[Video] 100 lý do để bạn Jailbreak iPhone

vuhai6
5/4/2012 4:49Phản hồi: 428
[Video] 100 lý do để bạn Jailbreak iPhone
Theo quan niệm của Apple, Jailbreak máy là một hành động xấu, đặc biệt là khi bạn dùng nó để cài phần mềm bẻ khoá. Tuy nhiên, một số người lại không nghĩ vậy, sau khi Jailbreak thì bạn sẽ làm được nhiều việc hơn với chiếc iPhone/ iPod Touch / iPad của mình, bổ xung cho máy rất nhiều tính năng hữu ích. Mặt xấu là máy dễ bị lỗi và không ổn định hơn nhưng mặt tốt là bạn có thêm nhiều cái để vọc hơn. Video dưới đây được Jailbreakmatrix thực hiện để nói cho bạn biết 100 lý do để mở khoá máy, tất nhiên họ không làm để cài phần mềm bẻ khoá. Những phần mềm bổ sung tính năng cho thiết bị iOS đều được cung cấp thông qua Cydia.

Những phần mềm được nhắc đến trong video bạn có thể tìm thấy trong Cydia:
  • Zephyr - Vuốt ngón tay để kích hoạt đa nhiệm trên iOS như Nokia N9.
  • Barrel - hiệu ứng chuyển SpringBoard rất đẹp.
  • FaceBreak - gọi facetime qua 3G
  • AirBlue - chuyển file qua Bluetooth cho các thiết bị iOS
  • KillBackground - tắt toàn bộ các phần mềm đang chạy nền
  • IconRenamer - đổi tên ứng dụng
  • Winterboard - thay đổi giao diện cho iOS
  • Multiflow - quản lý đa nhiệm
  • Sbsettings - tắt mở settings nhanh
  • ChangeCarrier - thay đổi tên nhà mạng và tên hiển thị của máy
  • Intelliscreen X - quản lý thông tin tại màn hình chờ
Nguồn: jailbreakmatrix
428 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

voọc được nhiều thứ, không biết độ ổn định thế nào
Like mạnh, tất nhiên dùng iphone mà ko JB tức là chỉ dùng 1 cái đt biết thêm tính năng cảm ứng chứ ko phải là đang dùng IOS
@Yesterday1976 cái này không riêng gì iphone. lol
quynkxink
TÍCH CỰC
12 năm
@virusday_123 nói như bạn hơi quá, mình dùng đời máy nào cũng jb nhưng mà hiện tại cần sự ổn định và ko còn nhu cầu chơi game hay vọc nên cài lại và ko jb, app nào cần thì mua trong appstore, bạn nên nói là jb hay k phụ thuộc vào nhu cầu chứ của mỗi người
@Yesterday1976 Cứ cho là bạn có thoải mái tiền để mua app đi, vậy như 1 cái đơn giản nếu như ko jb thì bạn có thay đổi giao diện <theme> đc ko ? và còn nhiều thứ khác mà có tiền chưa chắc đã có đc nếu như ko jb
Justin85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@virusday_123 bạn nói ko jb thì không phải đang dùng IOS thì dùng cái gì bạn?
Facebreak là để gọi Facetime qua 3G chứ???
chiendat
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay 😁...em jailbreak con itouch 4 của em không uổng mà :p
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất đáng để thử, ở Việt Nam có lẽ 99/100 người dùng Jaibreak (Có thể tự làm hoặc nhờ cửa hàng).
jeaolous
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanghakx Đào đâu ra 99/100.Cầm để nghe gọi không JB làm gì.
Ít nhất ở nhà 3 người trong máy 1 bài nhạc còn không có đừng nói app.Với 1 mớ trên Cty.
Chả hiểu sao mấy chị em dạo này xài toàn Ip.Mới đi làm được mấy bữa mà thấy toàn Táo đua chả nổi.

Đi đám cưới giơ Ipad camera cùi bắp chụp hình.Fan táo dạo này lộng hành khắp nơi.Jb làm gì nhỉ nghe,gọi,nhắn tin đó là điều các chị cty mình làm.lol
Quên con droid mình hầu hết chả ai biết là điện thoại gì.Thành hàng độc.Zzz
@hoanghakx ai thống kê vậy bạn 😁
@jeaolous
hzz, bác này đúng nhỉ, công ty em có chị làm dọn dẹp vệ sinh cũng leo thang xài cái IP4, không biết xài làm mất sóng em nó hoài, thế là lại đem cho mình active Gevey lại. hix, cái tiếng IP sao mà to thế ..😁
@mrnguyenphuc iphone hoá rồi hay sao ý các bác ạ. Nhà nhà iphone người người iphone... Chính vì vậy có muôn hình muôn vẻ các dùng cũng như cách cảm nhận về cách dùng đó. Không thể khoác lên người khác cách dùng của mình hay, của mình chuyên nghiệp được. Cái gì hay và cần thiết ắt người ta sẽ tự tìm hiểu và học hỏi thôi. Thấy nhiều người trong topic toàn nói với cương vị mình luôn đúng Haizzzzzzzz
sau khi Jailbreak thì bạn sẽ làm được nhiều việc hơn với chiếciPhone/ iPod Touch / iPad của mình, bổ xung cho máy rất nhiều tính năng hữu ích. Mặt xấu là máy dễ bị lỗi và không ổn định hơn nhưng mặt tốt là bạn có thêm nhiều cái để vọc hơn.
Bổ Sung thì phải 😁
@nvthanh1994 Chuẩn men. Rất tiết là bây giờ nhiều viết là "xung" bạn à. Chắc sau này thi tốt nghiệp phải có môn tiếng Việt thay cho môn văn.
Mình mà mua iphone thì cũng sẽ tìm cách LB thôi.
Xài mấy đời rồi mah chưa bao giờ JB,chỉ xài bản unlocked như vậy thấy quá đủ rồi ^^
axstom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@usahitech bạn dùng bản lock mà không JB thì bạn unlocked kiểu gì được nhỉ hix hix????
Sauron
TÍCH CỰC
12 năm
@axstom Chú em chưa bao giờ nghe đến sim ghép hả? LOL
@axstom Ban unlocked là bản world mà bạn!hixhix
@usahitech cho hỏi các hạ ở miền nào ;)
T7 đưa ipad và ip ra shop JB thôi. Nhiều cái hay quá :x
Dùng iPhone JB chán rồi, mua 4s lê 5.1 ko JB d ùng cảm giác rất hay.
JB gần như là thứ không thể thiếu khi dùng ip 😁
Dùng iphone mà ko jb thì có cái mịa gì mà hay ? nghe, gọi, lướt web, nghe nhạc là hay ah ? muốn mở wifi cũng phải lằng ngoằng 1 lúc mới mở được là hay ah ?
@TraiHaNoiAir đâu xu hướng JB dùng app bản quyền mà .
@anhPro85 jb và unlock hoàn toàn khác nhau nha ban.:p
@anhPro85 ông này ngu mà cứ cãi hoài nè.bộ jb được thì unlock được à?unlock và xài sim ghép là để xài được các nhà mạng việt nam.còn jb để cài các ứng dụng,game..........
@leducdung619 sao bác mạnh tay thế. Bạn ấy k hiểu thì gthich cho hiểu, lock và unlock là để chỉ máy bị khoá và không bị khoá, còn jb là can thiệp vào hdh để cài các chương trình mà apple k cho. Tóm lại hai khái niệm đó khác nhau hoàn toàn mà. Nếu còn k hiểu nữa thì hỏi anh google rùi lên viết bài nhé. Nói như em có dể nghe hơn k.
Mình ghét JB vì làm máy lag nhưng bắt buộc phải làm để xử lý hệ điều hành giúp cho công việc làm ăn tốt
cú này apple nóng ruột lắm đây
@phongvanpham Theo nghĩa bóng thì cũng chưa hẳn đâu bạn. Chẳng phải nhờ JB mà thấy đó là thế mạnh của iOS - iDevice so với các hãng khác đó sao.
@snicker740 haha, pải jai bơ rêck để có những thứ bình thường của hdh khác mà bạn lại nói là thế mạnh, ae trong tinhte phần nhiều đều thích vọc nên ko thể nói ko có tiền mới jb, nói như thế là thiếu hiểu biết
xem clip thật là thích quá :rolleyes:
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@truongson213 nhìn avata của bác mới thích uc...uc...uc
@truongson213 thích avata bạn hơn đó @@!
@Best.by dr.Dea bạn cũng thích tai nghe beatsmonster à? :rolleyes:
máy JB đc thì Apple càng bán d9c nhiều sản phẩm chứ sao
@Từ Tôn Chuẩn men, chiến lược kinh doanh của Apple mà.
@Từ Tôn Ban hay doc quyen Steve Jobs truoc khi noi cau nay di!doi loi gop y thoi😃 jailbreak de thoa man nhung ng dung it tien va thich voc thoi.ko phai de tang doanh so ban hang. Neu vi tang doanh so thi minh nghi Apple da co cach lam khac
@Vivaquan Rất khó để có câu trả lời thỏa đáng bạn ah. Có những điều trong kinh doanh không thể công khai (Điều bạn nói không hoàn toàn đúng và việc JB được máy cũng không phải không có khả năng apple tung ra theo một hình thức nào đó thông qua Hacker để xả hàng tồn khi sắp tung sản phẩm mới)
có iphone với người không Jailbreak chắc chỉ muốn thể hiện là ta có iphone để dùng ! Còn Jailbreak là để thể hiện ta hiểu về iphone
@trinhvandat Ôi, kiến thức bạn ấy thật là uyên bác
@trinhvandat Nói chí lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019