7XXX Vào jive talk không được(Đã tìm đựơc,a e vào thanks nào)

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi higartom, 28/1/11. Trả lời: 38, Xem: 3437.

1. manh.nguyen

manh.nguyen Thành viên

nếu đang ở giao diện mail plus thì phải chuyển về mail classic rồi làm theo hướng dẫn ở trên là ok.mình gặp vấn đề này nên cũng vừa mò xong. hehe.................

2. higartom

higartom Thành viên

Không được hicccccccccccccccccccc

3. manh.nguyen

manh.nguyen Thành viên

tưởng đâu làm theo chỉ dẫn này thì được, nhưng khi làm dc rùi thì vẫn ko login dc :D

4. higartom

higartom Thành viên

Bởi vậy pó tay nè,ko có cao thủ nào giúp hic

5. vietnam17488

vietnam17488 Thành viên

Bạn đăng nhập nick yahoo bằng website này trên PC: http://vn.webmessenger.yahoo.com/, sau đó thoát ra và vào lại bằng jive talk trên bb là dc....

tuan_okmanh.nguyen thích nội dung này.
  6. higartom

higartom Thành viên

Sau 1 hồi em làm theo bác cuối cùng đã thành công,cảm ơn bác nhé,Àh lúc đăng nhập vào xong thoát ra rồi đăng nhập = bb không được bác àh,em đăng nhập Website của bác xong rồi lấy BB đăng nhập luôn rồi nó báo là có người khác đăng nhập---> Thành Công cám ơn nhìu nha bác

7. zebra10121991

zebra10121991 Thành viên

Em cũng đang định cài jivetalk cho 7290 cuả em. Đánh dấu phát, biết đâu sau này dính phải.

8. luka

luka Thành viên

Cũng dính quả này, bó tay luôn, làm đi làm lại không được :(

9. kimman1

kimman1 Thành viên

bác nào còn phần mềm chat nào dùng dc ngoài thằng này ko em cũng làm mà ko dc bó tay luôn beejive thì ko vào dc vichat thì ko kết nối mái nhà h ko biết phần mềm nào chat dc các bác cho em với tao vitalk ko dc luôn

10. luka

luka Thành viên

Đã thử theo các cách, acount google thì vào đc riêng yahoo vẫn bó tay, trong khi đó dùng Yahoo messenger trên 9900 và laptop ngon lành. Các cao thủ còn cách nào không? giúp với!!!!:( :( :(. Thanks

11. luka

luka Thành viên

Cả IM+ cài vào cũng dính lỗi tương tự, acount google, MSN thì ok, vào ầm ầm, mối yahoo thì không vào đc :) :) :) :)

12. dickyboy

dickyboy Thành viên

bác logon vào mail yahoo bằng brower của bb. rồi để thế login vào JiveTalk.
    Em cũng thử hết cách trên diễn đàn, đau đầu hết mấy ngày, tình cờ phát hiện cách này [​IMG]

luka thích nội dung này.
  13. luka

luka Thành viên

Đã thử theo bạn nhưng cũng không được, mặc dù dùng vào brower của bb vào mail và cả messenger...:(

14. dickyboy

dickyboy Thành viên

Bạn thử change pass trên máy tính, sau đó đăng nhập vô browser của BB, rùi để đó đừng có vô mail hay messeger gì hết...sau đó login lai6 beejive xem

luka thích nội dung này.
  15. luka

luka Thành viên

Đã change pass trên laptop, đăng nhập yahoomail bằng browse, để vậy rồi vào jivetalk đăng nhập vẫn báo không đc, xóa đi làm lại cũng không đc, làm trên IM cũng vậy, bó tay, chắc không tương thích với 7290 rồi. Mình vẫn vào bình thường trên yahoo messenger của 9900 (mình dùng bis). Thanks

16. dickyboy

dickyboy Thành viên

Vậy bạn xài vẻ 1.1.1 thử xem sao...7290 thì xài những ver thấp sẽ ngon hơn, nhẹ hơn

17. tuanthanhHK1

tuanthanhHK1 Thành viên

May mà có bác!

18. tuanthanhHK1

tuanthanhHK1 Thành viên

đã làm theo nhưng k đc, làm theo trang web này là ok này !đại khái là đăng nhập r vào link này
    https://api.login.yahoo.com/WSLogin/V1/unlink

This was the solution to the problem.

1. Log into your yahoo mail via a computer.
    2. Top left of the page under your email address on the drop down menu go to account info page.
    3. On the account information page under the heading “sign in and security” click on “manage apps and website connections”
    4. This page shows the websites and applications that you have authorized to access your Yahoo! Account. Delete all of them, they would be recreated once your log into yahoo via your portable devices or apps etc. possible there were multiple entries and some conflict.
    5. Now try and log into your yahoo messenger via your blackberry using the yahoo app messenger.
    6. This worked for me like a charm.( most people think you always get the password wrong that’s why we could not log in.)

19. tuanthanhHK1

tuanthanhHK1 Thành viên

có ai bị như mình k? xóa hết r mà nó vẫn bị vậy, nản k tả?