, fb .... Mail các kiểu đến đêm vẫn còn 10-25% 😁
@ntc50hdhkhn bỏ túi quần ngồi xuống ok không bạn?😃
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LeoDiep Nằm cũng được luôn ý chứ 😃

@oOMinOo nằm thoải mái hơn ngồi ;). zậy ngon , định trong tháng ra cưới em này hoặc viber z nhưng mình hay mặc jean nên sợ cấn hư máy
ntc50hdhkhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LeoDiep Bỏ túi đc , hơi chật tý thôi , tầm con Zen5 😁
@ntc50hdhkhn vậy ngon !:D
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng mới mua con này trong chiều nay, mà mình mua ở hoàng hà nên cũng hơi lo vì thằng này dính nhiều phốt( thằng bạn mình cũng vừa mới dính phốt khi mua zen 6 xách tay ở đây), nhưng mình nghĩ s860 là của fpt phân phối, có baỏ hành thì đến trung tâm bảo hành của fpt, chứ ko cần bảo hành ở đây nên vẫn mua.
Bác nào biết kiểm tra thời gian bảo hành ở đâu không, vì nó bảo là máy bảo hành theo imel nên ko có giấy tờ bảo hành gì cả.
Đang sạc nên chưa dùng nhiều, lúc vào mua mình bảo nó bỏ 3 con vibe z, s860 và p780 cho mình xem thì hết vibe z rồi, trong 2 con còn lại thì s860 thấy nó thiết kế đẹp, sang hơn hẳn p780 nên đã chọn nó, mong là sẽ không hối hận, cũng vì mình đang sài con p700 đời đầu của levono, 2 năm ko hỏng hóc gì cả nên vẫn quyết định mua levono, mặc dù dòng này bị nhiều người ghét và zen 5 6 đang rất nổi.
@thansaupdc Bảo hành của mình cũng bị trôi mất 1 tháng nhưng cũng k mang lên đổi bạn à. Bởi cái này bảo hành là do bọn FPT nó kích hoạt khi hoangha mua.
Của mình thì sạc khá nhanh, mình cũng k để ý thời gian sạc lắm.
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oOMinOo Cái máy của mình tự dưng nó sạc bình thường lại rồi, nên mình ko đem đổi nữa,
Tối qua mình cắm sạc thử lại cho chắc chắn để hôm nay đổi, thì 1 tiếng đầu tiên nó chỉ tăng 12% pin, 1 tiếng thứ 2 tăng 13%, đến 1 tiếng thứ 3 thì nó tăng 30 % luôn, mình dùng cắm linh tinh cho nó tốn gần hết pin đến hôm nay cắm lại xem thì cắm có khoảng 2 tiếng mà đã full pin( lúc sạc còn 15%). Hay là pin mới nó chưa ổn định nhỉ, có ai gặp tình trạng như vậy ko?
Do nó đầy pin nhanh như vậy nên mình chả đem đổi nữa, vì bọn hoàng hà này nó có tính chày bửa lắm giờ mà ko lỗi còn lâu nó mới cho đổi.
Thằng bạn mình mua con zen 6 sách tay của nó, con zen 6 sách tay này 2 sim, lúc nhân viên hoàng hà nó cắt sim cắm vào chỉ nhận 1 khe sim ( 1 khe chập chờn lúc nhận lúc không) , thằng bạn mình vẫn nhận máy mang về dùng, mấy hôm sau thì cả 2 khe đều ko nhận sim nữa, nó mang lên thì bọn kỹ thuật của hoàng hà lại đổ là anh làm gẫy chân sim nên mới thế và nó không bảo hành, mà nó gần như chả tháo lắp gì mấy làm sao mà lại gẫy chân sim được, thằng bạn mình tính hiền nên dù nó tức lắm nhưng chả cãi gì, lại mang máy về giờ chắc xem tìm chỗ sửa.
Vì thế lúc mình mua cũng đắn đo rất nhiều, nhưng vì mấy con levono p780 s860 , vibe z thì chỉ có chỗ này là có đủ để đến xem trực tiếp, giá lại rẻ nhất, mình nghĩ là hàng FPT thì bảo hành ở FPT nên cũng không lo mới mua ở đây, ai dè mua về cái là dính phốt liền.
Khuyên chân thành các bác nếu mua xách tay thì tuyệt đối ko mua ở đây, còn mua hàng chính hãng thì phải kiểm tra kỹ, rõ ràng nó ghi bảo hành đủ 12 tháng chính hãng thì phải tính từ lúc mua chứ sao lại tính từ lúc nhập của FPT, vì theo mình biết, tất cả hàng chính hãng khi mua cửa hàng cũng không kích hoạt máy ngay mà chờ 1 đến 3 ngày người dùng không trả máy lỗi thì mới kích hoạt máy mà.
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chamnv Mình cũng chưa up lên bản update nặng gần 1gb trong máy vì mình xem trên thế giới di động thấy nhiều người than p780 khi update kk thì lỗi nhiều nên nghĩ con 860 này cũng thế chưa dám up, giờ bạn bảo con này up lên cũng lỗi thì thôi mình để mặc định 4.2.2 sài luôn, giao diện mặc định cũng đẹp và tiện lợi rồi.
@thansaupdc S860 có chế độ siêu tiết kiệm pin, pause mọi ứng dụng chỉ còn nghe gọi nhắn tin
Khi nào sạc thì bạn bựt nó lên. Của mình 2,5 tiếng là đầy
Seneken
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thằng Lenovo này có theo dõi người dùng không ta 😁
Dùng thì đừng up lên KK, hay bị lỗi crash ứng dụng lắm. Mình đang phải quay về bản JB gốc của nó rồi root để bỏ các ứng dụng thừa đi.
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chamnv Mình up kitkat ko thấy lỗi. Hôm nọ nó báo có firmware mới up ota lên nhưng ko thấy hơn gì bản 4.4 cũ.

@oOMinOo Của mình thấy nó hay bị báo lỗi ứng dụng không mở được. Chả hiểu. Tí nữa về bản JB dùng
Sac bao lau thi day vay ban. May minh luc thi 3h đầy, khi thì 5h chưa đầy. Phải làm sao đây chỉ mình với
May sac bao lau thi day b, may minh khi 3h đầy khi 5h chưa đầy, rối quá b ơi
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sieuvikhuan Mình ko để ý lắm. Toàn sài từ sáng đến tối, đi ngủ cắm sạc đến sáng mai rút ra.

oOMinOo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là bọn Hoàng Hà chế độ sau bán hàng cực chán, mỗi tội tra giá thì nó bán rẻ nên nếu mua chính hãng thì vẫn được nhưng đừng mua hàng xách tay.

Có bác nào dùng bản VibeUI 2.0 chưa?
Bác nào dùng bản 4.2.2 có thể rôot theo cách này nhé!
1. Tải file đính kèm về
Recovery
https://drive.google.com/file/d/0B19T_KXvZiS8VXZXNDFub3Rwb2s/edit?usp=sharing
Supersu😔 giải nén ra và copy vào trong sdcard
https://drive.google.com/file/d/0B19T_KXvZiS8a1dLcWtPN3dYOTg/edit?usp=sharing

2. Dùng flashtool cài recovery 4.2.2 ( file recovery422.img) vào
3.Sau đó vào twrp bằng cách nhấn 2 phím volume và nút power
4. Sau đấy cài UPDATE-SuperSU-v2.02.zip và Busybox_from_CWM_TWRP.zip
Vậy là máy bạn đã có root. Mình k dùng cái Vroot bởi nó là hàng TQ sợ có virus 😁
@chamnv Bác ơi, em đang định mua 1c Lenovo mà bọn nó nhiều loại quá nhỉ?
Bác tư vấn giúp em con S860, S920, S930 va S939 thì nên chọn mua con nào đây ah? giá thấy cứ same same nhau
@manhhung24h Dùng S860 đc cái pin trâu bác ạ, cấu hình thì same mấy con kia nhưng hơn khoản pin.
trung900
ĐẠI BÀNG
10 năm
COn này mua ở hà nội giờ mua chỗ nào các bác nhỉ. bản ram 1g bao tiền, 2 g bao nhiêu tiền.
@trung900 làm bản 2g mà dùng bác ạ. bản 1g thấy bảo k nhận sóng viettel.
Ở đây nhêìu anh em mua bên hoàng hà còn k thì bác sang FPT, TGDD mua cũng đc giá cao hơn 500-600k so với hoàng hà
Up lên bản 4.4.2 (vibeui 2.0 1434) dùng thấy lag và hao pin quá 😔. Lại phải quay về với bản S116
@chamnv Mình cũng bị rắc rối vs 4.4, bạn biết cách quay về 4.2.2 k chỉ mình với. Hix
@sieuvikhuan Bạn đã có bản rom 4.2.2 chưa?
Bạn tải về theo link này: http://lenovo-Forums.ru/Files/OS/S860ROW/S860_ROW_S116_140405.rar
Sau đấy thực hiện theo:
ROM Install :

- Unpack FlashTools, and Click on Flash_tool.exe
- Select a the MT6582_Android_scatter_emmc.txt in ROM
- Wait file to be added into Flash Tool
- choose Option->USB Model,click USB Model
–> Choose Option->DA DownLoad All->Speed->High Speed, click High Speed
- Turn off your phone, remove the battery.

- "Press F9 (hit Download button)" OR " if upgrade ROM Firmware->Upgrade "
- and connect your phone into the computer via USB data cable.
- The process will start and a red progress bar will appear after color purple, yellow.
- And green circles display
- Finish !
😔Bác nào biết cách quay về rom gốc cho e nó k. E lỡ dại up lêm 4.4. H hối hận muôn màng. Cứu em với các bác ơi. :(
Co bai viet tieng viet ko ban ?
@quangle5588 Bạn làm theo bài hướng dẫn của bạn baohien1966 nhé!, có hình ảnh luôn 😁
http://www.tinhte.vn/threads/root-recovery-lenovo-s860-ban-noi-dia-ram-1g-huong-dan-up-sang-firmware-quoc-te.2321660/
Y minh la . Minh mua may o Fpt ban ram 2g ay . minh up len 4.4.2 . gio muon tro ve voi ban 4.2.2 thi fai lam sao ?
@quangle5588 Bạn tải bản rom mình đưa ấy, rồi thực hiện flash bằng flashtool theo link tinhte đó.
Bản 1g hay 2g thì cách thực thực hiện vẫn như nhau, chỉ khác nhau về bản rom thôi
@chamnv Thanks ban
ý kiến về S860: Mình mới tậu em nó về hình thức đẹp ,sử dụng 3g 6 tiếng liên tục,màu sắc màn hình đẹp,chơi game lướt web xem phim với mình rất tốt.Nhược điểm :nhắn tin khó,chip 4 nhân bằng 2 bằng chơi game hơi giật chấp nhận được,down ứng dụng hay bị lỗi.không biết độ bền bao lâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019