Vấn đề pin của 9780

icreatmylife
18/8/2012 10:51Phản hồi: 12
Em mới dùng 9780 nên muốn các bác cho xin ý kiến về pin khi sử dụng em nó. Em thấy hầu như là 97xx đều trên 3 ngày đúng không ạ. đặc biệt là 9780 thì còn nhiều hơn. nhưng 3 ngày ấy là sử dụng những gì, số lần sử dụng. mà các bác có dùng phần mềm quản lý pin thì thường 1 tiếng ít dùng có tụt bao nhiêu %, và để qua đêm thì mất bao nhiêu?
Anh em cùng trao đổi để hiểu hơn về em nó nhé 😃
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thang1903
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc trước mình mới mua thì dùng nghe gọi nt bình thường, thỉnh thoảng vào web thì pin được 3,5 ngày, giờ up cái rom hybrid xstaff 1.3 thì được 5 ngày, hê hê, mới đổi cái sim mới chưa đk gprs thì được 1 tuần ^^!
Bác dùng lâu chưa? bác có dùng phần mềm meter berry không? bác xem giúp em máy để khoảng 60p thì có mất % nào không? tại em dùng thấy được có 1,5-2 ngày. hay tại em vào mạng rồi vọc nhiều quá nhi?
thang1903
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng hơn 3 tháng rồi, thì thời lượng pin cũng tùy vào cường độ dùng của mình thôi, cũng cục pin ấy mà lúc đang còn đk 3G, chỉ ngồi trên xe đi từ 7h sáng đến 4h chiều không dùng gì cả cũng tụt 40% pin, cũng cục pin ấy chụp ảnh thường xuyên thì chưa đến 1 ngày ( đi du lịch 😁 ), cũng cục pin ấy thay cái sim chưa đk gì cả vào thì được 5-7 ngày 😆
ah ra vậy. thế chắc do em dùng nhiều rồi, nhưng mà e theo dõi ở Meterberry thì trung bình 1 tiếng tụt 2% ( có lúc nhắn tin lúc k, nói chung là ít) vậy suy ra được 2 ngày là căng ah 😔 em tính hay vọc vạch lại k rời bb được lúc nào nên sẽ chẳng có chuyện để yên vài ngày ít dùng cho việc test đâu :(
mình trung bình 1 ngày nhắn tin 20 lần, gọi điện tầm 3 cuộc/ ngày ~~> đã 4 ngày pin đang ở 25% 😁
@venom_guilty Thế bác có vào mạng j k? theo như bác thì cũng ít động đến máy nhỉ.mà bác để 2G hay 3G?
@icreatmylife mình kô vào mạng, toàn để 2G mà nó có tìm đc makng đâu

mình kô thích dùng fone để vào mạng vì bé tý, chậm, chỉ dùng để lên lịch, nghe gọi nhắn tin 😁

trc mình dùng E71 pin toàn hơn tuần mới phải nạp, giờ con BB này gần 2 tuần rồi vẫn chưa phải nạp 😃
gần 2 tuần bác đùa ah 😁
@icreatmylife mình cũng kô nhớ vì cũng hơn tuần rồi mà chưa nạp :D, chắc tại mình ít dùng
bác dùng vậy thì em nó hết giá trị smart phone mất ;))
@icreatmylife nó smart ở khoản pin, lịch, danh bạ, nhắn tin là mình thích lắm rồi

còn thêm các thứ khác thì dùng máy tính bảng hoặc laptop thích hơn

mình kô hợp dùng all-in-one 😃
bác điều kiện nên dùng vậy là ngon nhất. em sv nên phải all in one thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019