về địa chỉ mua lốp michelin

tthieubt
10/7/2013 7:48Phản hồi: 19
em muốn tìm mua cặp lốp michelin, nhưng hiện không biết mua ở cửa hàng nào uy tín (vì nghe tình trạng hàng nhái tràn lan, mà em lại tay mơ không giỏi phân biệt), cho em hỏi tại đại lý michelin theo danh sách ở michelin.vn có bán lốp dành cho xe máy hay không, hoặc cửa hàng khác thì chổ nào có uy tín. em ở bến tre, có thể đi mua ở tiền giang, cần thơ hoặc sài gòn, nhờ ae chỉ giáo
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

michelin VN ko bán lốp dành cho xe máy. lốp dành cho xe máy do thaimotorbike nhập về từ Thái Lan và phân phối cho các đại lý, chủ yếu ở tp.hcm.

bên mình có đàm phán làm đại lý cho michelin ở vĩnh long và đã được chấp nhận. tuy nhiên do ưu tiên làm maxxis và các dòng bình dân trước nên chưa lấy michelin về. bạn có nhu cầu thì pm loại cần lấy mình sẽ lấy về giúp bạn. giá mình báo bao gồm công lắp ráp trọn gói.
@DauNhotVuonThinhVinhLong có thể cho em cái giá 110/80-17 và 80/90-17 tham khảo k anh, giá chưa gồm công lắp
@tthieubt vỏ Michelin 110 chỉ có 110/70-17 thôi bạn, không có 110/80 giá 1.390.000đ, 80/90-17 giá 800.000đ, vỏ 110 thường dung độ cho exiter 2011. (có thể giảm cho bạn vài chục ngàn đồng công lắp)
LN
vo web nay nhe o tren SG nhe anh SON lam an rat uy tin
http://thaisonmichelin.weebly.com/michelin-for-motorcycles.html
Cho mình hỏi giá 1 cặp michelin (trước và sau) cho ab dung thong so lop zin cua xe bao nhieu? Cảm ơn!

Sent from my cheap phone
qua thiên nhẫn phutungchinhhieu thủ coi,trên web thấy có bán vài cái lốp michelin đó
thiên nhẫn đã xem qua, còn thái sơn michelin sao giờ lại không thấy cái shop trên biker nữa z ae
Hình như TS bị sự cố gì đó nên không thấy trên Biker nữa. Bạn gọi thẳng cho Thaimotorbike đi DT: 0908040965 hỏi về Michelin, đây là nhà nhập khẩu độc quyền đó.
LN
@phutungxemay cảm ơn bác, thái sơn em có nghe vụ cự cãi khách hàng, bị ghi âm tung lên diễn đàn, nhưng em cũng k quan trọng thái độ lắm, chủ yếu mua đúng hàng chính hãng là đc, tại có bạn bè mua phải hàng rởm chạy mau hư nên giờ hơi thận trọng z mà
@tthieubt Trên đời này hok thiếu những kẻ bỉ ổi vô liêm xỉ và anh SƠN đã bị những kẻ đó gài và như vậy...thực sự bạn wa a SƠN và xem thái độ phục vụ khách ntn chứ mấy cái trên mạng...ngườit a post lên nhằm dìm hàng thôi
Nếu Pro lên Sài Gòn, ghé qua góc An Dương Vương - Trần Bình Trọng, hướng từ Nguyễn Văn Cừ về thì nằm bên tay phải. chỗ đó có Michelin cho 2 bánh và giá cả rất phải chăng, hàng chất lượng. Chỗ này có bơm Nitơ luôn.
@handbadboy cảm ơn bạn, dự định đi thẳng lên anh thái motorbike luôn, thấy ảnh để giá phải chăng nhất, dù j cũng là đại lý chính thức mà, mấy chỗ khác cũng lấy hàng từ ảnh
@tthieubt
chào bạn tthieubt..!! bạn mua vỏ chưa... nơi nào chất lượng,uy tín giá phải chăng vậy,,? bạn chỉ giúp mình với...
Mấy pro có kinh nghiệm xài rồi cho minh hỏi tí... ex11 gp gắn vỏ sau 110/80/17 michelin thì có bị đụng chắn bùn không... mình có đọc mấy bài viết nhưng còn phân vân quá. cảm ơn bạn đã đọc bài viết,,,..
@canthontt chưa bạn ơi, lúc mở topi tính vài ngày sau đi mua, ai ngờ xảy ra chuyện xài hết số tiền đó, làm vỡ kế hoạch. giờ đang đợi tiền
110/80 thì đẹp thiệt, nhưng to lắm, chở 2 là cạ dè con, nếu tìm đc size 110/70 thì tuyệt, thấy đa số các shop thường bán vỏ 100/80, cũng k hiểu sao nữa
@tthieubt Đính chính lại là Thái Sơn chỉ bán lẻ, ko có bỏ sĩ nhé bạn. Nên bạn nói mấy cửa hàng khác lấy hàng từ TS là ko đúng rồi!
Đi sg mua vỏ chưa bạn mình đi cùng với nhà ngay ngã 4 tân thành nè
Lốp Michelin thì bạn mua ở đâu cũng giá cũng gần như nhau thôi, nếu có chênh lệch thì cũng chỉ 5-10k thôi. HN cũng có mấy điểm nhập hàng từ Tháimotorbike. 3 cửa hàng ở Phố Huế cũng có bán. Tuy nhiên, thời gian gần đây, Michelin tại VN đang xây dựng lại hệ thống phân phối lốp/vỏ 2 bánh tại VN, và làm đăng kiểm cho tất cả các size và các gai, nên hàng nhập về hay bị chậm và không đầy đủ. Mọi thứ sẽ ok từ 1/2015 ae nhé.
Chào ace .E đi ex12 zin muốn thây lốp sau + lớp trước michelin , ace tư vấn giùm mình nên đi size nào là ok nhất . E gà zụ này . Còn lốp maxxis thì nên đi size bao nhiêu cho e biết giá của nó lun . Tks các ace .
ultimatevn
TÍCH CỰC
9 năm
Ae cạch thái sơn Michelin ra nhé, DID h cũng trộn hàng thái vào bán. Trên website thì kêu nhập Japan chỉ có duy nhất loại 130 mắt, lúc hàng về tới nơi thì là loại 114 mắt ko thể chấp nhận dc. Chắc nghĩ m ở tỉnh nên trộn vào bán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019