Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vấn đề GPS của Bold 9000

gauxi
20/6/2010 3:50Phản hồi: 12
Vấn đề ở đây là em cũng hơi gà trong khoảng BB :eek:, nhưng lòng ham mê dâu tây thì ko kém ace nào hít :p
con Bold 9000 của e ban đầu tậu về thì la Os 4.6 , sau 1 thời gian tư mày mò nghiên cứu em cũng up nó lên dc Os 5.0 ( tiến bộ đáng kể trong trình dộ hahaha👼 )
Cài các ứng dụng vào xong thì moi phát hiện là GPS ko hoạt động hix 😢 do Google map và GPS có trong máy ko thể xác định đc tọa độ của em, mặc dù tất cả chức năng đều sử dụng đc ( fone, fan men, wifi,....)🤓
cái này thi quá sức em rùi, mong ace tư vấn giúp đỡ để em khắc phục và tự nâng cao trình độ
thanks cả nhà trước nha ^^ :inlove:
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có khi bạn đang đứng trong nhà bêtông nên GPS không bắt được sóng. Thử ra ngoài trời xem sao? 😁
nchmaster
TÍCH CỰC
14 năm
Lần đầu bác phải ra chỗ thoáng 😁 lần đầu mất tầm 2phut các lần sau nhanh hơn:d bác vào option > advanced options > GPS > để Location on rồi refresh GPS 1 lúc là đc:D sau khi máy nhận đc tín hiệu bác vào GG map hay trek buddy chạy ầm ầm ;))
Ra ngoài sân trống là được thôi bác ơi, lần đầu thì hơi lâu 1 tí mấy lần sau sẽ nhanh thôi, nếu reset máy lại thì lại tiếp tục lâu lần đầu nhé! Chúc vui!
tập trung vào một chổ nè, các vấn đề GPS có nhiều bài rồi; bác vào đây xem nha
http://www.tinhte.vn/threads/424871-GPS-cua-Bolb....
ale
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu ở Hà Nội ra Mỹ ĐÌnh đứng một lúc xem có bắt được GPS ko? Nếu chỗ đấy cũng không thì chịu 😁
Tại cùng 1 địa điểm ngoài trời mình bị 2 hiện tượng.
1. Nếu xóa mất Blackberry Maps có sẵn:
- Vào Options > Advance Options > GPS > Nhấn Refresh thì nhận được thông số tọa độ
- Google Maps mãi không xác định vị trí
2. Cài đặt lại Blackberry Maps:
- Vào Options > Advance Options > GPS > Nhấn Refresh thì nhận được thông số tọa độ
- Google Maps xác định vị trí sau vài giây mà không cần vào Options ở trên để refresh
Tuy nhiên trong cả 2 trường hợp thì sử dụng GPS 1 lúc là máy bị nóng lên.

p/s: mình dùng Bold II
Blackberry Maps là 1 soft như google map hay viêtbando, treckbuddy nên kg liên quan gì cả; hầu hết AE BB VN đều xóa Blackberry Maps(99%). chỉ là dùng quen và mẹo tí mà ;)
Mình chỉ nêu hiện tượng thôi mà. Sau nhiều ngày Google Maps không nhận được sóng GPS thì mình thử cài lại Blackberry Maps và nó nhận được ngay. Vẫn biết là BB Maps chỉ là 1 application, nhưng có thể nếu không có nó sẽ gây ảnh hưởng.
songsongsau
ĐẠI BÀNG
14 năm

Chính xác luôn!
hồi trước dùng 87 và 83 vào gmaps cái là được luôn không cần biết đến blackberry maps gì cả. Khi chuyển sang bold ban đầu mình cũng không cài bb maps, Vào Options > Advance Options > GPS > Nhấn Refresh thì lúc nhận được thông số tọa độ lúc không dù ở cùng địa điểm (khoảng trên chục lần mới được một lần) và cũng rất lâu, còn vào gmaps thì thỉng thoảng mới dò được vị trí của mình nhưng cũng chỉ trong khoanh tròn chu vi to tướng như trên 87, 83. Thử cài bbmaps vào thì ngon lành liền.
Tám xác thôi bác ơi không được chính xác đâu vì mình dùng Bold 9000 có cài BBmap làm chi đâu mà Googlemap vẫn chạy phà phà thôi.
chân thành cám ơn tất cả ace tinhte ^^ sau vài lần kien nhan + cài BBmaps + len san thuong chung cư + v.v ... heheh GPS cua e cung bat dc tín hieu , Google map nhan tin hieu am am ^^ mung we trùi lun
thế bác chủ topic remove BBmap kg chừng bắt nhanh, nhiều hơn đó :hot:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019