vấn đề sạc pin của Samsung Galaxy Grand 2

lexuanthai
7/4/2014 17:39Phản hồi: 6
Chào cả nhà!
Mình đang dùng con Galaxy Grand2 chính hãng đang gặp 1 vấn đề bực mình không biết có bạn nào gặp phải như mình không là máy mình sạc pin không bao giờ được full 100% mặc dù để qua đêm, nó cứ đến 94% rồi đứng im đó đến sáng, tắt máy rút pin ra rồi lắp lại khởi động máy sạc thêm rất lâu (vài tiếng nữa) thì nó lên kịch kim cũng 99%. Mình đã thấy 2 máy như thế, không biết có bạn nào giống mình không và cách khắc phục
Cảm ơn mọi người chia sẻ
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng Grand 2, sạc khoảng hơn 3 tiếng mới đầy, rút ra thì pin tụt ngay còn 99%. Lúc sạc từ 89% -> 93% chạy rất lâu chừng hơn 30p. Theo mình hỏi các bạn bên sam thì dòng mới của sam chạy 4.3 và 4.4 đều bị vậy kể cả note 3 neo. sạc rút ra nó tụt ngay còn 99%. Còn pin Grand 2 sạc lâu mình nghĩ do củ sạc của nó dòng ra chỉ 1A nên sạc lâu còn máy bạn bị như vậy thì nên mang đi đổi, mình mua máy trc phải 5 tiếng mới full pin sau đó đổi qua máy này thì chỉ còn hơn 3 tiếng.
Minh cung bi loi sac cung chi duoc 94% thoi
Đã khắc phục dc chưa bạn. Mình cũng y như trường hợp của ban
Mình củng bị như bạn vậyc. Có khi sạc được 100% có khi sạc cả đêm chi 92%. Đêm ra hảng bảo hành. Hảng bảo là lỗi chân sạc. Thay chân sạc mà mình chưa muốn bung máy nên ko biết tính sao đây.
Các you gặp rùi tư vấn mình với. Cảm ơn nhiều
mình tưởng mỗi mịnh bị, ko ngờ nhìu ng bị như mình thế. của mình bị dừng ở 94%, giờ nó lại ở mức 91% ko lên. có lúc rút sạc tắt nguồn bật lại thì nó lại sạc dc lên 100. có lúc sạc cả đêm mà vẫn ở 91%.
Máy mọi người bị sao ấy nhỉ. Máy mình mua từ đầu năm lúc con này mới ra dc 1 thời gian ngắn. Mình sạc không hề bị dính bất cứ vấn đề gì như mn kể trên :eek::eek::eek:
à còn 1 bạn nói máy dùng sạc 1A thì mình đính chính lại là 2A nha :p
Còn nếu sạc bạn đang dùng là 1A thì ó sạc siêu rùa là đúng rồi. Khéo dang sạc mà dùng lại còn tụt pin luôn ý 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019