[Vega LTE-A A880S] ROM VEGA_LTE-A_A880S_S0221125-deodex

vuidoi
14/11/2013 18:9Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xài đc 3 tuần r. time đầu hk s. tự nhiên h xài nóng. pin để qua đêm tụt 10%. lâu lâu tự sáng lên nữa 😔
Screenshot_2014-04-20-20-42-32.png Mình đang dùng bản này nhưng thi thoảng lại bị khởi động lại, ccó ai biết chỉ mình sửa lỗi này với.
@halci1980 Cài bản mới của mình vào xem sao. Bản của bạn là bản cũ S0221126 nhưng lại dùng baseband bản mới nhất S0221133
8600gt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bữa nay để máy qua đêm, cứ 7 tiếng là 1%, ngon phết nhở?
Em dùng 1.33
Bác Vuidoi có thể cho em xin tập tin và hướng dẫn mod lại bộ icon trên thanh status bar về gốc được ko? Cái phần trăm pin trong cục pin là... cải lùi.
Em cám ơn!!!
@8600gt trên máy mình không còn tập tin gốc, bạn xin ai cái file systemui.apk về up lại và máy là được ngay ấy mà, nhưng nhớ xin file systemUI.apk đã được deodex
bkinvent
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuidoi Bác cho em xin cái file "systemUI.apk đã được deodex " Em cũng thấy cái biểu tượng cục pin nó phình to ra lại hiện số % pin trong đấy nhì xấu lắm. bác hướng dẫn cụ thể để modback trở lại cái biểu tượng cũ của stock được ko ạ, có phải là ý của bác là copy file systemUI.apk (stock) đã được deodex đè vào cái file systemUI.apk trong file room của bác không ạ ? , em ko biết làm thế nào mong bác hướng dẫn cụ thể từng bước ạ. Nếu bác có file thì bác gửi giúp em vào mail: bkinvent@gmail.com.
Cảm ơn bác rất nhiều.
@bkinvent Bạn tìm bài viết dạy mod systemui.apk. có rất nhiều trên diễn đàn này, vào mấy box của samsung,lg....gì đó cũng được. Bạn chỉ cần đổi file hình ở trong res/drawable-xxhdpi tìm hình cục pin to đổi thành nhỏ.....làm đc tới đó nhắn mình,mình đưa file xml gốc bạn thay vào là được ngay ấy mà
Vậy mình có cần về bản gốc không? Hay cừ như vậy úp qua vecovery ?
@halci1980 Nếu bạn up bản mới nhất thì chỉ việc ínstall qua cwm recovery thôi. Thử fullwipe xem sao. Mình dùng hơn 1 tháng nay thấy cũng ổn định lắm. Nếu vẫn còn tình trạng reboot máy thì xem lại tại sao nó lại reboot(chơi game, mở soft gì?....)rồi lên nói lại xem sao
Cho minh xin cái linh của bản mới nhất với
@halci1980 Link đầu tiên trang 1 ấy
Mình đã úp lên bản 133 dùng từ sáng tới giờ thì lại bị reboot lại.
Screenshot_2014-04-22-22-30-44.png Screenshot_2014-04-22-22-30-44.png
@halci1980 Bạn đã fullwipe chưa? Vào cài đặt rồi bấm vào : Sao lưu khôi phục. Bấm vào khôi phục cài đặt gốc. Sau đó lên ch play. Tải phần mềm Battery Calibration của Nema về. Sạc đủ 100% bấm vào calibration. Sau đó xem lại còn bị reboot hay ko
Mình fullwipe tất tần tật nhưng cứ dùng được mấy tiếng lại bị reboot lại
@halci1980 xem lại cục pin đi, vì rom mình làm rất nhiều người dùng, trong đó có cả mình, nếu nó mà như thế thì đâu ai dám xài 😁
Máy mình mới mua được tháng, pin vẫn dùng bình thường. Chỉ từ khi nâng cấp là bị reboot lai. Mà mình đã làm theo tất cả những gì bạn hướng dẫn nhưng vẫn bị reboot lại. Bạn có cách nào khác để sử lý không?
@halci1980 Bạn ở đâu? Nếu ở Hà Nội hôm nào lên Ngã tư sở. Có hội chuyên máy vega, vào diễn đàn vegaviet.com mà xem, họ xem máy cho,miễn phí bạn ạ
Mình ở lào cai, nhờ thằng bạn mua máy o didongthongminh cho llên bây giờ phải tự mày mò. Mà từ tối tới giờ có khoảng 5h dồng hồ đã bị reboot lại hai lần rồi. Ưc chế vãi, không khắc phục dược chăc phải tiến em nó đi thôi.
@halci1980 Mình cũng mua ở di động thông minh. Máy đầy đủ phụ kiện thêm 2 cục pin....Dùng từ tháng 9-10 năm trước....tới giờ vẫn thế. Mà mình ở tận Đức chứ ko ở Việt Nam. Nhưng tuần sau mình đổi Oppo find 7a rồi... Máy gon bổ rẻ
Bạn có bản rom 133 gốc của con này không? Cho mình xin cái ninh nhé, về úp xem có hết reboot lại nưa k? ngày naào cũng bị đôi lâần bực hết cả mình.
@halci1980 http://www.vegaviet.com/threads/56065/
https://vkl.box.com/s/59iwtn8opw0ua63dx03h >>>> flash như rom cook
Xem hộ mình cái sơ đồ này với. Thi thoảng lại khởi động lại.
Mình thua rồi bạn ơi. Thường thì lỗi phải xờ được vào máy mới biết. Nếu chỉ nhìn hình mà biết thì mình siêu quá rồi. Nhưng biểu đồ pin cho thấy pin hoạt động ổn định đấy. Bạn thử ko cài bất cứ phần mềm nào vào máy. Xem nó hoạt đọng có bình thường hay không.
Screenshot_2014-04-28-21-24-32.png Bi mot phat reboot lai ban xem co phai tai pin k?
Bạn cài phần mềm cpu temp. Để cái widget ra màn hình theo dõi nhiệt độ máy là bao nhiêu. Android nhiều máy bị trường hợp nóng quá sẽ tự rebooot lại máy
Vega đã nhảy 1 nhát lên 4.4.2 thỏa sức đam mê nhé các thánh.
Thêm tính năng Multi windows copy của Galaxy Note nữa này
Bấm 2 nhát lên Status bar để tắt màn hình,đỡ phải mất công mod...
Bác nào làm ơn upload cho m cái link rom stock cho 880 vs
M k thể kéo về từ bên vega hay choimobile dc

Gửi từ IM-A880S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
Rom 4.4.2 các bác vào Settings/Sercurity/ App opps.... Mở phần mềm ra để xem cái nào đang đòi dùng quyền gì(gps,wifi,sms...) giao diện tùy chỉnh đơn giản
M đang ở 4.2.2 bản mod,m down binx hoặc zip stock 4.4.2 về úp luôn có dạc k các bác
Gửi từ IM-A880S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
Bản rom KITKAT đàu tiền cook được. Gửi SMS qua Hangout full kí tự, nhưng trình mặc định o gửi được, chưa biết chữa.
Cách Install như sau cài TW recovery, chọn Wipe, bấm vào advanced wipe rồi đánh giấu thích wipe cái gì thì wipe...... Sau đó Install file này trước http://download.chainfire.eu/396/SuperSU/UPDATE-SuperSU-v1.94.zip
Sau đó Install bản rom này http://goo.gl/43s9db
@vuidoi He he rom đâu mà có mỗi superSu em 😃😃😃😃😃 bên này ct cấp find7 miễn phí cho dev mà em ko tham gia à??? Anh thấy one plus one qc cũng ghe lắm mà giá cũng ngon ko biết ntn

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk
@typhn71 Em đặt mua rồi, mà tới 16-5 nó mới giao hàng. Mất 399€ miễn phí tiền gửi.
@vuidoi Là bao nhiêu việt nam đồng em, anh thấy 1+1 hình như cấu hình tương đương mà rẻ hơn thì phải

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk
@typhn71 Cũng ngang với giá ở Việt Nam thôi anh. Em thích máy này vì nó thay được pin..... Em dặt máy, đặt theo cả pin luôn, chờ vào tháng nó ra dock sạc mua luôn thể. Em nghe bọn dùng rồi nó bảo con này loa trong,loa ngoài nghe hay lắm, ko thèm chấp iPhone 5s ...máy cũng có chức năng cần phải có của đt năm nay là quay phim Hd 120 khung hình/s, để quay chậm í.. Mấy cái trò mèo này Note 3 ko làm được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019