Vài mẹo nhỏ để sử dụng Internet Explorer 11 trên Desktop tốt hơn

bk9sw
23/12/2013 11:32Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndv92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giao diện IE rất bất tiện. Đầu tiên là việc thanh tab nằm chung với thanh address, quá rối mắt, mà nếu để riêng 2 thanh này thì lại tốn vài chục pixel chiều dọc, không gọn gàng như firefox, chrome. Tiếp nữa là cái context menu khi click chuột phải toàn thứ vớ vẩn.
@ndv92 Với màn hình tỉ lệ 16:9. Mở trình duyệt full màn hình không bao giờ là lựa chọn của những người như mình, đơn giản là vì như thế rất phí không gian trên màn hình 😃 Thu nhỏ vừa đủ, không gian trống có thể để các ứng dụng khác đang song hành, ở đây có thể là đang ở chế độ snap màn hình với các ứng dụng metro. Đồng thời có thể chuyển đổi dễ dàng giữa các ứng dụng với nhau chỉ với 1 click mà không phải rê chuột quá nhiều. Tại sao phải full màn hình khi nó không hữu dụng?:p
@tbdat11 Sao các tab của bạn lại nằm dưới thanh bả URL được như thế vậy?
@Blue Buttie Click chuột phải vào thanh trên cùng của IE<, chọn Show tabs on a separate now nhé bạn 😁
Mình đã quay trở lại IE. Vì sao ư? Vì nó ko chiếm nhiều tài nguyên. Đo nhiệt độ máy khi dung ie và trình duyệt khác nó luôn thấp hơn. Nhanh hơn trước rất nhiều và ko thua kém chrome hay ff là mấy. Ko phải lo crash flash như trên FF và Chrome.
bitback
TÍCH CỰC
10 năm
Vừa test thử trên máy mình, tải trang billboard.com thì thấy:
Lần đầu load: FF 33,77s, IE 12,91s còn Chrome tới 50,83s
Load lại lần 2: FF 5,55s, IE 5,15s, còn Chrome 8,13s
😁
thăng one
ĐẠI BÀNG
10 năm
toàn dùng firefox
chỉ có gotiengviet của Trần Kỳ Nam gõ tương đối tốt trên IE 11
@toanzoom Sai rồi bạn, chỉ có Black CI mới là bộ gõ tốt nhất trên IE 11 😃
tomitonie
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình chỉ dùng IE khi nào mua hàng trực tuyến hoặc một số trang web mà quảng cáo quá trời kích vào tự hiện (như MF chẳng hạn) chứ bt ít dùng vì rất chậm
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
bạn nào biết chỉ mình cách pin xuống taskbar dùm với ;)
TUM LUM
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanbnhbg Dùng chuột , rê cái tab muốn pin vào thanh taskbar là xong
w32
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanbnhbg http://windows.microsoft.com/en-us/internet-explorer/products/ie-9/features/pinned-sites
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
mà mình làm theo hướng dẫn trên rồi nhưng gõ tv thỉnh thoảng vẩn bị lỗi
Ronda
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cách nào để IE vẫn full screen khi xem phim sau khi nhấn Ctr+Tab? Hiện giờ khi nhấn Ctr+Tab là mất full screen.
TUM LUM
TÍCH CỰC
10 năm
@Ronda Tui dùng trên Win8 thấy không bị như vầy, vẫn full bình thường
phuocrose
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai biết cách chỉnh hiển thị của ie dưới taskbar k. cứ 1 tab là 1 cửa sổ nhỏ khi mình đưa chuột vào rất khó chịu
MÌnh vừa chuyển sang IE 11 từ google chrome. Nói chung là khá hài lòng ngoại trừ 1 chuyện là cùng 1 trang web, zoom như nhau (125%), vậy mà chữ trên IE11 thì bị rỗ, không mịn như trên google chrome hoặc Firfox. Mình ghét thằng Chrome là chiếm tài nguyên khá nhiều.

@bb_72 : Cậu nói thế hơi quá, dùng và trải nghiệm thôi. Riêng mình hài lòng với IE11.
Mình có chụp ảnh màn hình 2 trình duyệt. Nếu để ý thì sẽ thấy chữ trên IE11 bị rỗ, mất nhiều điểm ảnh chứ không mượt như Chrome. Nên đọc báo 1 lúc trên IE11 thì thấy khá tức mắt. Không biết mọi người có ai bị như mình không.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
có ai biết tạo shortcut tin nhắn của 1 người ra desktop k nhỉ? mình ngịch con chuột kiểu gì mà nó tạo cho 1 shortcut ra desktop. giờ chả biết làm lại như nào nữa?? có bác nào biết k nhỉ?
Mr.DKk
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay quá bac ơi
nhẹ hơn chrome không bạn
mình thì dùng // cả IE và Chorme. Rất dị ứng với FF
không thấy có đột phá gì, giờ vẫn cứ cờ rôm mà phập
duckhoin
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã tín dụng
zintx