[Video] độ yên tự bật và khóa yên mở bằng điện cho xe máy...

cuLong
15/3/2014 14:56Phản hồi: 363
[Video] độ yên tự bật và khóa yên mở bằng điện cho xe máy...
Rất nhiều xe máy hiện nay đã được trang bị tính năng mở yên xe không cần xài chìa khóa, tuy nhiên vẫn còn rất nhiều xe, đời cũ lẫn đời mới vẫn phải sử dụng chìa để mở yên, khá là bất tiện khi cần đổ xăng hoặc lấy đồ. Rất may là hiện nay nhiều tiệm sửa xe đã nghĩ ra trò chế chức năng mở yên xe không cần chìa, bằng cách đi một sợi cáp ngầm nối ra công tắc mở yên, rất tiện lợi. Trong video ngắn dưới đây thì chúng ta có một chiếc Exciter 5 số được độ mở yên không cần chìa, nút mở yên được đấu dây điện vô trực tiếp nút bấm còi luôn, rất thú vị với giá chỉ 250 ngàn đồng.

PS: Lò xo đẩy yên có lực rất nhẹ nên rất an toàn, không có chuyện làm té trẻ em ngồi lên yên được.

363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eo thon
Re0
CAO CẤP
10 năm
Khá hay nhưng mk có mở yên ở ổ rồi
Chế cái đó ở đâu z bác
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fantasyquyen Đường Nguyễn Chí Thanh, quận 11, khu vực bệnh viện Chợ Rẫy!
@Ui Nầy Bạn ơi cho mình xin địa chỉ cụ thể dc ko? Tại dc giới thiệu thì an tâm hơn, làm linh tinh bị chém lại ko tốt mất công lắm. Số nhà bao nhiêu ấy. Mình đi con Sirius muốn độ như ex trong clip cho tiện. Rất cảm ơn bạn!
@Ui Nầy Dia chi chinh xac so may' a
@mixaodomq3 có địa chỉ chết liền. ra đó thì nhiều chỗ làm lắm
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Like!
Ne0_Njcky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ex số tròn thì khoe làm gì
minhdang81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ne0_Njcky Thành phần không não @@
Người ta đang giới thiệu cái khóa thì lôi cả xe vào phán như thánh...
dongkivs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ne0_Njcky Bạn ơi! Qua nhà tôi lấy Não nhé! Hôm qua bạn để quên.
@Ne0_Njcky dkm mày mù chữ ah,sao vào đây mà phán...tiên xư mày..
độ ở đâu vậy hay quá.có ai làm clip hướng dẫn đy./
Miền bắc có thể lắp ở đâu ?
@pegana1990 núa rứa là phải kể hết mấy tỉnh khác nữa hả bác? Khánh Hòa "a" thành "e" Quảng Nôm Đòa Nẽng đi "xe độp" phải không bác 😁....
@Ui Nầy ý bác ấy nó lắp đó :v
@iphone368 Ở Hà Lội thì ra thợ đồng ló nàm cho nhoá ... 😁 vãi nái :D
@ticktack cười người khác có làm cho bạn vui...
chân dài tới nách
Chắc phải có 1 cái motor để kéo cái lẫy chứ nhỉ.
@pegana1990 relay để làm gì z bác
@ndkhoivtv Ra tiêm phụ tùng ôtô hỏi cây súg đóg cửa otô rồi bảo nó cắm vào aquy thử là biết chứ gì.rất là hay.
@nobita_new Nếu làm như chủ topic thì phải dùg relay để chuyển mạch còn mh thì làm côgtắc phụ nên k cần relay .relay mh dùg làm đá đèn passing
@ndkhoivtv bác này chắc tiếp xúc toàn siêu xe mới đẩy bằng thủy lực, đa số xe xài solenoid để giựt chốt mà. 😁

"cóc giật" là tên thợ gọi cho dễ thôi, chính xác nó là solenoid. 🆒:p:D
cái độ này có lâu rùi mà nhỉ
cang1988
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này có hay, nhưng quá dở luôn
xe côn mà, vào đổ xăng, cần gì trả về N, để vậy bóp côn xong dắt vào luôn, trả về N mới mở được yên, phiền phức quá. Độ trực tiếp vào ổ khóa như xe tay ga ý, vậy tiện và lợi luôn
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@cang1988 ý thánh là khi vào đổ xăng chỉ cần bóp côn - tắt máy - rồi đẩy xe vào cây xăng à?
Rất nể những thánh đi xe thế này!
@cang1988 Xuống xe mà k về N thì bạn là người k biết đi xe côn tay, hoặc là đi quá kém. Mình đang hình dung ra cảnh bạn xuống dắt xe, nhưng tay thì phải bóp côn. Nhìn gà lắm
cang1988
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietthang_73 bác cứ xài đi rồi hãy phán, tui đảm bảo là bác chưa có thử nên cứ ngồi đó phân bua. đó là cái lợi của côn, nếu nói như bác thì bác chạy số tự động đi cho rồi, côn làm gì kêu gà với hong gà
gà là ở chỗ binh cái này lên áh, thử bác dùng 1 ổ khóa vừa khóa cổ, vừa mở yên như tay ga phải tiện không
cái này có từ hồi chưa ra cái ex côn kìa bác
@cang1988 Xin lỗi bạn là mình đi Ex GP hơn 1 năm rồi, còn thâm niên đi xe côn tay cũng hơn chục năm rồi. Ai chả biết là bóp côn thì nó tiện hơn lười k muốn về số, khi đi quen rồi thì đi tốc độ nào phải phù hợp với số đó. Mình dám khẳng định là vào cây xăng chắc chắn xe của bạn vẫn ở số 5 😆
Nghĩ sao Yamaha làm chiếc Sirius thì có mà Ex thì không ? 😕

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Mi Xì Trét Bà Tám Ý nói là Ya phải làm 1 con xe kém các con khác về mọi mặt, hoặc ngược lại sao?!

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@Mi Xì Trét Bà Tám mở yên bt chứ có phải bật mở lên cao (bằng nút bấm đâu)? cái này phải chế mới có
Cũng chạy qua khu vực đó làm 1 con 😁
Chế vào cũng hay. Trước mở ở đít lấy đồ xong toàn quên chìa khóa
HoHongBang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caohuyduc em cũng giống Bác ! Hihi

Sent from my iTivi using Tinhte.vn
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hà Nội độ ở đâu ở các bác ơi? Tiện mình làm cho xe nhà
chipM
TÍCH CỰC
10 năm
Chế lại ổ khoá thêm chức năng mở yên sẽ hay hơn chế vào nút còi. Đi xe đến đèn đỏ mình có thói quen về mode luôn. Phần còn lại thì mình rất thích. Cám ơn bạn.
Khéo tay thì mua cục rút chốt khóa cửa xe hơi làm, hay mua cục mở yên của xe SYM cũng được.
lò xo vài tháng sẽ chai
@noobvn2105 lò xo trong clip chỉ để cái yên nó tự mở lên thôi bạn, còn cái khóa yên đương nhiên phải dùng cóc giật của xe ô tô rồi, còn cục mở yên của atila chán lắm, mà đắt nữa, mua con cóc giật có 50k
Exciter không có cốp xe nên dùng kiểu này được, chứ dòng xe khác mà dùng cái này thì quá tiện lợi cho mấy anh chị trộm cắp 😁
kiji1340
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heroofyouy2k đã trộm thì cỡ nào nó lấy mà ko đc :D kéo cái yên lên là xông
@heroofyouy2k mở chìa khóa mới bấm cho mở yên được bạn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119