Vessyl: bình nước biết nó đang chứa gì

Nam Air
22/8/2014 3:31Phản hồi: 42
Vessyl: bình nước biết nó đang chứa gì
vessyl (1).jpg

Vessyl là chiếc bình nước đặc biệt, có khả năng nhận biết nó đang chứa thứ chất lỏng gì, chẳng hạng như cà phê, bia, nước ngọt, sữa, nước lọc... và thậm chí là theo dõi được hàm lượng dinh dưỡng bên trong các dung dịch đó mà chúng ta sẽ uống. Đây là dự án tạo ra một thế hệ ly uống nước thông minh do các bạn trẻ ở Mark One đang thực hiện, giá đặt hàng trước của Vessyl là 99$, bắt đầu giao hàng đầu năm 2015.

Chiếc ly Vessyl có dung tích 385ml (13 oz), được sử dụng như một chiếc bình đựng nước thông thường, nhưng nó được trang bị những tính năng đặc biệt rất độc đáo, ví dụ khi chứa cà phê, nó sẽ theo dõi chúng ta nạp vô người bao nhiêu caffein, hoặc khi chứa nước ngọt thì sẽ nhắc nhở chúng ta sẽ uống bao nhiêu đường. Những thông tin này sẽ được sync với ứng dụng Android/iOS hoặc các thiết bị đeo được để người dùng tiện theo dõi hơn.

vessyl (1).png

Mark One thậm chí còn trang bị cho Vessyl chức năng sạc không dây, với bộ đế sạc bán kèm theo sản phẩm, giúp việc sạc pin tiện lợi hơn. Vessyl sạc đầy pin trong 60 phút và dùng được 5-7 ngày bình thường cho mỗi lần sạc đầy. Nếu quan tâm, bạn có thể đặt hàng trước ở đây với giá 99$, giao hàng đầu năm 2015.

vessyl (2).png

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sản phẩm này có ích quá, nhưng mình là 1 kẻ ham ăn uống, miễn ngon miệng là được. Chắc không mua đâu.
alphi
TÍCH CỰC
10 năm
@sunny_summer Mình đoán bạn rất mủm mĩm

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@alphi À ờ ùm ... bạn đoán khá đúng. 😔(
rất tốt dành cho những người bị bệnh tiểu đường,tim mạch 😁
1 sản phẩm "màu mè".
Bên Tây có thể cần, chứ VN thì không. Bỏ ra hơn 2 triệu chỉ để mua 1 cái cốc, người ta sẽ mua 1 cái cốc đồ cổ hoặc gốm sứ gì gì đó có giá trị. 😁
Kazna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LRA "Giá trị" của cái này nằm ở tính hữu ích của nó cho cuộc sống. Còn đồ cổ với gốm sứ cao cấp, nói thiệt chỉ để chưng cho đẹp. Với chừng đó tiền mình sẽ chọn mua bình uống này chứ ko thèm mấy cái đồ vớ vẩn kia.
ngoanrazo
TÍCH CỰC
10 năm
nước thánh tề thiên nó phân biệt đc ko ta 😁
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Bình nước màu mè hoa lá hẹ có đủ !
Tương lai chắc răng giả cũng dc gắn wifi 😁
@kieuminhtien994 Để diệt sâu răng hả bác?
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
10 năm
Câu này nghĩa hơi thiển cận thì phải. Mình ko hiểu nghĩa lắm??
thuy.nld9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Black Mamba Không phải sạc đầy trong 60' đâu. Ý thớt nói đúng nhưng diễn đạt chưa hết ý nên m.n khó hiểu thôi. Ý là dùng liên tục trong 60' nhưng trong quá trình sử dụng hàng ngày thì được 5-7 ngày(trung bình mỗi ngày sài 10')
@Black Mamba CCMNR 😃 Снимок.JPG
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PhongVu6263 Thiển cận Nghĩa là nông cạn. Cũng không lung tung lắm đâu
@thuy.nld9x Lại chả thế hả bạn, mình tra nguồn rồi mới nói đó.
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
10 năm
co gi khac nhau voi cai viec ngo vao cai ly coi no chua cai gi ?????
Khi nào bình nước này có trang bị :
CPU chip Snapdragon 800
3GB RAM
PIN dung lượng 3200 mAh
Màn hình 5" độ phân giải 2k
Bộ nhớ trong 128GB
Camera 50mpx
NFC,Blu, Wifi, 3G, bla...blaa... Thì mới hợp thời đại.
@quangvu313 Bình nước bạn muốn trang bị những thứ trên để làm gì...
@quangvu313 Em suýt chết vì câu nói của bác. rofl.gif
thiết kế đẹp, nhìn sang trọng nhưng nếu nó nhận được cả chất độc, phân tích thành phần nước uống lúc đó 2tr nó sẽ xứng đáng hơn @@
@phuctran.iuerd Mình ko rõ mấy vụ phân tích thành phần tốn kém thế nào, nhưng mà với chức năng ấy thì 2tr có lẽ là quá rẻ 😁, có biết bao nhiêu thành phần tồn tại trên thế giới chứ 😆
Chứa tinh binh nó có phát hiện được không ??😁
Hay & thông minh nhỉ? 😃
Có chiếc đũa thông minh chỉ cần nhúng vào thức ăn là biết thức ăn đó OK hay đã bị độc ăn sẽ đau bụng không nhỉ,
@Sơ mi nam Nhật Bản hồi xưa vua chúa hay dùng đũa bạc để thử thức ăn.
Smart cup 😁
😁 công nghệ giờ phát triển quá, nhưng vẫn chưa có thứ mình muốn.

Đang mơ có một thiết bị ko cần mở mắt vẫn xem đc phim.
@Apple Haters 2.01 mình thì mơ 1 thiết bị không cần đi ị mà vẫn không buồn ị :D
@tranbinh.vncs ị là một khoái cảm của đời người ko ị phí ra :D
meo35
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở việt nam mà dùng cái bình này người kỷ tính ...chắc không dám uống thứ gì luôn !!!!!
hcto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua cái này cho ba mẹ xài thì tốt quá, theo dõi được lượng đường từ thức uống hằng ngày tránh bị tiểu đường
Hacker sẽ làm bia thành nước ngọt 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019