vaio pro win 8.1 bị lỗi tự thay đổi độ phân giải màn hình

gamap
14/2/2014 12:32Phản hồi: 11
cho mình hỏi mỗi lần mình vào xem video trên youtube hay fb ,khi thoát ra lại màn hình destop thì mấy cái ion trên màn hình to ra,cái thanh công cụ ở phía dưới thì bị mất 1 nữa.mấy bác nào biết cho mình cách khắc phục với.thanks
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng bị như vậy mà không hiểu vì sao ??? Bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp ae với !!!
lỗi lạ, xem lại driver vga xem thế nào update lên bản mới nhất đi, update win trong Windows update
@sagittarius1312 Update đầy đủ cả Windows và cả Vaio update rồi mà vẫn bị như vậy bác à
_WIN_
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cũng đang điên vì lỗi đó đây! xem Youtube còn đỡ, chứ mà xem video trên vnexpress chẳng hạn thì 10 phát bị 9 phát, cứ phải logout ra vào lại mới trở về như cũ!
Driver VGA lên sony suport cài thêm vào rồi mà vẫn không thể khắc phục! Máy em là VAIO FIT 14A 😔 chưa biết chữa thế nào đây!
_WIN_
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây là giao diện start khi bị lỗi

Còn đây là deskop khi bị lỗi

ai có kinh nghiệm khắc phục hộ em cái!
511962
ĐẠI BÀNG
10 năm
@_WIN_ : Win 8 bro update lên 8.1 hay là cài mới 8.1 luôn ??? Của mình format sạch ổ chứa win 8 rồi mới cài 8.1 pro , driver vga thì download bản mới nhất trên trang chủ intel , ko gặp tình trạng trên
_WIN_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@511962 Update lên bạn à
Lỗi này thường do Diver card màn hình chứ ko phải phần cứng đâu, chắc là bạn cũng up max hết driver mà vẫn lỗi đúng ko, vậy chắc chúng ta phải chờ Driver mới để vá lỗi thôi. Máy của mình thì ko bị lỗi này
_WIN_
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các Bác.. lâu nay em vẫn phải sống chung với lỗi này và không tìm được cách giải quyết, hôm rồi mua máy tính mới hộ sếp cũng cảm ứng cũng win 8.1 màn hình full HD, vào youtube hay các trang xem phim nào cũng bị lỗi hệt máy em, nên em đoán đây là lỗi do win chứ không phải do máy (em chưa thử trên các máy độ phân giải thấp)

Nhưng vô tình em tìm được ra lỗi rồi... đó là các Bác quay lại sự dụng trình duyệt IE thay vì dùng chrome hay cốc cốc (firefox em chưa test thử) là không bao giờ bị lỗi đó dù có xem cái gì đi nữa, nhưng chỉ cần dùng chrome xem phim cái giao diện deskop vỡ ngay 😆
anhle09
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng bị vậy .. ức chế quá mới mua có mầy ngày về cài lại win vẫn vậy..nản
_WIN_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhle09 Bạn dùng IE, Firefox hoặc Chrome 64bit là hết ngay... trước mình cũng bị vì thói quen dùng chrome 32 bit... nên khi xem video toàn phải dùng IE để xem. Giờ cài bản 64 bit là hết lỗi đó rồi... mà cái này là lỗi do win bạn à... máy sếp mình ko phải vaio fit mà cũng bị i hệt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019