Về pin của Galaxy note 3

emmy_dinh
23/10/2013 17:54Phản hồi: 14
Chuyện là m mới mua note 3 vài ngày trc
mình từ iphone chuyển về android xài nên k biết rành về thời lượng pin lắm
Sau khi mua về cũng nghe lời nhân viên sạc 8 tiếng 3 lẦn

Nhưng khi sử dụng thì pin tụt rất nhanh
mính chỉ chat Line, Facebook và vọc vạch trong setting là nhiều (tắt hết các trợ năng k cần thiết 3g,gps,Nfc, smart view.v.v....) v mà chỉ đc 6-7 tiếng
Nghi ngờ tải game về chơi ( clash of clans) chơi thì nóng máy pin thì tụt gấp đôi @@

Sau đó có lên tgdđ ? thì họ lại ? m có xài câi này cái kia k để xoá ==" mà thật m đã tải thì phải xài chứ
Sau đó họ đổi pin cho m và lần này có vẻ ổn hơn tí từ 12h sang đến 12h đêm chỉ chat line vs vọc sơ sơ ( có tiết kiệm pin và k dám chơi game TT.TT)

mình muốn ? các bạn xài note 3 thời lượng pin của các bạn thế nào, và ai có kinh nghiệm thì m xin ? tình trạng máy m là lỗi máy hay pin hoặc là note 3 mặc định pin là v ???
Sr đã viết pài dài 😃
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nên tắt bớt ứng dụng chạy ngầm bớt đi bạn.Mình xài i9500 S4 pin thấp hơn Note 3 của bạn nhưng sử dụng bình thường,tức nghe gọi facebook,tapatalk,web...thấy pin cũng ổn định lắm.Bác cứ kiên nhẫn đi.Lúc mới mua mình cũng lăn tăn nhưng sau khi xài tầm 1 tháng thì thấy ổn định lắm.

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk
Tks bác m để test thêm vài ngày nữa đã 😃
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Dòng note là pin đỉnh nhất rồi đó bác, trừ mấy con pin khủng như lenovo p780 thôi
Note 3 ,minh choi clash of clan may nong kinh khung,pin tut nhanh ;(
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng thấy ko đc hài lòng vs pin của note 3 cho lắm. Không biết bạn chủ thớt có như mình ko. Số là khi mình sạc đầy 100% xong rút ra. Nếu khởi động lại máy thấy chỉ còn 97-98% thui. Tắt máy sạc rùi khởi động lên cũng vậy. Or khi sạc 100% xong rút sạc chỉ đc khoảng 1-2phút đầu máy mất 1-2% pin rất nhanh mặc dù mình không dùng hay kết nối gì. Không biết vậy là lỗi pin hay máy. Đến ttbh thì họ đổi cho cục pin khác. Dạo này mình dùng còn thấy máy nóng nhiều nữa TT .
@ngtient38 Bạn bị trường hợp giống mình, bạn cứ ra rạm bảo hành của sam sung cho họ check máy, nhưng m nghĩ sẽ k có kq vì mình đi r :<
Rốt cuộc là mình phải mua thêm cục pin nữa và bây h chờ thêm dock sạc nữa thì ổn r 😁
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Suy cho cùng thì pin e này ổn quá rồi. 1 ngày cho xài tẹt ga luôn cũng chỉ sạc 1 lần là cùng, ko như mấy e khác 2 lần mới đủ đô
mình cũng mua được 3 ngày. đang trong quá trình sạc 3lan 8h.
Lần đâu tiên mình ko xài bao nhiêu chỉ thỉnh thoảng wifi để lướt web và FB nhưng xài được 1 ngày. thấy hơi thất vọng vì dung lượng pin khá ấn tương nhưng xài thì ko ấn tượng chút nào.
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Mình test nhiều lần rồi. Nếu bạn tắt 3g, wifi. Để 1 đêm tụt khoảng 1%. Không tắt thì tụt 5-8%. Có đêm mình mất gần 20%.
Trong khi đó mình xem phim bằng wifi mấy tiếng thì nó chỉ tụt khoảng 10-15%.
Từ đó suy ra pin Note 3 tốt nhưng app không tốt. Máy ngủ không triệt để. Chạy ngầm quá nhiều.
Ghét nhất là sạc xong rút ra chừng 5p là tụt xuống 99%
Em cũng thấy là pin tụt nhanh các bác ạ. Thỉnh thoảng lại lag lag nữa.. Không làm gì mà pin cũng tiêu hao hết.. Mà nhà mình cho em hỏi là có ai dùng phần mềm tắt ứng dụng chạy ngầm cho Note 3 không ạ?
alone288
ĐẠI BÀNG
10 năm
M cũng mới mua note 3, đang trong giai đoạn sac 8 tiếng 3 lần đâu. Ấn tượng ban đầu về pin thì ko như mong đợi, tụt nhanh xấp xỏ con 5s mình đang dùng, cũng cỡ tầm sáng đến tối là phải sạc... Ko biết bác nào có giải pháp khác ngoài những thứ trên để tăng thời lượng sử dụng pin ko. Àh và máy nóng ở quanh camera khi sử dụng hơi hơi lâu 1 chút, có bác nào giống mình ko a.
Mấy bác cho em hỏi : Tình hình là mới tậu em ấy về được 1 ngày ở Nguyễn Kim . Up lên android 4.4. 2 liền rồi sạc lần đầu cỡ 2-tiếng. Em nghe đồn con này có chế độ sạch nhanh thế vậy sạc 2H" có bất bình thường không ạ? Xin mấy anh chỉ giáo tại em bên Sony chuyển qua. lần đầu nên không biết
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
@babybaby6t Sạc usb 3 nhanh lắm bạn. Sạn 2h đầy là bình thường. Có khi nhanh hơn ấy chứ
bosemini
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng note3 được hơn 1 năm rồi, wifi (viber, zalo, face, yahoo...), nghe gọi khoảng 150 cuộc/ngày, để độ sáng màn hình 30%, những chức năng còn lại off hết. sáng 7h bắt đầu rút sạc ra, tối khoảng 21h là máy cạn pin, lại cắm sạc vào...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019