[Video] Đây là tính năng chia màn hình dành cho iPad trên iOS 8

Duy Luân
12/6/2014 2:3Phản hồi: 78
[Video] Đây là tính năng chia màn hình dành cho iPad trên iOS 8
Jun 12, 2014 10:27.gif
Ít hôm trước lập trình viên Steve Troughton-Smith đã phát hiện ra một đoạn mã trong iOS 8 cho thấy tính năng đa nhiệm chia màn hình có thể xuất hiện trên iPad. Giờ đây, anh đã chỉnh sửa lại công cụ giả lập iPad nằm trong bộ phát triển phần mềm của Apple để làm cho tính năng này hoạt động một phần. Như trong video bên dưới, Smith có thể dùng hai điểm chạm để thay đổi kích cỡ Safari từ 100% màn hình xuống còn 1/2, 1/4 và 3/4. Phần diện tích trống còn lại tất nhiên sẽ dành cho app thứ hai để nó chạy song song với app đầu tiên, tuy nhiên đáng tiếc rằng trình giả lập vẫn chưa hỗ trợ hoàn toàn chế độ đa nhiệm này nên Smith không thể gắn thêm ứng dụng nào khác lên. Chưa rõ liệu tính năng nói trên có xuất hiện trên phiên bản iOS 8 chính thức hay không.

Nguồn: 9to5Mac
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là vừa có thể đọc báo vừa có thể giữ cho Clash of Clan ko bị offline ràu 😁
Feenix909
TÍCH CỰC
10 năm
@yudhoyono chuẩn men, đúng cái mình định cmt
@yudhoyono Bác giống em, cũng mong một ngày đc như vậy thôi!. Lót dép ngồi hóng thôi!
nguyenvy128
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yudhoyono Bác có suy nghĩ giống e quá
Bác đang clan nào vậy?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Apple bắt đầu bắt iPad làm thêm việc rồi nhỉ. Sơ khai chỉ là thiết bị xem phim, chơi game, lướt web (lên mạng xã hội), duyệt ảnh và trả lời email mà thôi. Và một vài chức năng khác như shopping online.
Những tính năng chính này cơ bản không cần đa nhiệm.
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon cho đội ipad 😃

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
tính năng được nhiều người mong chờ trên Ipad. Dường như apple đang đi đúng hướng
@huuhoangkorea Thế lâu nay nó đi...sai hướng hả bạn? :v
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuhoangkorea Phán như thánh. Nếu không đi đúng hướng thì die từ lâu rồi. Hãy Apple chỉ thiếu nhân tài như bạn để chỉ đường dẫn hướng thế

Sent from my R821 using Tinhte.vn mobile app
truongquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang đợi ios 8, không biếccacs bác sao chứ em dùng con ipad 4 chạy 7.1.1 mà sao lag quá. nhất là thoát app bằng 5 ngón tay và xoay màn hình
@truongquoc nó do hiệu ứng thôi bác..bác bật reduce motion lên là chạy ầm ầm..e dùng mini2 706 để motion nhưng phải jb và tăng tốc của hình ảnh lên nó mới mượt, về cơ bản là ko lag nhưng hiệu ứng của apple hơi chậm nên thấy khó chịu thôi
truongquoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kisigaia2610 Vào game CoC lag ghê lun. Nói chung là bật tăng độ tương phản lên thì mượt nhưng nhìn chán quá
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá ngon :p
điện thoại thì android, máy tính bảng thì cứ ipad mà táng :p 😁
LeO®
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuoity2082 CCMNL, check chữ ký của em bác eiii :D
LYSM
TÍCH CỰC
10 năm
Thực ra mình thấy mấy tính năng bên Android có mà iOS không có đều rất cần thiết, nhưng để có tính năng đó thì đòi hỏi phải nâng cấp phần cứng và mất đi sự đơn giản khi sử dụng, mà Apple thì không thích điều này. Vì vậy nên hãng tích hợp dần dần để đảm bảo chi phí SX thấp cũng như sự thích nghi của người dùng theo thời gian mà thôi. Có những cái thời điểm hiện tại là không cần thiết nhưng tương lai thì chưa chắc đã là thế. Đó là cái khôn của Apple, Android thì luôn có xu hướng tích hợp đầy đủ nhất có thể nên đôi khi phần cứng không theo nổi phần mềm.
soibac1010
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LYSM Đúng rồi, thành ra mỗi năm ra sản phẩm lại tạo cho người dùng cảm giác đc thêm vào một cái gì đó mới, luôn luôn đáp ứng nhu cầu dần dần 😃
Chuẩn bị gom lúa thôi mùa world cup đến rồi😁sẽ có nhiều bạn cầm cố lắm đây:rolleyes:
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Tuy nhiên chắc tính năng này chỉ có trên ipad air 2 mới không lag quá 😔( chipset a8 mạnh hơn 50%
hình như cứ chờ cho fan sốt ruột là Apple bắt đầu có. Đây cũng là một cách giữ khách hàng
😁VỪa nc vs gấu vừa xem phim xxx dc đấy
@Trần Đoàn ht Vậy là vừa nói chuyện thì tay cũng hoạt động hết công xuất hả bạn :D
@kenny81_hp Đến lúc mặt đờ đẫn ra thì trả lời bạn gái thế nào đây? :D
@tontutiensinh Chắc sẽ nói anh đang phê thuốc lào :D
@tontutiensinh Thì nói là nhan sắc em làm mặt anh đờ đẫng :v
s2.huyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mặc dù Apple cho các tính năng vào vậy rất tốt và tiện lợi, nhưng thật tâm em thấy hiện tại Apple không còn là hãng "Think different" nữa! :oops: phải mất bao lâu thì em mới tiếp tục bô lô ba la với tụi bạn là : "chúng m ơi, Apple là hãng công nghệ có những thứ mà các hãng khác chưa có" đây 😔
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@s2.huyen ớ thế năm ngoái bạn chưa có cảm biến vân tay hả? lôi 1 đống phần mềm mà ios có androi k có ra là được mà.
@duyapplek1 Năm ngoái a880s của pantech nó có cảm biến vân tay trước apple rồi bạn ạ
s2.huyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duyapplek1 Cảm biến vân tay không phải là cái cớ để nói tới sự đổi mới. Nếu nói vậy hãy nhắc đến mảng chăm sóc sức khỏe di động, với SS là người khởi xướng Shealth. Đó mới là mảng tiềm năng trong 10 năm tới. Apple đã tích hợp chức năng chăm sóc sức khỏe lên iOS8. Đó mới là xu hướng kiếm ra tiền trong tương lai, chứ ko phải là cái cảm biến chỉ trong 1 sớm 1 chiều
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@s2.huyen tại sao lại không phải là cái cớ để nói tới sự đổi mới. chả nhé nó k phải là đổi mới. xin lỗi chứ. shealth vẫn chưa phổ biến và sd nhiều bằng vân tay đâu bạn ạ
nampx153
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có vẻ như không phải đa nhiệm đâu bác ah! Cái này chạy simulator ipad như kiểu loại Resizable ipad thì đúng hơn.
Cho em chém 1 câu. Có ai thấy cách kéo qua kéo lại giống Win 8 và 8.1 không nhỉ :p
Liệu có khi nào MS hay Google đã đăng ký bản quyền cái tính năng kéo để mở màn hình đa nhiệm, và .... a lê hấp Apple ăn kiện vỡ alo ???
@nguyen van vien Đa nhiệm Windows 8 là đã nhất :p
nói chứ Apple mà lớ quớ làm giống giống cái Snapscreen của Windows thì Microsoft nó kiện vỡ hạt ra, nhưng Apple mà, có làm chắc cũng khác ;)
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyen van vien Hai bên ký bản quyền chéo rồi nên họ không kiện nhau đâu. Mà có thể họ đã xin phép MS rồi cũng nên.
dragon961
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyen van vien 😁
Tinhte dạo này đăng bài cứ như chính thức vậy, đây chỉ là gã programmer làm ví dụ thôi mà
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Cuối cùng thím Cook cũng phải đi học mót đối thủ.
và đây là.....
Không liên quan nhưng sao lúc nãy lại xóa bài dìm hàng Tab SS 4 10.1 vậy nhỉ? Hay SS bỏ tiền ra để xóa cho khỏi nhục?
@newstar9292 TT mà bác, Sam seeder nó ở khắp mọi nơi
hungz92
TÍCH CỰC
10 năm
thật là đáng ngạc nhiên với ios nhưng android thì chả có gì đặc sắc 😆
@hungz92 ờ....Android thì có quái gì mà đặc sắc...😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095