HỎI ĐÁP? Vì sao Iphone 4s hàng Mỹ được chuộng hơn vậy ???

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi TuyetSnow, 31/7/12. Trả lời: 28, Xem: 2728.

1. TuyetSnow

TuyetSnow Thành viên

Em vừa mua cái Iphone 4S hàng xách tay của 1 cửa hiệu uy tín ở Sài Gòn, em hỏi hàng Sing nhưng anh chủ tiệm bảo là chỉ còn hàng Mỹ và thật ra hàng Mỹ được chuộng nhiều hơn ! Em thắc mắc muốn hiểu thật ra có sự khác nhau nhiều giữa các loại í ko, mí anh mí chị ai bít cho em xin chút ý nhen em cảm ơn nhìu nhìu lém ! ^^

:
  2. Sherlock_nguyen

Sherlock_nguyen Thành viên

bạn ăn cơm Hến ở Huế ngon hay ở những tỉnh thành khác ngon. Đơn giản là vậy thôi bạn àk. Mình suy nghĩ zại thôi. Cái gì ở nơi gốc gác của nó thì phải ngon thôi.

3. tcl1972

tcl1972 Thành viên

Theo mình thì ở đâu cũng thế thôi, đều sản xuất tại nhà máy đặt tại Trung Quốc mà. Tay chủ tiệm nói với bạn như vậy là không đúng rồi chắc là để bán được hàng thôi, hiện nay trên thị trường iphone xuất xứ từ Sing và HK luôn đắt hơn các thị trường khác. Riêng hàng Mỹ (LL) và hàng Korea (KH) thường là có giá rẻ nhất đó bạn.

phamloc_ct thích nội dung này.
  4. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

hết hàng sinh
    chỉ còn hàng mỹ
    coi thử xem có phải hàng bảo hành ko

5. hoangtien123

hoangtien123 Thành viên

đó h mình mua máy xách tay chưa bao h dính hàng Sing
    chủ yếu là LL, VN và Anh qốc
    chất lượng như nhau cả

6. tcl1972

tcl1972 Thành viên

Bạn ơi VN là hàng Việt Nam mà xách tay gì ?????

7. hoangtien123

hoangtien123 Thành viên

mình ghi nhầm, sorrie bạn ;)

8. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Chất lượng chả khác nhau gì cả, phần mềm thì có 1 số nước bị cắt giảm 1 số tính năng ( do luật của nước ấy ), cửa hàng bảo vậy để bác mua thôi, không lại bảo chỉ còn hàng Mỹ mà hàng này kém lắm rồi bảo bác chờ hàng Sing về.
    Đồ điện tử nó sản xuất hàng loạt chứ có như đồ ăn mỗi người nấu mỗi khác cho dù có cùng 1 công thức.

9. minkiu1

minkiu1 Thành viên

4s h cũng có hàng bh r à

10. Công Trị Hi

Công Trị Hi Thành viên

có lâu rồi bạn ah

11. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

đều lắp ráp một chỗ cả thôi , có khác cái gì đâu nào .

12. unlockiphoneatt

unlockiphoneatt Thành viên

Giống nhau bạn ơi. Chắc tại thằng Mỹ đất rộng hơn những thằng khác nên được chuộng hơn :D

13. nguyentranquoctuan1993

nguyentranquoctuan1993 Thành viên

Mình có nguyên bộ nhà táo đều là LL hết luôn.
    1. The new iPad LL.
    2. iPhone 4s LL.
    3. iPod touch Gen 4 LL.
    PS: chỉ thích xài LL nhất.

Apple4s thích nội dung này.
  14. minkiu1

minkiu1 Thành viên

Làm tn để nhận biết hả bác

15. TuyetSnow

TuyetSnow Thành viên

Em cảm ơn mí bạn nhìu, nhưng có lần e đọc đc bài của bác dangntv có viết như sau :
    " Cùng 1 cái iphone nhứng nếu muốn vào thị trường Mỹ thì phải chịu dược độ rơi 1m, sức đè 50kg chẳng hạn ... trong khi đó thì ở Việt Nam lại thấp hơn, chỉ cần chịu được độ rơi 0.8m, sức đè 30kg thì có thể vào thị trường Việt Nam. Cái này là do tiêu chuẩn chất lượng của mỗi nước người ta qui định. Chính vì thế mà ở Foxcon có hẳn những dây chuyền chuyên sản xuất cho UE, USA (được gắn mã là LL, ...) chứ ko phải làm đại trà giống nhau rồi Apple muốn xuất đi đâu thì xuất như ông nghĩ đâu."
    Em muốn biết có đúng hay ko @@ !!!
    Uhm còn việc cái màn hình nữa, thật sự nó màu vàng mờ chứ ko có trắng sáng giống như cái 3GS lần trước em mua ở Singapore, e cũng nghe nói là đợt này 4s nào mh cũng bị như vậy r thấy hơi bùn bùn vì màu rõ ràng là ko đẹp hiz...nhưng e vẫn yêu Iphone như là baby của e vậy đó hiz...

16. hwaseungvina

hwaseungvina Thành viên

Mình đi vũng Tàu, có đoàn văn nghệ nên lấy máy ra quay video, sơ ý rớt cái bộp xuống nền gạch, tưởng em nó bỏ mình đi mãi, ko ngờ cầm lên vẫn sử dụng tốt, ko bị vỡ màn hình hay trầy xước gi hết. Mà em nó ở chuồng Ko mặc gi hết. 4s LL

17. phongtran2804

phongtran2804 Thành viên

Hàng điện tử khi mình mua nó thì phước chủ may thầy thui à, mình có 2 thằng bạn mua 4S, 1 thằng mua con 4S chính hãng mà đủ thứ bệnh đi bh 2 lần rùi, lần này đc đổi 1 cái mới, thằng kia thì mua hàng xách tay ZP xài tới giờ ngon lành chả có trục trặc gì. Mà nói thật ở VN này tìm được người bán hàng làm ăn đàng hoàng uy tín còn khó hơn lên trời, gặp toàn dân lừa đảo chụp giựt không.

18. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ko hẳn thế đâu
    vì bán đúng giá ($ nào của ấy)
    sao rẻ thế chắc hàng đểu
    nên bán cao chút
    mà ai sài IP chẳng muốn nâng giá trị con hàng của mình

1 mớ rau muống 2 ngàn nếu đi bộ
    5 ngàn nếu đi sh

19. minhphammr

minhphammr Thành viên

Trước giờ mình thấy chỉ có hàng điện lạnh thì còn như thế. Chứ hàng vi tính điện thoại cái nào cũng như nhau. Xiu thì hỏng ko thì thôi.
    Nói thẳng ra là người VN sính ngoại, nghe thấy Mĩ là máu chứ gì. Em thì em thích hàng Pháp vs VN nhất, vì được cục sạc 2 chân tròn đẹp.

20. TuyetSnow

TuyetSnow Thành viên

Đã mình nói là cửa hiệu uy tín chứ đâu phải tầm bậy đâu mà bạn cứ khen chê, mình chỉ muốn hiểu rõ hơn sự khác nhau thôi, chớ hàng BH hay ko thì mình hiểu rõ mà, nhưng mình nghĩ có thể mình đã mua dc giá tốt ở 1 cửa hàng uy tín là vui rồi hihi...14tr250 nghìn, cửa hàng RÂU VÀNG này toàn Apple trông thật Pro, thật sự nếu mình có thể đợi 1 chút để mua giá 720 Đô Sing người thân mua về cho mình ( khoang hơn 12triệu thôi ) còn rẻ hơn nhưng mình đợi ko nổi...Mình nghĩ là hàng nào cũng có chất lượng chug hay riêng tuỳ vào nơi bạn mua nó thôi @@