Về vấn đề Wifi của tivi Sony

Thảo luận trong 'Điện tử - Tiêu dùng' bắt đầu bởi Meo Gemini, 30/5/13. Trả lời: 10, Xem: 15592.

1. Meo Gemini

Meo Gemini Dự bị

Các bác cho em hỏi con tivi Sony KDL-42W674A dùng Wifi có cần cắm USB Wifi chính hãng không nhỉ?
    Hay là kết nối trực tiếp với Wifi luôn được?[​IMG]

:
  2. conan3004

conan3004 Thành viên

con này nó có sẵn cục bắt wifi nha bạn . Nên chỉ cần bật tv rồi chỉnh nó bắt wifi như laptop thôi, ko cần cắm thêm gì

3. anhduong1w

anhduong1w Thành viên

chính xác đấy con này chỉ cần cho nó tìm wifi xong là ngon à >>>

4. anhlanovember1992

anhlanovember1992 Dự bị

cho em hỏi ké tí, em cắm cáp mạng vào thì tv phát được wifi thì phải, em dùng điện thoại dò thì nó ra nhưng cần mã, em nhập mã wifi rồi mà không được, bác nào giúp em với

5. tinhte123456789

tinhte123456789 Thành viên

ù, mình cũng có thắc mắc giống hệt bác này
    Nhà mình cũng dùng tivi Sony thế hệ mới, cắm dây LAN vào tivi và thấy tivi có phát Wifi vè mình đã dò được pass của nó, bắt được wifi của tivi rồi nhưng vẫn không vào được mạng internet.
    Các Pro chỉ giao thêm nha

6. manhhuy8x

manhhuy8x Thành viên

Nếu bác không làm được thì có thể gọi lên trung tâm chăm sóc khách hàng của Sony để được gặp bộ phận kĩ thuật họ sẽ hướng dẫn đầy đủ cho bác. Thân!

7. swat_mt

swat_mt Thành viên

Để lấy password của WIFI tivi Sony thì làm theo clip sau:

anhlanovember1992 thích nội dung này.
  8. Nguyen Duy Hieu

Nguyen Duy Hieu Thành viên

hay

9. t3nvippro

t3nvippro Thành viên

các bác ơi tv em KDL-40HX750 cũng có pass rồi hiện kí hiệu có wifi rồi nhưng vẫn ko connect vs internet đc :(... bác nào giúp em mới

10. tumap92

tumap92 Thành viên

Mình có tv rm-gd027 iphone có phần mềm media remote , kết nối wifi dc rồi sao không điều khiển tv dc?

11. thanhtanmabu

thanhtanmabu Thành viên

các bạn cho mình hỏi với,tv nhà mình vào wifi,gỏ pass nhưng k vào dc internet,có pro nào giúp m dc k,thanks