Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vấn đề về tai nghe khi lên ios5

tungnm1505
20/10/2011 2:18Phản hồi: 56
Chào cả nhà,
Tình hình là em lên ios5 được mấy hôm, nhưng mới import nhạc tối qua và thấy 1 vấn đề về tai nghe. Chả là khi còn 4.3.3, em giữ nút âm lượng trên tai nghe 1 lát thì nó sẽ đổi bài hát, nhưng bjo lên 5 thì giữ nút âm lượng 1 lúc, tự nhiên nó hiện lên bảng điều khiển âm thanh (voice control thì phải). Và không thể chuyển bài hát.
1 vấn đề nữa là camera. Lên os5, có tiện ích chụp ảnh mà k mở khóa màn hình, nhưng khi double click to home button, em thấy nó ra cả mục như nghe nhạc, như vậy có nghĩa là khi ta kích vào phím home 2 lần ở màn hình khóa, nó sẽ ra 2 options cho mình chọn là nghe nhạc, hoặc chụp ảnh? Em nói vậy đúng k cả nhà?
Xin chỉ giáo về mấy vấn đề trên. Máy em là IP4 world các bác ah.
Tks các bác
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vào activator trong setting (Cài từ cydia) để thiết lập lại phần hold volume button để next bài nhé bạn
Bác ơi, lên ios 5 thì đã làm gì có activator?
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử update xem

"Sent from my phone™"
bạn thử bấm volume hai lần liên tiếp xem nó next ko...có khi lên ios5 nó khác. Mình nghĩ thế chả biết đúng ko
chờ có jb hoàn chỉ xong lên os5 cũng đc, hic
Việc đè nút trên tai nghe ra voice control thì có từ thời 3gs và double click ra cái bảng điều khiển iPod thì có từ iPhone 2g rồi.
Bác hiểu sai ý em. Ý em là bây giờ em muốn trả lại trạng thái giữ nút tai nghe vài giây, nó sẽ chuyển bài cho em, chứ đừng hiện ra bảng voice control thì làm ntn cơ mà bác?
Nhưng iOS4 thì đè là nó Next bài bác ơi!
duy_h5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ấn đúp vào phím giữa của tai nghe để chuyển bài, và khi ấn đúp nút home thì nó ra 2 option ( chụp ảnh và ipod ) là đúng, và lúc đó bác có thể chụp ảnh luôn (thao tác nhanh khi bị khoá mh) và chụp bằng nút volume trên thân máy được.
kinemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình lên iOS 5 vẫn xài headphone bình thường.
Activator thì bạn jailbreak lấy từ cydia mà xài
Đọc bài này E mới để cái ip 3gs của E bấm giữ phím âm lượng nó không tự chuyển bài đc, các bác chỉ E cách làm với. cảm ơn các bác.
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
B bấm giữ nút pause là chuyển bài thôi, giữa 2 nút âm lượng ấy
của E giữ nút pause thì nó ra voice control

---------- Post added at 12:31 AM ---------- Previous post was at 12:27 AM ----------

à, Ok rồi. phải cài đặt.
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
Nháy đúp nút đó b ạ, nháy 2 lần liên tiếp
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
Nháy đúp thui, k cần cài đâu
Bạn này chưa biết hoặc sử dụng sai các nút bấm trên tai nghe rồi .

Ở giữa hai nút + ( tăng âm lượng ) và - ( giảm âm lượng ) bạn có thể bấm vào đó

- Ở chế độ chờ màn hình khóa bạn bấm 1 bấm duy nhất thì sẽ khởi động Ipod ( nghe nhạc )
- Ở chế độ chờ bạn bấm dịt ( không nhả ra ) sau 2s thì sẽ kích hoạt chế độ voice
- Khi chạy Ipod thì bạn bấm 1 bấm sẽ là Paúe ( tạm dừng )
- bấm 2 bấm liên tiếp sẽ là Next ( nhảy tới bài kế tiếp )
- Bấm 3 lần liên tiếp sẽ là quay lại bài hát trước đó

Bạn thử làm lại xem có đúng không nhé ! have fun
Cảm ơn các bác, tại E ít khi dùng tai nghe nên k biết, hnay đọc bài này mới bỏ tai nghe ra thử. hi, đúng là bấm 2 lần Ok, E vào setting- Activator cài đặt lại thì giữ phím pause giờ nó cũng tự chuyển bài, Ok rồi, Tiện đây cho E hỏi máy E khi cắm sạc thì gần như k sử dụng đc, có phải do cài đặt k bác.
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
Neck là sao, giữ thì ra voice control, nháy đúp thì mới next bài
Bác meotron có chút nhầm lẫn rồi. IOS 4.3.3 thì đè nút tai nghe nó sẽ next, còn lên 5 thì đề volume nó sẽ ra voice control.
Khi tui up lên 4.3.5 hoặc 5.0 thì đúng như thế,..
nhưng ở 4.1 thì tui thấy nó ngược hoàn toàn dù ko chỉnh Activator. Có 1 số người ở 4.3.3 cũng thấy thế lun.
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
M đg nói nút pause chứ có nói nút volume đâu. M chưa lên ios5 nên chả dám phán. B nói cg mơ hồ vì tai nghe có 3 nút nhé.
Đúng mà bác, nút pause ý. Bác đang dùng firmware nào? Nếu 4.3.3 thì em khuyên đừng up lên. Như em đây này, up lên chưa thấy cái gì hay, jb thì chưa có bản full, cứ phải chờ, thành ra chẳng vọc được tẹo nào, chán chết. OS 5 mọi người cứ bảo chạy trình duyệt app nhanh hơn (cũng đã có clip) nhưng e thấy lâu hơn ở phần mở màn hình khóa. Bt nếu 4.3.3, đang ở màn hình lock, em ấn nút home, máy sáng lên ngay, nhưng bjo lên 5, ấn home thì sau ít nhất phải 1 giây mới sáng màn hình.
E đang dùng 4.3.3 bản lock, đang tính up thử lên Os 5 nhưng thấy bác nói nói thế nên thôi, mà nghe nói ó 5 nhanh hết pin lắm.

---------- Post added at 07:04 PM ---------- Previous post was at 07:01 PM ----------

Tiện đây cho E hỏi máy E khi cắm sạc thì gần như k sử dụng đc, có phải do cài đặt cái gì k bác hay là do lỗi gì.
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
M up len ios5 cg được, vì app bản quyền khi chuyển free m săn được nhiều phết, căn b là k bảo vệ được nút home nen còn ngại, hic. Chưa up chưa bít gì về ios5, k dám phán
Up Ios5 tẹt ga đi bạn @@ đã có Activator + Sbsetting cho IOS5 rồi + thêm nút Home giả lập có sẵn thì còn sợ gì hư nút Home nữa bạn 😁
Chị kẹt 1 cái là chưa có Untethered....................mà nói chung Tethered xài cũng tốt rồi, hạn chế đừng để hết pin + nghịch app thì nên tìm hiểu trước thui
Bác đưa về safe mode xem coi còn next không.
Theo em thì người nhầm ... là bác chứ không phải meotron đâu. Còn cách dùng nút trên tai nghe thì bác xem #16 bác ấy viết đúng rồi ấy. Tất nhiên là tất cả tính trên mặc định chứ không chỉnh lung tung rồi.
Ah, thế thì chắc là em nhầm thật rồi. Có thể khi em up lên IOS 5, cái activator nó mất, mọi thứ sẽ trở về trạng thái ban đầu

---------- Post added at 12:01 PM ---------- Previous post was at 11:57 AM ----------

Nếu bác muốn vọc os 5, thì bác cứ up lên. Bác k up vì sợ hong nút home thì đừng có lo. Ở 4.3.3, bác chỉ dùng activator, k mạnh bằng thằng giả lập nút home trên os 5 đâu. Bác có thể thoát app mọi lúc, mọi nơi với thao tác cực kỳ đơn giản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019