Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vấn đề đồng bộ Iphone với máy tính

tuan.laptop
15/1/2011 2:32Phản hồi: 10
Tình hình là sau một thời gian nhịn ăn , nhịn uống , nhịn nhậu cuối cùng em đã mua được con IP (mua lại của người quen 😔) IP 3GS 32GB .em mở Cydia (có wifi) ra thì nó gi là : SHSH: iOS 4.1 rồi Wecome to Cydia ......... vấn đề của em là : bây giờ em muốn đồng bộ IP với cái máy tính để bàn nhà em :( .... vì sau một ngày mày mò google mà vẫn không làm được :( nên phải nhờ các pác chỉ thôi ... mong các pác giúp đỡ em 😃 ... nghĩa là trong máy IP của em đã có openSSH .... do người trước đã từng đồng bộ IP với máy tính của họ rồi . Thì đến cái bước chạy file SSH_no_wifi em mở ra và chọn login nó báo lỗi Erro netword ......vậy bây giờ phải làm sao ạ ..... vì em thấy trên diễn đàn chỉ là nếu thành công thì bên góc trái của itunes mấy cái như Libray: Music , Movies , TV show , Postcast .... nó sẽ sáng lên ..... còn itunes trong máy tính em , mấy cái đó nó vẫn đen thui :( mặc dù chỗ Devices nó đã nhận ra cái IP rồi ....
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan.laptop
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko ai giúp đỡ em hết thế này =((
thuongmobil
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn muốn đồng bộ Nhạc và Video hay App , Games vậy .................?

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

Bạn phải nói rõ thì mọi người mới hỗ trợ cho Bạn được ,,, !
tuan.laptop
ĐẠI BÀNG
13 năm
dạ, tất nhiên là đầy đủ hết chứ anh 😃
nói chung là người bán lại cho em cái máy này đã đồng bộ máy với máy tính của họ rồi . nên các vấn đề như : OpenSHH em thấy trong IP có hết rồi . và cái bước mà em đang trục trặc ở đây là bước : [FONT=&quot]"chạy chương trình SSH_no_wifi lên sẽ thấy bảng WinSCP login, bạn chọn Login" đến đây nó ko hiện ra cái dòng để mình gõ password vào 😔 ..... mà nó báo lỗi là : Erro netword .... là sao hả pác? hay do nhà em ko có wifi .... và lúc làm bước này phải yêu cầu rằng IP phải đang truy cập wifi ? mong pro giúp em[/FONT]
tuan.laptop
ĐẠI BÀNG
13 năm
cứu em với mấy pác ơi 😔
chắc bạn cũng mới dùng iphone. mình cũng thế bạn muốn đồng bộ thì đọc kĩ topic này và làm theo: http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/kien-thuc-co-ban-cho-nguoi-moi-su-dung-iphone-16203/ . bạn nên đọc và tìm hiểu nhiều từ từ mới biết.
tuan.laptop
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic....hic vấn đề của em nó nằm ở chỗ này cơ các bác ah .... iTunes em cài là bản 10.1.1.4 , em cắm Iphone vào bằng cáp nhưng không hiểu sao bên góc trái chỗ LIBBRARY nó không sáng , em có chụp hình lại, các bác xem dùm em .... hic...hic

Em thấy nó bình thường mà bác.
tuan.laptop
ĐẠI BÀNG
13 năm
ặc ... em thấy nếu như bình thường thì nó phải sáng mấy cái như Music , Rington , Postcast mà pác @@
tuan.laptop
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko có ai hết thế này 😔(
bạn dùng ifunbox có phải dễ sử dụng hơn ko bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119