[ VDTv8 Rom ] Cùng Nhau Up Và Thảo Luận Rom VDT Vì LG LTE2 F160 K-S-L

vandieutot
7/5/2013 4:36Phản hồi: 1.615
1.615 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://www.tinhte.vn/threads/lte2-f160k-noi-cac-chu-ga-thang-hoa.1819948/
Đây là topic dành riêng cho F160K nè bác vandieutot, có rom gì mới bác post vô đây cho ae trải nghiệm sớm
chưa có bản việt hoá ROM tàu 5/5 cho L/LV nhỉ
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hongthuy92 Nghe nói bác nampro làm cho bản L/LV mà bạn. lo gì đâu. đợi ít ngày nữa rồi kiểu gì chả có động đủ cả thôi mà.
@vandieutot bản việt hóa VDT v3 của bác với bản rom tàu 5-5 việt hóa của gấu bông thì bản nào ok hơn nhỉ?
hay để em up cả 2 bản rồi so sánh?
atulaphan
TÍCH CỰC
11 năm
@vandieutot up bản rom tàu ngày 5/5, để độ sang 40%, vuốt qua vuốt lại thì 1% pin đc gần 4 phút. bản VDTv3 tình hình pin thế nào bạn?
bạn đọc bài mình post ở link dưới rồi xem cái nào cập nhật đc thì update vào trang 1 nhé.
up xong có titanium backup vs recovery sãn k bác ?
atulaphan
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhlong0204 rom cook thì đơn giản chỉ cần add: root và recovery là up xong có luôn ko phải cài nữa.
hóng bản rom pin tốt, vì các lỗi đều đã đc fix roài, hy vọng các cooker tập trung vào vụ fix pin.
worldmaker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác vandieutot ơi bác viết thêm cái changelog giữa v2 với v3 xem nó khác nhau những gì nhé =.= chứ bản nào cũng quảng cáo như bản nào thì nó chung chung quá à
Cho mình hỏi là tại sao em Lte2 của mình không kết nối đc với laptop (chạy win 8) mặc dù mình đã cài driver đầy đủ? Lúc trước thì còn kết nối đc 5,10ph, bây giờ tuy vẫn vào đc bộ nhớ máy nhưng mình không thể copy đc gì cả, nó cứ báo là không có kết nối. Usb debugging và Unknown source mình đã check cả. Trong khi đó con PC của mình chạy win xp vẫn kết nối phà phà 😔
có bạn nào dùng cái LTE ON/OFF mà bị chết đứng ở LTE only mất sóng không?
mình đã up room hoặc 3wipe rồi nhưng không thể nào chữa được
xin chỉ mình cách chữa với....hxhx
Upload lâu nhỉ bác chủ nhỉ
đang hóng link do bác chủ úp !
mấy g mới có link để kéo về úp vậy bác chủ?
L Lawliet
TÍCH CỰC
11 năm

download update-baseband của doccosauhan hoặc nam_pro1102 về wipe cache + davik cache r flash là hết 😁
Nhà cũ bị đóng cửa rồi hay sao mà tớ ko thấy nữa vậy?

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
L Lawliet
TÍCH CỰC
11 năm
@doccosauhan Đóng rồi anh 😁
Nhà mới nè
http://www.tinhte.vn/threads/lte2-topic-khong-danh-cho-rieng-ai-danh-cho-tat-ca-nhung-ai-dang-su-dung-lte-2-f2.2085529/page-1
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
recovy có sẵn còn titannium thì không có bác nhé .
Mình cam đoan bản của mình pin ngon hơn . đó là mình đã dùng bản tầu khựa nhé . còn bản bác gấu bông thì mình không chắc .
Rồi sẽ có bác à.
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc do máy tính của bạn thôi mà.
mình không bị như thế. bạn thử up room của mình xem sao nhé .
đến chiều nay có room cho cả nhà nhé .
Bác yên tâm nhé .sẽ có cho bác .
chiều nay bác nhé .
Cám ơn bác đã đợi . bác đợi đến 4h chiều nay bác nhé .
@vandieutot tiện thể hỏi luôn là up rom bác vẫn như các bước này hả ?
Cách up rom cook:
1.1. Copy file rom đã down vào bộ nhớ của máy (file đuôi .Zip)
1.2. Vào recovery bằng app LTE2/VU2(JB) đã cài đặt trong máy điện thoại hoặc vào bằng phím cứng.
1.3. Chọn wipe data/factory reset => yes--delete all user data
1.4. Chọn wipe cache partition => yes--wipe cache
1.5. Chọn advanced => wipe dalvik cache => yes
1.6. Ấn nút back => chọn install zip from sdcard => choose zip from sdcard => chọn tới file rom đã copy vào => đợi nó chạy xong chọn reboot systemmáy sẽ khởi động lại.
atulaphan
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhlong0204 ok vẫn up như vậy, ko chỉ LTE2 mà các dòng đt khác cũng thế, một số còn thêm wipe bettery. ko cần phải fomat nhiều quá như VĐT hướng dẫn.
@atulaphan thấy khác cách hướng dẫn của bác VĐT nên hỏi cho chắc, sợ dính lỗi fải úp lại mệt hehe
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhlong0204 nếu ai muốn fomat thì làm thui chứ thực ra như vậy không cần thiết lắm . nhưng mình muốn một nền rom sạch tinh tươm nên mình lại như vậy đó mà
daosi1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ lâu quá bác vandieutot ơi. sáng nay up thử ROM của gaubong thì thấy chơi game liên tục lên 50* C .quá nóng nên chờ ROM của bác. bản của Tàu thì nhiệt độ thấp hơn lên 45 độ thôi
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng rồi bạn à.
Sắp có hàng rồi bạn à . 31% rồi 😁 :D
daosi1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
ừ. cho hỏi 1 cái thôi Up ROM của bác có cần wipe data ko. cũng hơi lười backup lại titanium
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daosi1991 cần chứ bác, nếu bác muốn có 1 bản rom sạch chơn chu không phát sinh lỗi . nếu bác muốn lưu data thì backup lại dât bằng titanium đó
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sắp có hàng rồi cả nhà ơi . 44% rồi nhé .
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vandieutot Từ trưa hôm qua đến trưa hôm nay mới được có thế thôi hả bạn
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dgminhthanh Nhà mình có mạng đâu . mình phải đi ra chùa up lên cho bà con bằng dcom đó. Muốn nhanh cho cả nhà thưởng thức lắm chứ
@vandieutot úp bao lâu rùi mà đc 44% vậy bác ?
Dự là khaỏng bao lâu nữa up xong nhỉ 😁
lót dép hóng like hehe
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vandieutot Thế thì cũng khổ cho bạn quá
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhlong0204 55% rồi . gia cát dự khoảng 40 phút nữa là có hàng ngay thôi.
Vừa up bản của gaubong1202. Qslite chạy rất mượt.

Lte II 160S
co nen

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019