Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vài lời review nhanh em S860 của Lenovo

ttt_90
19/6/2014 10:20Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào bị sóng yếu giống em ko. Ngoài đường 3g vi vu nhưng cứ rúc vào nhà 2 tầng cái là 3g chập chờn ngay.
Máy của mình cũng bị tình trạng sóng đi 1 số khu hoạc vào nhà ai đó bị mất sóng.hoặc thỉnh thoảng báo ko có sóng cho dù các điện thoại khác sóng căng đét. Ko biết có phai là lỗi của S860 ko nữa?
@bambo1234 Bạn up lên bản 4.4.2 S308 à. Bạn cài TWRP vào rồi flash cái modem V102 ROW nhé, bản 102 chạy ổn định hơn cái 108.
Mình thì vừa từ S308 xuống S116 (4.2.2) bởi bản S308 dùng 1 thời gian thấy bị file rác nhiều quá, k hểu làm sao.
@chamnv Mình moi về S860.Row.V12 thấy chạy ok. Pin ổn. Nhưng mất mất tính năng mở máy bằng cách vuốt phía dưới màn hình. Dung thêm mấy hôm nữa sẽ update thêm cho AE. SÓng tạm ổn. Sẽ thử thêm.
@bambo1234 Giống mình. Mình cũng đang dùng về V12 (4.2.2) thấy đỡ bị lag hơn so với bản 308.
Ngoài ra thì ở bản 4.2.2 này còn cài thêm được cái vibertX (trong xposed) để chạy cái ghi âm tự động, đỡ phải dùng ứng dụng khác..
@chamnv Bạn có thể viết hướng dẫn cụ thể bằng tiếng Việt đc ko?
Mình muốn backup imei & nvram trước khi flash mà không root được.
Root cho bản 4.2.2 ROW thì làm thế này:
B1. Tải file đính kèm về
Recovery ( giải nén ra trên máy tính)
https://drive.google.com/file/d/0B19T_KXvZiS8VXZXNDFub3Rwb2s/edit?usp=sharing
Supersu giải nén ra và copy vào trong sdcard
https://drive.google.com/file/d/0B19T_KXvZiS8a1dLcWtPN3dYOTg/edit?usp=sharing
Xong tắt điện thoại đi.
B2. Bật flashtool lên rồi tìm file MT6582_Android_scatter.txt
B3. Trỏ lại đường dẫn cho recovery về file recovery 422.img
B4 Tích vào cái DA DL
B5. Nhấn Download và cắm cáp vào để cho nó chạy khi nào hiện lên chữ OK ( vòng tròn màu xanh) thì là xong => Lưu ý là máy bạn phải cài driver preload rồi nhé!
( Chưa có thì cài driver từ bộ này: https://drive.google.com/file/d/0B2NIrsrcJGCDbS1LTVIwZWJMSlU/view?usp=sharing)
B6. Vào TWRP bằng cách nhấn đồng thời 3 fim volume up, down và phím power
B7. Sau đấy cài UPDATE-SuperSU-v2.02.zip và Busybox_from_CWM_TWRP.zip
B8. Reboot ( không cần wipe)

Còn mấy cái backup IMEI thì có 1 bài của bác nào hướng dẫn rồi
@chamnv Cám ơn bạn nhé. Mình về đc 4.2.2 rùi.

Mình cũng tìm đc link này khá hay, root 4.4.2, cho những bạn nào cần:
@dxluong 😃, mình cũng học cách root của bạn này nhưng trên 4.4.2 và sau đấy thử áp dụng trên 4.2.2 ( với file recovery khác) 😁
Bác nào dư cục sạc con này không? Hoặc cho mình biết sạc bao nhiêu a
Sau khi mình down xuống 4.2.2 thì máy nhanh, sóng ổn.
Mình lại thử update bằng OTA lên S308 mới nhất thấy vẫn bình thường. Thậm chí sóng và pin cảm giác còn ngon hơn. Modem 108.
Thật khó hiểu.
Có điều 4.4.2 lag hơn hẳn 4.2.2.
@dxluong Lên bản S308 thì pin tốt hơn nhưng mà dùng thì thấy lag hơn ( dù có chuyển sang ART).
Mình để ý thấy cái app "Quản lý nguồn" có chức năng hiệu chuẩn pin khi pin xuống dưới 15%.
Mình thử để hiệu chuẩn xong thấy máy chạy mượt hơn hẳn.
Ko biết có phải nó hiệu chuẩn lại cả CPU ko 😁
Mình đang dùng s680 1g row s116 bb v14 bt thì sóng cuũng ngon nhung khi vào nhũng nơi nhu nhà xương hoăc nhà tầng là sóng chập chờn và mất 3g ....chiu chết ...có pac naò chi giáo e vs...banản row nào ngon nhất va bb nào là hợp nhất.... thanks
@chàngkhờ07 Bạn cài sang bản S116 và bb v12 của bản row quốc tế là được
Có cái thl5000 bác nào muốn gl không ạ. Thử cầm cục sắt thay cục nhuawk xem cảm giác ntn
ai dư sạc con này để lại cho e đê. hay cho e biết sạc chuẩn nó bao nhiêu a. 1a hay 2a
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko biết còn ai quan tâm topic này ko nhỉ. Mình vừa mua s860. Mang về là up lên 4.4.2 luôn chua dùng qua 4.2.2. Mình bật chế độ tiết kiệm pin, bật điều chỉnh độ sáng thông minh, tắt và ngắt kết nối các ứng dụng tiêu thụ pin ở chế độ chạy nền. mình để màn hình sáng liên tục, mở wifi cắm download game liên tục trong vòng 2 tiếng thì thấy 5 phút tụt 1%. Vậy là pin máy tốt hay kém so với bản 4.2.2. Cho mình hỏi thêm là phím tắt để xem danh sách những ứng dụng vừa sử dụng là gì (như trên máy sony xperia là giữ nguyên nút home)
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
@Dj Fly Pin như môt tả là bt ngon rùi bạn ah, con s860 của mình cũng chỉ thế thui, trung bình mình xài 2 ngày mới cạn đc cục pin 4000mah của e nó, pin bọng như thế là ko có aấn đề j cứ thế mà xài, nút đa nhiệm tiì giữ phím menu nhe bạn, hơi khác các má khác tý. Mình dùng e s860 gần tháng nay và thấy ok nhất khoảng pin vs rom 4.4.2. đang định root e nó mà còn hơi đắn đo đây
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cantho_ Thanks bạn nhiều. Mong nhận đc nhiều review hơn nữa
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Do chưa dùng qua 4.2.2 nên ko có cơ sở để so sánh nhưng máy mình xài 4.4.2 thấy pin như mình nói ở trên (không biết yếu hay khỏe hơn nữa) nhưng sóng thì thấy ổn định, wifi ko hề yếu. Có vẻ hơi lag (ấn vào các folder hoặc load vào các phần mềm có vẻ ko mượt mà lắm, ko biết 4.2.2 có cái thiện hơn ko) nhưng ko đến nỗi quá tệ. Tuy nhiên cái cần nhất vẫn là hiệu năng sử dụng pin. Cần 1 lời nhận xét từ bro nào đã dùng qua cả 4.2.2 và 4.4.2 xem bản rom nào pin ok hơn. Thanks
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nút đa nhiệm ko khác đâu. Các máy mới giờ toàn để thế. Giữ home là search, giữ menu là recent

Gửi từ Lenovo S860 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mod chức năng mấy nút đoa đc mà. Home: ấn giữ là khóa máy, nháy đúp là đa nhiệm
Back: ấn giữ là quay lại app mới mở
Menu: ấn giữ là chụp màn hình, nháy đúp là hiện thanh chỉnh âm lượng.

Để như vậy tiện hơn. Ít phải ấn nút cứng
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko biết máy ai bị như mình ko. Đại khái là về pin của máy thì cảm nhận rõ rệt sự trâu bò: chơi game, xem youtube, fb, lướt web bét tè lè nhè đc hơn 1 ngày mới phải sạc. Đặc biệt là khi pin con khoảng 25-30%, mình đã test thử 3 lần rồi, xem youtube liên tục trong 2 tiếng vẫn ko chịu cạn pin để sạc, bất lực nhìn nó tụt đến 14 15% đành cắm sạc đi ngủ.
Tuy nhiên hôm nay dùng thử pin đến khi còn 10% thì bỗng nhiên bắt đầu từ lúc 10% là 1 giây nó tụt 1% (từ 10% về 1% chỉ trong đúng 10 giây) cho tới lúc thông báo tắt nguồn.
Ngoài ra thì 10% đầu (từ100% về 91%) thấy tụt nhanh hơn so với khoảng từ 90% đến 10% rất nhiều, cụ thể là dùng lướt web lúc đó chỉ khoảng 3 phút là tụt 1% (trong khi từ lúc 90% trở đi thì coi youtube phải gần 10 phút mới tụt 1%).
Mình đã hiệu chỉnh pin trong ứng dụng quản lý nguồn 3 lần rồi, ai biết cách khắc phục ko chứ thế này thì ảo quá ko biết đường nào mà lần...
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc nó báo ảo. Bạn thử sạc nhồi xem.

Gửi từ Lenovo S860 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oOMinOo máy bạn lúc mới mua có bị hiện tượng thế ko, xài 1 thời gian h pin nó sao rồi. Mà sạc nhồi nghĩa là sạc như thế nào nhỉ???
pin ảo , wipe xong khắc phục được 1 thời gian lại bị. có khi nó cứ nằm ở 20% dùng chán chê thấy không tụt, đến một lúc sau thì nó tụt như xả nước, rồi tắt máy
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daicahoangxxx Báo thế khẳng định là ảo rồi, có điều mọi người có bị ko hay mỗi mình dính lỗi, có cách khắc phục ko nữa. Hoang mang quá =]]
P/s: có khi nào do room 4.4.2 ko. Bản 4.2.2 row 116 ai đang xài review dùm với
@Dj Fly mình không dùng cái này nên không biết, nhưng cái thl5000 của mình up lại rom giờ ngon rồi, không ảo nữa
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bro nào giúp mình với... hoang mang quá U_U

Mình dùng Lenovo S860, đang chạy rom 4.4.2 (rom S860_ROW_S308_140818), máy đã root và recovery theo hướng dẫn sau

Hôm nay thấy máy thông báo up rom mới, tải xong máy hỏi có cài không mình chọn cài ngay và máy tự khởi động lại nhưng vào thẳng recovery. Mình thấy thế nghĩ cũng up như bình thường thôi nên chọn install, tìm file update.zip lúc nãy máy down về (trong thư mục google... gì đó) nhưng không up đc (báo chữ đỏ error). Mình back ra chọn reboot, trong mục reboot mình ấn lộn vô nút flastboot và máy mình giờ treo luôn ở màn hình fastboot (màn hình đen, vẫn sáng đèn nền, phía trái góc dưới màn hình có dòng chữ bé bé "FASTBOOT mode..."
Vậy cho mình hỏi làm cách nào để thoát khỏi chế độ này (hoặc làm cách nào tắt nguồn hoàn toàn để dùng Flash Tool cài lại room. Trước đây mình dùng máy Sony thì thao tác ấn [volume + và nút nguồn] giữ cho đến khi máy rung 3 cái liên tục là tương đương như việc tháo pin ra cho ngắt nguồn hoàn toàn). Mình đã thử ấn [nút nguồn], [volume + và volume - và nút nguồn], [volume + và nút nguồn], [volume - và nút nguồn] giữ một lúc nhưng ko thấy hiện tượng gì

Thanks!!!
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dj Fly Up!!! Cắm vô máy tính, Device Manager nó báo ADB Interface là HTC Dream???
@Dj Fly vậy thì up về rom gốc qua spflash tool đi.
mà không đưa ra chỗ mua máy người ta cài miễn phí cho.
mà không đưa ra chỗ mua máy người ta cài miễn phí cho.
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài adb driver rồi kiếm down 1 file fastboot.exe rồi mở cmd chạy fastboot reboot là ok. Hú cmn vía
mỗi tội vào lại đc máy thì không thấy báo up room đc nữa, đang là S860_ROW_S308_140818. Lúc trước thấy báo upload bản vá S860_ROW_S401_141031 mà???
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em ai update lên S860_ROW_S401_141031 rồi chụp lại dùm mình coi cái thông tin phiên bản với. Thanks!
Dj Fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks mọi người. Ai để ý cái phiên bản dải tần cơ sở sao nó down xuống S860 ROW V101 ko, của S860_ROW_S308_140818 là S860 ROW V108 🤔
@Dj Fly bác ơi cho em xin link rom này vs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019