Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vấn đề xóa danh bạ trong Iphone 4 chưa JB

orderonline88
6/9/2011 5:10Phản hồi: 10
Máy em cắm sim của người khác vào rồi Import giờ em muốn xóa danh bạ đó đi không biết xóa kiều gì. Máy em chưa JB và không muốn JB bác nào dạy em xóa với ah. Em xin thanks
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jetprao
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn mở itune lên vào máy của bạn,có phần info đó,bạn bấm sync contacts rồi đợi khoảng 1 phút rồi tắt sync contacts đi là nó hiện ra 1 cái bảng "don't remove contacts" và "remove contacts" . bạn bấm remove contacts và apply là ok
EM làm theo cách của bác và đã làm được. Thanks bác rất nhiều
@jetprao Chuẩn ko cẩn chỉnh^^ chỉnh là lệch
Xoá tay từng cái thôi, hoặc đồng bộ ra mấy soft quản lý trên pc rồi xoá trên đó sẽ lẹ hơn sau đó đồng bộ ngược lại vào ip.
Bạn dùng iphone 4s chưa jaidbrea, bạn cần có 1 account apple store miễn phí( dùng Iphone cần phải có 1 account này, vì bạn sẽ cần vào Apple store để tìm down load, update , íisntall rất nhiều phần mềm miễn phí và có phí hữu dụng cho bạn; chẳng hạn miễn phí ). bạn kích hoạt icloud lên. icloud là 1 nơi lưu dữ danh bạ, lịch của bạn nó tự động đồng bộ với Iphone của bạn khi Iphone của bạn nối mạng.
Dùng Icloud có những tiện lợi sau:
1. Danh bạ của bạn sẽ được cập nhật tại đó mỗi khi bạn có thay đổi trên điện thoại của bạn và khi Iphone của bạn có nối mạng. Từ danh bạ trên Icloud bạn có thể sao lưu danh bạ của bạn ở dang 1 V.card.vcf về ổ cúng máy tính của bạn để lưu trữ rất an toàn. Bạn có thể làm điều này bất kỳ khi này bạn muốn. V.card.vcf có thể copy hoặc gửi email, sao lưu sang các máy điện thoại của bạn rất dễ dàng. Chẳng hạn1 máy bạn dùng hệ điều hành android , bạn chỉ càn gửi Email hặc copy sang thẻ nhớ rồi kích nó lên là ok( cực đơn giản và an toàn).
Khi bạn có file V.Card.vcf đã lưu trong máy tính rồi, bạn muốn xóa toàn bộ danh bạ trên Iphone của bạn thì cực kỳ đơn giản: Bạn vào Icloud, chọn danh bạ , đánh dấu hết chọn delete, toàn bộ danh bạ trên Icloud sẽ sạch sẽ và khi bạn bật Iphone của bạn có nối mạng thì Banh bạ trên Iphone của bạn cũng sạch sẽ. Bây giừo bạn muốn sao lưu danh bạ từ V.card.vcf đã lưu trong máy tính của bạn thì bạn vào icloud chọn danh bạ, chọn nhập rồi tìm đến file V.card.vcf mà bạn đã lưu trong máy tính nó sẽ upload vào danh bạ tren icloud và tự động vào iphone 4s của bạn dễ dàng vô cùng mà chính xác; Cái này còn nhanh hơn HTc chạy android mà đồng bộ bằng google mail.
*** Còn 1 tính năng rất thú vị của Icloud: giúp bạn truy tìm điện thoại Iphone của bạn. Bạn sẽ biết IPhone của bạn ở đâu.
Chúc bạn toại nguyện.
wave0566
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình phải có acc trên Apple Store mới làm được việc này,
Máy mình nỡ tay Update fw 04.12.01 chưa JB được, do vậy muốn cái Cydia cũng không được.
Ai biết tạo acc trên Apple Store tạo giúp mình 1 acc với.
Email của mình: ppf2707@gmail.com
Phone: 09.19.18.19.15

Xin đa tạ.
asus230887
ĐẠI BÀNG
12 năm
He he, lệch thì chỉnh lại
Trên appstore có app free là multiedit,cài về máy rồi chọn contact cần xoá như Mark bên nokia,sau đó delete là xong
mình mở itune rồi sao tìm mãi ko thấy cái info nó ở đâu nhỉ
Tạo 1 cái address book trắng trên pc. Cắm vào iTunes sync phát là hết sạch.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019