Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Camera lùi gắn thêm cho xe hơi

cuLong
5/4/2014 3:17Phản hồi: 84
[Video] Camera lùi gắn thêm cho xe hơi

Đến năm 2018 thì camera lùi (còn gọi là camera de) sẽ là một tùy chọn bắt buộc trên xe hơi ở Mỹ và một số nước châu Âu. Đây là một tính năng sử dụng camera đặt phía sau đuôi xe, sẽ quay lại những hình ảnh khi chiếc xe đang de và truyền trực tiếp lên màn hình hiển thị bên trong xe, giúp người lái có thể quan sát những góc khuất mà kính chiếu hậu không thấy được. Từ đó có thể de xe an toàn và tự tin hơn. Video ngắn dưới đây sẽ giới thiệu với anh em giải pháp camera lùi gắn thêm cho những xe hơi không có tùy chọn này, với giá khoảng 800 ngàn đồng.

Một số thông tin về camera lùi gắn thêm:
  • Kết nối với xe và lấy điện từ cổng 12V của xe.
  • Khi xe vô số de (R), camera sẽ kích hoạt và truyền hình ảnh lên màn hình dashboard trong xe.
  • Khi không ở số R thì màn hình dashboard sẽ hiển thị thông tin như bình thường.
  • Có thể canh chỉnh độ zoom của camera để quay được xa hoặc sát đuôi xe hơn, tùy theo nhu cầu người lái.
  • Ở một số xe có bánh dự phòng gắn phía sau đuôi, camera có thể sẽ bị bánh che khuất một góc.
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinhbk11
TÍCH CỰC
10 năm
camera lùi này thì có lâu và khá phổ biến mà. Chắc mục đích bài này muốn nói đến là "Đến năm 2018 thì camera lùi (còn gọi là camera de) sẽ là một tùy chọn bắt buộc trên xe hơi ở Mỹ và một số nước châu Âu" nên mình thấy tiêu đề nên sửa 😁
culihvc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con lambo 1975 nhà em ko cần gắn củng thấy hết phía sau.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
HuyTran87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dù sao thì cũng like động viên
wild_love
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đi đâu cũng có tài xế chở rồi nên cũng không quan tâm chuyện này lắm. 😁
P/s: Em đi xe buýt ạ. =))
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Nói chung là còn 1 lợi ích nữa là đang ngồi trong xe mà có đứa đái bậy sau xe là biết ngay(nó tưởng mình k có trong xe), ra cho nó 1 :GACH:..😁
Chắc phải mua gắn 1 em cho cái xe đạp Phượng hoàng nhà em..:p
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
@trontu20 biết sao không ba, muốn kích hoạt camera lùi phải vô số de, mà vô số de thì đèn de nó sáng bừng lên rồi
@CloudNine Trao ngay cho chú giải thanh niên nghiêm túc của năm
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
@hamamap0307 cám ơn chú 😁
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
@CloudNine Có tiền đâu mà dùng ô tô mà biết hả cha nội..😕
manhcam13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trontu20 giờ mà bạn còn có xe phượng hoàng đi thì rất VIP đó
Gắn trên dream II của mình thì bao nhiêu?
Từng nghe thằng em xúi dại gắn hệ thuống camera lùi... để rồi sau chưa đầy một tháng tháo ra. 1 hệ thống âm thanh quan trọng hơn, gắn thêm cái camera chỉ tội phân tâm lúc lùi 2 đồ dỏm gắn lên xe nhìn không thể chấp nhận được...
@cuhiep haha đúng xe cũa bố e có sẵn chẵng cần gắn. bác Hiệp chạy BMW mà nên quất xịn luôn
heniken111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep bác pro rồi thì chả cần tới nó, nhưng với những ai xài xe bự thì chắc chắn 100% phải có nhất là xe 5 chỗ đổ lên bác ợ, mấy nhóc con nít nó bé lắp nó chạy ra đuôi xe mình lúc nào chảng hay đâu. Không có camera back thì chúng ta đi bóc lịch vì 1 lý do chảng ra đâu vào đâu liền
Cái camera này cũng tiện đó nhưng khi lùi xe mình chưa bao giờ dùng đến nó
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu đấu vào màn hình theo xe bất tiện vì khi de nó tắt màn hình dk âm thanh thì có thể gắn thêm 1 màn hình phụ. Bán nhiều loại lắm, cắm đâu cũng dc...
Sao rõ ràng cái camera gắn bên phải của lốp dự phòng (tức là cái lốp nằm bên trái camera) nhưng khi hiển thị trong màn hình thì lốp lại nằm bên phải thế nhỉ 😆 video này có điểm đáng nghi 😃)
@thaitp0999 Bên phải theo hướng nhìn của bác chứ nó là bên trái theo hướng nhìn của camera.
@luuthanhtrung Đúng là bên trái theo hướng nhìn của camera, thế sao trong màn hình cái lốp lại nằm bên phải 😆
em lùi dính chưởng bánh xe cua..lúc đó có thằng bảo vệ canh de. dụng cái chậu nó éo nói..tại vì mình chỉ để ý theo chỉ dẫn của nó. cái này lúc mới mua xe cũng định gắng nhưng em để Zin luôn. chưa đụng gì ở xe.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
benlei486
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hy vọng tới năm 2018 mình có xe hơi để còn biết là có cần gắng hay ko?
Thế nào là "tuỳ chọn bắt buộc"?
@shgs tức là có biên bản có, biên bản không, không có thì bị phạt =))
uppppppppppppppppppppppppppppppppp
cái này gắn chỗ nào dzậy nhỉ
Sao rẻ thế, có 800k thôi à? :eek:
Ngày xưa đi mua ô tô cho thằng bạn, cũng có hỏi vụ khuyến mãi gắn thêm camera lùi. Duy nhất bên Ford nói là không nên đấu vào màn hình vì sẽ ảnh hưởng, nên làm riêng gắn với kính chiếu hậu bên trong (giống của KIA), mất tầm 2tr5. Còn lại những chỗ khác đều nói là nối với màn hình (hoặc lắp thêm nếu không có), giá tầm... 10tr thôi. 😕
Dĩ nhiên là khuyến mãi cho khách hàng, không phải bỏ thêm tiền. Nhưng cũng phải cứng mới moi được, chứ lơ ngơ là mấy bạn sale dồn cho 1 chập đảm bảo quay như chong chóng. 😁
@LRA Ford nào cố vấn ẩu vậy ta? Có sẵn màn hình ko gắn đòi gắn thêm cái nữa?

Chẳng khác nhà có cái TV xem các kênh lại phải mua cái nữa để xem đầu DVD^^
@Táo lon Dù sao cũng còn tử tế hơn mấy chỗ khác. 😁
Ford Focus đời cũ. Hình như mấy dòng cũ, nhất là lắp ráp trong nước, không có màn hình, nếu có cũng chỉ bé tẹo như cái màn hình radio.
Với lại, chỉ là 1 góc nhỏ trên kính chiếu hậu, trông nó cũng gọn gàng hơn.
Bữa trước, có anh người quen mua con Huyndai i10, khoe lắp thêm cái cam lùi 10tr. Cái màn hình treo lủng lẳng ngay dưới gương chiếu hậu giống như màn hình giải trí của xe khách. :D
@LRA Ah ok, mình hiểu rồi. Cái đầu Radio ko có cổng Video-in nên bắt buộc gắn thêm màn hình. Gắn kèm gương chiếu hậu là gọn, chứ lủng lẳng một cái nữa trông xấu bên trong cái xe. Mình cũng tính gắn mà đang làm biếng, đem ra hãng nó chặt ko đẹp ko ăn tiền 😃 Trước mắt xài parking tự động có sẵn theo xe, buổi tối đỡ hồi hộp.

Theo như thớt thì đúng nó vẫn là tuỳ chọn, muốn thì đặt, ko muốn thì thôi. Tới 2018 nó mới trở thành ốp xừng bắt buộc 😃
@Táo lon Gắn ngay lúc mới mua xe thì còn miễn phí được, chứ mua rồi mới gắn thêm thì tốn tiền, đặc biệt là hàng "chính hãng". o_O
Bác cứ mang xe ra mấy saloon tư nhân chuyên về phụ kiện đồ chơi ô tô. Vừa nhanh vừa tận tình từ A đến Z.
Cái cam lùi tính ra lợi hại phết. Chưa dùng thì thôi, chứ dùng rồi mới thấy. Thêm cái cam hành trình nữa là đủ bộ song kiếm hợp bích. 😃
linkingok
TÍCH CỰC
10 năm
mai đi gắn cho con Wave 110, khỏi sợ trầy xe 😃
Hic, mới lắp con camera lùi, dùng ko quen, đang quen kiểu cổ điển, lúc mới lắp xong lùi thử tí nữa thì tương vào tường. Giờ chỉ dùng để xem phía sau có vật cản ko thôi

Gửi từ Lenovo P700i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@skyfire Đúng rồi, chỉ dùng tốt trong trường hợp có con nít bò phía sau xe thôi. Những vật cản thấp kiếng chiếu hậu ko thấy được thì cam lại thấy rõ.
Nhưng mà mấy ông thợ moi dàn nhựa ra đi dây điện xong thì xe lại bị rần vì không thể nào khít được như hãng.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
@vuhuy99 Em mới độ thêm cái đèn xenon, giờ khi nhấn ga nó cứ có tiếng tạch..tạch... Cụ có cao kiến gì ko

Sent from my Lenovo P700i using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019