Về Xiaomi mi2 (Update Mi3)

hvung1982
7/7/2013 4:37Phản hồi: 10.878
10.878 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungeon8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào cài SMiui cho Mi3W không 😔
Em oánh vật với bản này từ chiều rồi bó tay rồi, quay trở lại bản EU rồi :(
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
Các bác cho mình hỏi mình bật chế độ đa nhiệm để quản lí ứng dụng đang chạy ý ạ hay bất gì chỗ nào có hiệu ứng blur vs gradient là nó lại nhòe và rỗ rỗ như vậy ạ, máy bác có bị như vậy không ạ, nhìn hiệu ứng blur khó tin quá

@hieucocc Đây bạn :
http://xiaomi.eu/community/threads/4-8-22-last-v5-for-mi3-4.25457/
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
@tuankhanh191 hiệu ứng mờ (blur) thì em biết ạ, nhưng cái nó rất nhoè chứ không như blur thường hay blur như trên ios, nó rất nhoè ạ, em làm UI nên em biết như nào là blur nhoè ạ, không biết những máy khác có tương tự không thôi
@hieucocc B nên so sánh với mi4 khác chứ đừng nên so sánh với os khác b ơi! Thanks
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
@tuankhanh191 cảm ơn bác Khanh đã hổ trợ nhiệt tình, mình đang hỏi ae đang xài mi4 mà, không biết sao nữa
Bác tunglanh123 ở HP à. Em cũng HP này
@Feb.H Uh. Tớ ở Thiên Lôi.
@tunglanh123 Em ở Trần Quang Khải, gần bệnh viện Khoa sản. Mi3 bị gãy chân sim có sửa dc ko bác? Em mua của 1 bác trong SG. Lúc nhận về thì ko nhận sim. Liên lạc với ngườii bán thì bác ấy đổ cho em làm hỏng máy
@Feb.H Mình chưa hiểu lắm gãy chân sim là như nào? Sao bạn biết nó bị gãy?
@tunglanh123 Em đoán chắc là gãy 3 chân tiếp xúc sim ở trong. Em gửi trả maý thì bác bán máy bảo bị gãy chân sim, nói là do em đút khay sim ko cản thận làm gãy. Bó tay luôn
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
MI3 giờ bán bao nhiêu các thím nhỉ
sunnychung
ĐẠI BÀNG
9 năm
tháng 3 rùi mà vẫn chưa nghe thông tin khi nào ra mi note pro nhỉ mấy thím?
@sunnychung Dự là ra cùng với Mi5 >>> Bộ đôi hoàn hảo 😁
Mấy bác xác nhận giùm e về vụ hiêu ứng rỗ của mi4 nhé! Có phải mua máy test xem màn hình có rỗ ko là test như nào? Máy e mua chính hãng bên thượng hải. Có bác nào ở gần @hieucocc cho b ấy mượn mi4 so sánh giùm e. E cảm ơn
Nếu máy e lỗi e chấp nhận trả tiền lại nhưng nếu vì cảm giác của bạn ấy về mi4 như vậy là bị lỗi thì e xin lỗi vì bạn ấy k tìm hiểu kỹ về mi4 trc khi mua.thanks các bác
Ai xài qua Mipad rồi cho xin ý kiến chi tiết với ạ, qua đây mà ko hỏi đc là ko biết đi đâu nữa luôn...chưa xài em nào của Xiaomi cả, MI3W chỉ lướt qua thôi
hvung1982
TÍCH CỰC
9 năm
@nbgiang88 Mipad pin trâu, màn hình đẹp. Bạn cứ yên tâm 😃
E tính mua meizu m1 note ở doku có nên k các bác , nếu chuyển 100% thì đc giảm 200 phân vân quá
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
trong hội có bác nào ở Huế pm em so sánh máy với
Theo thông tin em nhận đc thì mi4 màu đen chỉ có bản TD-WCDMA thôi( ko dùng 3G ở VN). Thím, mợ nào có bản 3G màu đen thì share cho ae xem với! Ko bít có phải fake ko?
中国电信 3G phone can use in WCDMA+CDMA+GSM. Thông tin nàychuẩn ko các thím?
@tunglanh123 M bán cho @hieucocc rồi. Bạn nhờ bạn ấy chụp xem

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
@tunglanh123 đây bố cu Phong ới, tháng 4 đi Khựa có mua dùm e cái dán gỗ sau lưng mi4 được ko thế? ^_^
@hieucocc Ku click vào phần anh khoanh đen coi có những tần số nào? (CDMA, WCDMA v.v )
Anh từ hồi chuyển sang quản lý B.P Sản xuất thì ko được đi công tác roài. Anh gửi ku bạn mua hộ thoai. Xèng nó nhận roài, máy nó order roài, phụ kiện nó hốt về roài thì còn đâu mà mua hộ nữa. Toàn ae thông báo muộn thôi! Hẹn lần sau nhá!
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
@tunglanh123
hvung1982
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm nay đem em Mi4 đi sửa mà chưa ổn ImageUploadedByTapatalk1425902571.880793.jpg ImageUploadedByTapatalk1425902585.014252.jpg ImageUploadedByTapatalk1425902599.065979.jpg ImageUploadedByTapatalk1425902610.049986.jpg

Sent from my iPhone using Tapatalk
Lanh tanh bành quá😔😁
dungeon8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả mấy anh em ở đây được tận mắt xem bên trong em ý như bác @hvung1982. Đây gọi là trong rủi có may bác ạ 😁
Lột hết đồ em nó roài còn gì?!!
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
thím vững có duyên với sửa chữa nhể, hết mi3 rồi đến mi4 😔
hvung1982
TÍCH CỰC
9 năm
@linhdt Con Mi3 ko phải sửa, đổi lấy con Mi4 này rồi sửa 1 thể đó 😁
Thông báo: 19th Mar này em sẽ về với đội các thím nhá! ^_^
hvung1982
TÍCH CỰC
9 năm
@tunglanh123 Con Mi4 ko thay được cảm ứng ko chính hãng rồi, chắc phải vác xuống nhờ thím thôi 😔

@hvung1982 Okie, thím cứ đáp xuống đây cho tôi. Tôi gánh cho vậy!
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
Camera Mi4 có chống xướt không mấy thím nhỉ? Em thấy hơi xướt lông mèo rồi

Miui có cái tính năng kính lúp soi chữ như bên iphone mà em tìm ko ra, mấy thím giúp e vs
hvung1982
TÍCH CỰC
9 năm
@tunglanh123 Là miếng dân màn hình đó thím, ko thì chơi kính cường lực cũng được.

hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
@hvung1982
Cái tính năng mà dí vào chữ nó hiện ra rõ hơn cho mình soi chữ ý

Máy em bật chế độ máy bay qua đêm mất 17% pin 😔

Lâu rồi xài lại xào mì thấy cùi quá
@hieucocc Gì mà tốn pin thế? Liệu có vấn đề ko?
devilbat4202
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieucocc máy có vấn đề roy, máy mình để bt, qua đêm mất 5% thoy
@hvung1982 mi4 của anh bi gì thế.

Sent From My Xiaomi Mi3W
hvung1982
TÍCH CỰC
9 năm
@Phicuongtphcm Máy anh bị vỡ màn cảm ứng 😔

@Phicuongtphcm Ngã dập mặt😔😁
@hvung1982 Anh sửa lại đc chưa?giá thế nào?

Sent From My Xiaomi Mi3W
hvung1982
TÍCH CỰC
9 năm
@Phicuongtphcm Ko sửa được, thay cảm ứng ko zin vào màn hình nó bị rung rung 😔
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm
đêm em làm việc xong là đã 11h rồi cắm phone đi ngủ nghe nhạc, bật chế độ máy máy, sáng dậy 6h đi làm còn 3% định lên tinhte phát nhưng mới vào đã tắt nguồn 😔

@tuankhanh191
@hieucocc Mấy % cuối nó tụt nhann lắm bạn. Mặc dù bạn bật máy bay nhưng đã tắt ứng dụng chạy ngầm chưa? M chỉ cần tắt kết nối và ứng dụng chạy ngầm thì chưa bao giờ tụt hơn 2% 1 đêm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019