Vãi pin 4s ios 7.1

LoveiphoneQ1
12/3/2014 7:15Phản hồi: 134
Vãi pin 4s ios 7.1
image.jpg Pin 4s ios 7.1 pin vãi khủng. Thực hiện 10 cuộc gọi ngắn, vài tin nhắn. Chụp 20 cái ảnh. Online face, đọc báo các bác ạ
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn chịu khó tắt hết các ứng dụng chạy ẩn không cần thiết đi xem sao?Nếu cảm giác pin kém quá thì restore lại máy nhé!Bạn có thể đem qua hệ thống cửa hàng bên mình kiểm tra và khắc phục giúp bạn.
@Just Cavali Chắc chắn là thay pin rồi bạn. Dùng 1 năm rưỡi rồi. Giờ lên 7 thấy tụt ác. ol đọc báo mà hơn 2p tụt 1 %pin haizzz. Chưa biết ở đâu thay và giá thay nữa 😔
@LoveiphoneQ1 máy mình pin mới nhưng ~1 phút tụt 1 % khi dùng wifi rồi!
letienduc89
ĐẠI BÀNG
10 năm
E cũng test thế có vẻ như 7.1 hao pin hơn 7.0.6 trên 4S

tầm 14h30 chiều như này vs OS 7.0.6 máy e còn khoảng 48%
nhưng hm nay còn có 32% 😔
mình củng vậy ! sau hơn 2 năm dùng iphone 4s thì tới ngày hôm nay mình chợt nhận ra cục pin của ip mình đả không chịu đc update 7,1 final của Ép Bồ 😆 pin ngáo như trái táo hii đang rầu k biết thay pin ở đâu và có nên thay k vì mình mở máy ra thấy cục pin còn leng keng xà peng quá các bác à 😁
Mình sài 4s ios 6 mà pin cũng cỡ đó ah, nhưng mình cài theme thay đổi giao diện tùm lum nên thế cũng oke rồi 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
máy mình để k bình thường mà máy cứ nóng là do đâu vậy nhỉ. dùng đc tí la hết pin mà chưa biết chỗ nào thay pin hiệu quả ở hn
@Tranhaiokmen Bạn xem có on/ off wifi được không. Nếu không thì do chip wifi nhé
ducninh87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tranhaiokmen Ở Hà Nội bạn qua 9B Hàng Lược đi, mình thay ở đó là 500k, là pin bóc máy nhưng ngon ok lắm, test đi test lại vẫn là 1420mAh, bị mất có 10mAh so với nguyên bản là 1430, ở đó rất chiều khách nếu quả pin thay ko vừa ý sẽ thay cho bạn quả khác, theo cá nhân mình giá cao hơn chỗ khác 1 chút nhưng chất lượng và chiều khách lắm
@Tranhaiokmen Một là do pin, hai là do chập ở trên main gây ra hiện tượng nóng máy và hao pin.
Ở Hn thì mang qua mình kẹp dòng kiểm tra xem nguyên nhân là ở đâu nhé.
tungbeng192
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình thì kiểm tra dữ liệu báo cáo thấy còn có ~1100 pin ==" tức là bị chai gần 30% so với lúc đầu, chả biết có nên đi thay pin ko 😔
lehunghmu
TÍCH CỰC
10 năm
@Chjmnonlam bac cho e hoi la pin iphone 4s dung luong 1200 thi co phai thay khong
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lehunghmu 1200 thay lam gì. Bao giờ dưới 1k hãy nghĩ chuyện thay bạn à. Máy mình còn 770mah mà còn lăn tăn sợ thay pin tàu hỏng máy.
Mindzi
TÍCH CỰC
10 năm
@Chjmnonlam Còn 770 thì sài được nữa ngày hở bác ?! Mình còn 1220 mà sài đến chiều là tậm tịt 😔
lehunghmu
TÍCH CỰC
10 năm
@Chjmnonlam nhưng mà mình up lên ió 7.1 sao mà nhanh hết pin lắm . ko biết mọi người ở đây thế nào mình dùng chữ dùng khoảng hơn 3h là hết thời . khôn biết có phải là lỗi của ió 7.1 cho iphone 4s không nhỉ
đang rầu và chờ thánh phán câu nào chuẩn chuẩn để làm theo đây mừ 😃
Pin iP giờ rẽ như cho có gì mà rầu bạn, thấy yếu quá thì mua về thay như thay pin đồng hồ remote đèn pin thôi. Xài iphone mà cục pin có 90k phải rầu là điều không hợp lý

@tiachopmiennhietdoi liệu có rrẻ vậy k bác
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiachopmiennhietdoi pin 90k đó dùng thế nào bác, nó có nhanh xuống ko, có trâu bò được như pin gin ko bác. chú 4s của e pin còn có 770mah mất 50% rồi :L. hỏi thay mấy chỗ báo giá 250k mà chả biết nó là loại pin gì
@tiachopmiennhietdoi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Pin iPhone 5s này 😆
@tuan_au Font ý không có trên bytafont . Bác tìm trên google tải về rùi chép vào mục Myfont2. Sau đó vào bytafont cài là đc
@ThieuGia157 Tình trạng này là vừa dùng vừa sạc. Ko sạc đầy
@dragonvf Bác k nhìn thấy thời gian kể từ khi sạc đầy àk
@ThieuGia157 chữ đó luôn có ở đó. tui dùng tui biết chứ
Pin bóc máy giờ có 120k, mua tới 400k là bị chém bằng dao lam mài rồi :v

@tiachopmiennhietdoi
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiachopmiennhietdoi bạn mua ở đâu thế có đảm bảo ko . lắp vào máy dùng batterydetective kiểm tra có là 1440mah và số lần sạc là 0 không bạn
ducninh87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Chjmnonlam Bạn có hiểu thế nào là pin bóc máy ko vậy? Apple ko sản xuất pin phụ kiện nên trên thị trường chỉ có pin Tàu và pin bóc máy, bóc máy tức là lấy từ máy khác, ví dụ máy hỏng, máy bị khoá icloud từ tay đạo chích chẳng hạn, tức là pin xịn nhưng ko mới 100% mà khoảng 95-99% thôi nhé, mình kiếm được 1 quả 1420mAh thay ngon ok, nguyên bản là 1430mAh
@ducninh87 test pin kiểu gì bạn, máy mình ios 7.1 không sài jb
R cũng 4s mà đâu có thốn thế đâu
@crazy0107 4s bạn dùng lâu chưa ??? Máy tớ dùng đc gần 2 năm rồi. Giờ tính thay mà chả biết chỗ nào ở HN thay uy tín. Toàn thịt luộc là nhiều
40% = 1h30p -> 80% = 3h 😁
@truongphi1 Vâng Em dùng wifi đó vãi pin chưa bác ^^!
Có bác ở Q2 lương định của bán đó bác! Máy rã xác cả ngàn cái, hôm trước em lấy cái nắp lưng tháo máy 60k. Có nhiều hàng lắm như camera màn hình, sườn, loa, pin, .....

@tiachopmiennhietdoi Dạ cả ngàn cái đó pin rin chắc ko tới lượt bác, ôm con pin china về có ngày phải đi cấp cứu đấy bác ạ!! Khuyên bác thật lòng tránh xa hàng đó ra! Pin rin có chai một tý nhueng dùng an toàn bác ạ? Dù sao nó cũng là một cái đt tính mạng mình mới là trên hết đấy bác!
@caocaolatre1989 Xài iphone thì phải biết phân biệt chứ, vào ifixit.com có cả hình ảnh phân giải cao đấy!

@tiachopmiennhietdoi Ở chỗ nào bác chỉ e vs gửi wa mail cho e nhé
Ngokngo1102@gmail.com
Thanhk nhìu
@Ductai07 Done! ;)

Số đt của bác đó nè 093 7541538, địa chỉ nhà quên rồi

Các bác nào có bị pin yếu như em thì restore và dùng cạn pin. Để tầm 10p các bác sạc lại nhé. E đã làm
Và sạc đầy. Giờ dùng ios 7.1 mà pin dùng wifi là 4p mất 1% ạ
@LoveiphoneQ1 Bạn tư vấn giúp mình với. Mình mới mua 4-32 GB - IOS 7.1 sạc đầy vào mạng 20 phút tụt 98-99%. Sau đó cứ 1,5-2 phút là tụt 1% kể cả ngồi ngắm máy không dùng gì.
H
gần 2 niên rồi bạn ạ , đc cái mình ít chơi game chỉ lướt web xem phim các kiểu thôi
Ip4 chạy 7.1 tụt pin ác. Chắc phải để dành tiền đi là vừa. Còn địa chỉ đáng tin cậy ở Sài Gòn cho các bác tham khảo hàng đây.
Nghe đồn là hàng chính hãng 100%
Thay pin thì xác định hên xui thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019