Viber không sử dụng được trong wifi. Nhờ các bác giúp đỡ!

needlove
18/10/2012 10:14Phản hồi: 39
Các bác ơi, các bác cho em hỏi là tại sao iphone 4 và iphone 4s của em đều không sử dụng được Viber khi máy đang trong wifi của công ty. Khi gửi tin nhắn thì nó cứ sending... miết rồi báo là not sent..😔.. Nhưng có 1 điều là thỉnh thoảng em lại gửi được bằng Viber qua Wifi của công ty... >_<.. Em cũng không hiểu hay cần điều chỉnh gì nữa vậy các bác.. Em đã bật Wifi và Dữ liệu di động lên ạ..
Sài 3G thì Viber nó nhắn tin hay gọi là bình thường ạ.
Em cũng không biết có phải mạng Wifi của công ty nó chặn viber không ạ!!..
Các bác giúp em vấn đề này với ạ, em xin cảm ơn các bác!
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

needlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có gặp vấn đề này không, giúp mình với
khanhdbp
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dự ko sai thì là do wifi của cơ quan bác đang sử dụng firewall. Nó sẽ chặn ko cho Viber kêt nối đâu, nên ko gọi được là đúng rồi. Thường các công ty sử dụng firewall để quản lý nhân viên của mình, ngăn chặn1 số web cấm và các địa chỉ web do quản trị viên đặt. Bác thử vào mấy trang xxx xem có được ko 😁
Cơ quan em cũng vậy,nên cái này chắc em dự đúng :D
khanhdbp
TÍCH CỰC
12 năm
Tặng bác thên cái này:

Thế nào là tường lửa và nó sinh ra để làm gì?

Chỉ đơn giản theo nghĩa tiếng Việt đó là một cái tường bằng lửa mà nếu muốn vượt qua nó thì bạn chắc cũng gần như một con gì đó bị thui ấy .Còn hiểu theo nghĩa cao siêu thì nó là một tấm rào chắn vô hình đặt ở đâu đó trong một phạm vi nào đó để ngăn chặn các Site kiểu mà một số người có chức quyền không muốn xem hay cố tình nói là không đáng xem!!?? Thế đó đôi khi cuộc sống cũng thật hay . Thế là Tường lửa sinh ra .

Theo thông tin cắt nhặt được thì hiện nay Việt Nam chúng ta cùng với 21 nước nữa trên thế giới dùng cái Tường lửa này để quản lý Văn hoá trên mạng Internet tại mỗi nước theo quan điểm khác nhau nhưng tựu chung là thế.

Ở Việt Nam chúng ta thì tất cả mọi con đường của Internet đến với bạn dù bất cứ đâu trên toàn lãnh thổ đều phải qua một trạm kiểm soát Văn hoá này nó được gọi là Proxy và được đặt ngay tại Thủ đô Hà Nội của chúng ta và tớ cũng không rõ nó nằm ở đâu. Nó hoạt động cũng khá hay là bất cứ một trang Web nào được bạn duyệt trên máy tính của bạn thì trước hết nó phải được kiểm duyệt ở cái Proxy này và nếu nó thuộc trong danh sách cấm không được vào thì bạn có vào mãi thì cũng thế thôi .Nó thuộc danh sách cấm tức là nó bị chặn tường lửa rồi đó hic hic . Khi bị chặn tường lửa thì bạn cứ tưởng cái trang Web của bạn đang vào là không tồn tại vì nó cứ báo là "The page cannot be displayed" vv..vv tức là có ý là : Nó không tìm thấy hay không tồn tại. Nhưng thực ra nó vẫn cứ sờ sờ tồn tại trên mạng mới chít chứ hic hic .Nếu bạn tin là nó không tồn tại thì hãy mail sang bên Lào cho anh bạn nào đó hỏi xem anh ấy có vào được không nha .

Thứ nhất là rất đơn giản nếu bạn đã đọc bài cùng học cách trèo tường của VTV4 nhưng nó cũng khá nhiều IP (Địa chỉ) và Port (Cổng vào) vì thế bạn sẽ nản khi thử vài cái không vào được. Bây giờ tớ chỉ xin chỉ một vài cái địa chỉ mà tớ hay dùng thôi cho tiện và vào được 100% .

Hiện nay các cổng 80 và 8080 đã bị chặn và bạn phải nghĩ tới dùng cổng khác có khả thi hơn bạn à .Việc dùng một Proxy server để vượt tường lửa không còn xa lạ với đa số các bạn nhưng dùng thế nào cho đúng và tốt mới là điều đáng nói .Khi dùng dịch vụ Proxy server bạn sẽ vào trang web bị chặn bởi một trang web khác mà thực chất là nhờ nó vào hộ bạn trang này mà không bị lộ tẩy với bọn Proxy HN ấy.

Cách tìm proxy trên NET

Vào trang web http://www.atomintersoft.com/product...xy/proxy-list/ để tìm proxy, trang này được update hàng ngày

Có 2 cách để vượt tường lửa

Cách 1: Cấu hình sử dụng proxy trong Internet Explorer (I.E)

Bước 1: Từ cửa sổ I.E, chọn Tools -> Internet Options

Bước 2: Trong cửa sổ Internet Options, nhìn phía trên có các tab, chọn tab Connections, trong Connections, nhìn xuống dưới bạn chọn tiếp LAN Settings...

Bước 3: Trong cửa sổ Local Area Network Settings
+ Mục Auto.. configuration bạn bỏ qua chẳng điền gì cả.

+ Mục Proxy Server : Bạn đánh dấu (tick) vào box Use a proxy server . Có hai việc bạn phải làm :

Trong box Address : bạn gõ vào 212.113.35.174
Trong box Port : bạn gõ vào là: 3128
Rồi bạn chọn OK tiep theo Trang trước là Connections bạn cũng chọn OK .

+ Nếu rủi ro bạn không vào được bằng IP và Port trên, thì nên uncheck proxy ra kiếm lại một cái proxy khác:

Cách 2 (Dễ Hơn):
Các bạn chỉ việc vào 1 trong những trang web sau và đánh vào địa chỉ của diễn đàn.. và truy cập vào diễn đàn thông qua các trang web trung gian này:

http://www.anonymization.net/ (Trang này vượt nhanh và coi được hình ảnh)

http://www.the-cloak.com/login.html# (Chú ý là khi đánh vào địa chỉ của diễn đàn ngay sau phần http:// như sau : www.trehoangdai.com

Nếu các proxy trên không đi được bạn có thể dùng google để search các proxy khác, từ khóa "proxy list" để tìm thêm proxy...

Nguồn VN zoom
needlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, vậy giờ em không biết giải quyết trên iphone bằng cách nào đây ạ! Trên laptop thì em có thể sử dụng Hotspot Sheild chứ ip ko biết có chương trình Fake ip nào không aj!
bluetech
ĐẠI BÀNG
11 năm
@needlove Seach hostpot trên appstore chưa bạn?
needlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, em cũng không hiểu là nếu để nó vô wifi lâu thì nó lại gửi đc các bác ạ, lâu lâu nó lại gửi đc... Em cũng không biết khắc phục sao nữa
tunganhstar
ĐẠI BÀNG
11 năm
e cũng bị y hệt như bác chủ topic 😔 k thể nào dùng wifi để gửi tn cũng như gọi bằng viber, nhưng bật 3g thỳ lại bt, e đã gỡ viber r cài lại k biết bao nhiêu lần, cấu hình lại cả router wireless, vẫn vậy, tự nhiên mấy ngày hôm nay nó bị, trc e dùng có sao đâu :( bác nào khắc phục đc lỗi này chỉ e với
Mình cũng đang bị tình trạng tương tự. Dùng 3g thì đc còn wifi thì không gửi tn đc. Wifi mình dùng vnpt. Có ai bị tình trạng tương tự không giúp m với.
vampirezz
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 ngày nay mình cũg đag bị tình trạng này 😔 3G hay wifi cũg bị. Hình như Viber đag gặp vấn đề, vì mình có vài người bạn ở nước ngoài cũng bị tình trạng như vậy. Ko riêng gì Viber, Line và Kakao cũg đag gặp tình trạng trên, ko bik có phải do nhà mạng VN đang chặn ko :((
mình cũng bị thế 2 ngày nay rồi 😔 chả biết khắc phục sao nữa :(
mấy bữa nay mình cũng bị vậy 😔. Ức chế khủng khiếp, gỡ ra cài lại xong giờ mất hêt contact, ko sync duoc contact list :(. Mình xài ip5, wifi mạng VNPT, mạng ở cty xài fiber VNPT thì ok. Đổi qua 3G thì nt được bình thường. Ko biết phải nhà mạng Vn chặn ko, nếu phải thì poa tay. Ko quản lí được thì cấm huhu
viber dang bi lổi về nhắn tin ko đi , giờ đơ đến cả thằng whatsapp zalo ok liệu có liên quan chỉ thị cấp trên , wifi 3g đều bị
mấy hôm nay mình cũng bị lỗi này của viber ! xoá đi cài lại cũng ko đc ! chắc là do VNPT chặn thì phải
love4ever68
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng đang bị giống các thím
Gần 3 tuần nay máy mùnh cũng vạy
Mình sài wifi ở nhad xưa h vẫn viber vô tư, h lại bị lỗi
Sau khi tắt chế độ wifi dùng 3G nt ổn sau đó báit wifi lại nt viber vãn ok
Nếu tắt màn hình thì máy k sài viber wifi dc
Hix
Có hôm mình gởi qua wifi thì không đc. Chút là báo "ko gởi đc". Chuyển qua 3g thì ok. Nhưng có hôm đang xài 3g gởi ko đc chuyển qua wifi thì lại đc. Vậy là sao ta? Ai pro vấn đề này chỉ giáo a e với.
gemini_viet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã khắc phục được tình trạng này. Mọi người chỉ cần đặt IP của OPEN DNS cho mạng wifi vào điện thoại là được. Bạn nào chưa làm được cứ rep lại mình sẽ hướng dẫn cụ thể hơn. Bạn nào làm đc cho mình xin cái thanks :p
@gemini_viet Chỉ mình với bn ơi, tks nhìu 😃
@swordsman159 Huong dan cu the di b ui ^^
IP 8.8.8.8
8.8.4.4
hay IP nào bạn
Cái này chắc do nhà mạng rồi, đợt tới có khi chặn luôn cả viber ấy chứ, bực thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019