vấn đề 3g và ứng dụng cho lumia 520

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tin1111, 27/4/13. Trả lời: 60, Xem: 26793.

1. tin1111

tin1111 Dự bị

Tình hình là mình vừa mới mua em 520 này :v nhưng không rành về wp cho lắm nên nhờ ae giúp xíu. đầu tiên là cài đặt 3g ==! mình mò mãi vẫn không ra !! cơ mà không hiểu tại sao khi e cắt sim xong bỏ vào máy thì cạnh cột sóng có chữ H. với cả ae chỉ mình cách đăng nhập face bằng danh bạ với :v.
    tiện thể ae cho mình xin vài cái ứng dụng hay hay nhé :v nếu đc thì chỉ cho mình cách down với :v !!! hịc mình chả biết gì về khoảng này. mong mọi người giúp đỡ mình với

:
  2. nxb

nxb Thành viên

có chữ H hay H+ là 3.5G đó bác

3. Trunglh.hpt

Trunglh.hpt Thành viên

vào app down connectivity tiles về là ok, có icon của bluetooth, wf, 3G, location, map, tha hồ lựa chọn

4. 1stMrC

1stMrC Thành viên

dow app vào của hàng hoặc maketplace
    3g thì nt cú pháp theo nhà mạng chộ chế độ 2g hoặc 3g zo cài đat->mạng di động ( có thể bật tắt )
    H hay H+ là 3g nha bạn

5. huynguyen2691

huynguyen2691 Thành viên

Thánh phán nữa....H mà 3g =]]....xjn Thánh.....H là 3.5g......khj nào hiện 3G to đùng là mới 3g nhá.....E là 2.5g......nếu G là 2g củ chuối nha........tìm hỉu kỷ ùi phán mý e út nó nhầm là chek

6. anova10g2

anova10g2 Thành viên

Nếu xài 3g tốt nhất nên đăng ký gói cước 50k/tháng của nhà mạng. Nếu kg thì tài khoảng của bạn sẽ kg cánh mà bay vèo vèo

vipbo11 thích nội dung này.
  7. 1stMrC

1stMrC Thành viên

hài . . .không biết cha này có sài ko . . .wp chỉ có chử E vs chử H hoặc H+ thui ông nội
    kể cả androi củng thế . . .
    E là 2G
    H là viết tắt của chỬ HSDPA là 3G
    H+ là viết tắt của chử HSUPA là 3.5G

đừng có phán bậy nửa nha thánh

mrzingz thích nội dung này.
  8. phuocvo

phuocvo Thành viên

wp có hiên 3G nha bạn, bạn huynguyen2691 nói đúng rồi nha bạn

huynguyen2691 thích nội dung này.
  9. huynguyen2691

huynguyen2691 Thành viên

day bac xem minh noi the ma no cu thjk super Soi ak =]] dung la....haj nao e qua...gjaj yhjk can ke the con k chju..

10. huynguyen2691

huynguyen2691 Thành viên

tien the noi luon....day dag saj con Lumia620 moi cung tu khj moi ra tai MaiNguyen nha.....chua bj loi lam j sat.....va 1 e ip4s wor 32g.....the da dc chua....

11. tin1111

tin1111 Dự bị

thanks mấy bác nhé :v hehe hiện đc chữ H rồi ==! nhưng sao để ra chữ H+ nhỉ ==! với cả mình chẳng biết thế nào để uot ra khỏi face ==! chẳng lẽ cứ back back với back à h

12. phuocvo

phuocvo Thành viên

H+ thi tùy vào khu vực và nhà mạng nha bạn

13. huynguyen2691

huynguyen2691 Thành viên

H+ la hang hjem,day =]]

14. tin1111

tin1111 Dự bị

^^! hehe mà mình vừa down cái here map về mà sao khi vô nó trắng tinh thế này nhỉ @@!

15. tin1111

tin1111 Dự bị

hay tại mình đang ngồi trong nhà nhỉ

16. 1stMrC

1stMrC Thành viên

2 bác cho e xem cái hình 3G của dt 2 bác cái cái 520 720 920 thì mình chưa thấy nó hiện chử 3G lần hết tòan H thui

17. tin1111

tin1111 Dự bị

==! mình cũng chữ H

18. huynguyen2691

huynguyen2691 Thành viên

ak quen...ban vao phan,dow map de tai Ban do VN ve nua nha 84m thong qua wf....xog la ban,chj can mo len va su dung k can thong qua DLDD......

19. huynguyen2691

huynguyen2691 Thành viên

chax tai ku o,Tp nen no vay....a day o,Trong Quan,doi no vua 3g vua H....chuyn 2g thj gac qua E

20. phuocvo

phuocvo Thành viên

Sau khi bật 3G mà bạn nhìn thấy biểu tượng sóng hiện 2G, 3G hay H là do sóng nơi bạn đứng yếu hoặc là mạnh ---> Ảnh hưởng đến tốc độ truy cập internet. mình chỉ góp ý cho bạn vậy thôi, khi nào máy bạn hiên 3G thì bạn tự hiểu