Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vấn đề tai nghe Bluetooth trên E72

nokiisa
16/5/2010 16:51Phản hồi: 12
Chào anh em trên diễn đàn, mình có một câu hỏi cần mọi người tư vấn cách khắc phục giúp ạ.
Em mới mua một tai nghe Bluetooth Bludio AV890.
Tai nghe này test trên các dòng máy khác như BB, Nokia N73, thậm chí hàng Trung Quốc Suntek S555 thì không gặp vấn đề gì đối với thoại và nghe nhạc.
Nhưng đối với E72 thì khi kết nối với tai nghe bluetooth chỉ nhận được chức năng thoại, không thể nghe được nhạc (mặc dù trình nghe nhạc vẫn chạy, và không phát ra loa ngoài). Chỉ khi nào tắt E72 đi, khởi động lại, kết nối tai nghe bluetooth thì mới nghe nhạc được.
Mong mọi người giải đáp giúp em ạ!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

50 % lỗi phần mềm,tui nghĩ vậy ?😁
nokiisa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng nghĩ vậy, nhưng máy mới mua mới cài được 1 ít phần mềm thôi, các anh em khác tư vấn thêm cho em đi ạ :-s
Mình đang dùng Bluetooth Nokia BH-703, chạy rất là tốt: nghe cuộc gọi đến và đi, nghe nhạc, nghe va gọi Skype.
bạn nên chác lại settings , nếu không được thì cố gắng chạy lai FW, tốt hơn hết là dùng FW cũ 023.
chúc bạn sớm dùng tốt
nokiisa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Của em 021.024, phiên bản gốc theo máy ạ! Đang suy nghĩ có nên up firmware không, mà có điều lạ là tại sao khởi động lại nó mới được, không nghe được thì không nghe được hắn, cho ngta còn up firmware 😃
Vậy là do lỗi FW lúc được lúc ko đó bạn, cứ lên FW cao hơn xem 😃
Theo mình nghĩ chắc là không phải do FW đâu : Mình cũng bĩ lỗi tương tự như trên và mình đã up PW lên 031.023 (31-Mar-2010) nhưng cũng bị tình trạnh như trên.

Mình đang sử dụng E72 và Bluetooth Bludio AVF2, Chỉ có khởi động lại máy thì mới nghe được nhạc qua Bluetooth, còn không khi đã ngắt kết nối bluetooth rồi thì không nghe nhạc qua buetooth được (khoảng 100 lần thì được 1 lần) chỉ thấy trình phát nhạc chạy mà không thấy phát qua buetooth cũng như phát ra ngoài.

mong các pro giúp đỡ
nokiisa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Của mình là lỗi firmware đó bạn, sử dụng Bluedio AV890, up firmware xong chạy ngon lành cành đào, kết nối vào là nghe được nhạc và thoại luôn.
Đúng rồi đó bạn ơi, Của mình up FW mới xong mới chạy thì vẫn bị vậy nhưng mà mấy ngày nay lại chạy tốt rồi, thoại và nghe nhạc thoải mái, ngắt kết nối bluetooth xong kết nối lại chạy cũng rất ok.

Up lên FW 031.023 (31-Mar-2010) thì chạy rất okie. Không bị mất danh bạ đâu và còn có thêm Ad.com.Mgr (BlackList) nữa chứ.

Chúc bạn nghe nhạc thoải mái.
con e72 của e còn ko tìm thấy thiết bị bluetool cơ các bạc ạ lúc mới mua test thì kết lối đc sử dụng ngon lành rồi lâu lâu ko dùng bây h đêm ra shear nó báo ko tìm thấy thiết bị chăng hiểu thế nào tai nghe em mua theo máy
Hay bạn làm ko đúng thao tác pair nên máy ko tìm thấy tai nghe 😃
-> Chọn Add new device, đồng thời 1 tay giữ nút On/Off trên tai nghe cho đến khi máy báo có tên tai nghe trên MH thì thả tay ...
Máy em cũng đang gặp lỗi tương tự...Chưa biết sữa cách nào ?
4mat máy hoặc chạy FW khác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019