[Video] Giao diện Sense 5.0 trên HTC One

sonlazio
16/3/2013 4:27Phản hồi: 376
[Video] Giao diện Sense 5.0 trên HTC One
htc one.jpg
Trên One, HTC đã cải tiến rất nhiều về giao diện, giúp cho nó đơn giản hơn rất nhiều so với các giao diện Sense phức tạp trước kia. Có lẽ chính vì nguyên nhân rút gọn tất cả này mà HTC đã đặt cho máy một cái tên cũng đơn giản không kém: One mà không phải là One X hay One X plus như ngày trước. Có thể nói giao diện Sense 5.0 là một thành công của HTC, nó trực quan, dễ sử dụng, có thể làm mình quên được giao diện gốc của Android mà không phải cài thêm launcher để dùng như một vài sản phẩm khác. Mình có nói khá nhiều về giao diện Sense 5.0 ở video dưới, mời các bạn xem.

Trong video, chúng ta đã nói nhiều về ưu điểm nên mình sẽ chỉ kể nhược điểm ở đây: Blinkfeed trên Sense 5.0 chưa thêm được các RSS theo ý chúng ta mà chỉ là những thông tin HTC cho phép, đây là một tội ác vì mình không thể thêm Tinhte.vn vào😔 Hy vọng họ sẽ bổ sung thêm trong tương lai. Ngoài ra, HTC cho phép tồn tại 2 shortcut giống hệt nhau trên màn hình dù họ hoàn toàn có thể xử lý việc này dễ dàng.

Đó là những cảm nhận sơ bộ của mình, chúng ta sẽ tìm hiểu kỹ hơn về vấn đề này trong bài đánh giá chi tiết.
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung Galaxy S 4 mới ra hôm qua, hôm nay Tinh tế ra 1 loạt bài về HTC One
Mai sẽ ra vài bài về đánh giá chi tiết, hiệu năng.
Ngày kia là bài về ngày dự kiến bán sản phẩm tại VN, cho mấy cái giá vu vơ.

Thật là Dìm hàng S 4 quá, chìm nghỉm mất rồi
cubim0803
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo Trước toàn đọc nick pác này là phai ko do, bây giờ mới hiểu là phải không đó, ôi phong ba bão táp, ôi ''ngứ'' pháp VN :p
@cuhiep thế bác cu hiệp thích em nào hơn one hay s4
@meta_tanh02 Bàn phím thì bác có thể dùng Viet Sky IME để thay thế, bàn phím to, khoảng cách các phím lớn hơn bàn phím mặc định của LG.
Nếu thích tiên đoán thì dùng Switf Key, có hỗ trợ tiên đoán tiếng Việt đấy ạ.
Video thì bác thay app mặc định bằng Dice Player. Nhiều tính năng hay, xem video được ở dạng cửa sổ pop up và chia sẻ được video bằng Wifi đấy ạ.
Dùng Android thì đôi lúc phải chịu khó tìm app thay thế vì app mặc định nhiều lúc không hay lắm ạ. Cái hay của Android là có nhiều ứng dụng để thay thế app mặc định đấy ạ 😃
Head
TÍCH CỰC
11 năm
@ancola66 Lâu quá mới gặp bác Ân. Dạo này bác Ân đang dùng gì thế !? Butterfly hay giống bác hanoi, giữ lúa chờ One :D
giao diện nhanh hơn hẵn sence trước,bao giờ mới có cho one x đây,lót dép hóng
hung027
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokon_90 dùng 2nd lại sợ vụ pin .hì. Cả ơn bác nhé.khi nào đủ đk bác đi xemmáy cùng em tiện để em mơì bác trà đá nhé
@hung027 hì.giờ máy cao cấp mà sợ pin gì bạn,a chị mình ng dùng s2 ngừoi dùng arc đã gần 2 năm nay,thấy pin vẫn như thế ak.Mình ở Đà Nẵng,nếu bạn ở đây đi mua máy thì mình có thể đi test giúp,keke,
hung027
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokon_90 hihi.sợ ng chủ cũ dùng ko giữ ấy mà.em làm ở hn .có dịp sẽ thnk bác vậy.rất mong tinh tế có nhiều ng như bác hơn nữa
@hung027 hehe,ok,mình cũng từ gà bay vào tinhte cũng làm phiền kha khá ae trong này nên có chút kinh nghiệm thì chỉ cho ngừoi đi sau thôi bác ak
quá đẹp
sense làm nở mặt Android quá 🆒
nếu HTC có thêm tùy biến nút ON/OFF SENSE thì thật hay, để mọi người cảm nhận được OS gốc
bác làm thêm mấy cái so sánh với các điện thoại khác nữa là ok
Sau buổi ra mắt hoàng tráng của Galaxy S4, mình đã quyết định bán Galaxy S3 để tậu HTC One hoặc Experia Z.
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_lee009 hê hê, không giữ lại s3 đi bạn. tại nó đc cập nhật hầu hết functions của s4 mà. 😁
@mr_lee009 Vãi bạn, like mạnh nhé !
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_lee009 Giá bao nhiu day ban?
@mr_lee009 Mua xong 1 trong 2 thứ đó chắc xài được vài bữa sẽ chán lại đổi Note 3 thôi!
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Nhanh quá, mình vừa cmt ở topic kia đã có topic này rồi. Em sense 5 này có vẻ tinh tế và nhẹ hơn các phiên bản trước. Giao diện cũng mới và khác lạ hơn.
Ước gì có 1 con :rolleyes:
h0tb0y123
TÍCH CỰC
11 năm
Blinkfeed trên Sense 5.0 chưa thêm được các RSS theo ý chúng ta mà chỉ là những thông tin HTC cho phép, đây là một tội ác vì mình không thể thêm Tinhte.vn
Ở đây các bạn cho mình hỏi luôn, có app nào đọc tin tức trên android kiểu rss mà được thêm các trang mình thích luôn
@h0tb0y123 phần mềm RSS thích thêm cái gì chả được hả bạn?
tham khảo: http://www.tinhte.vn/threads/nhung-phan-mem-hay-dung-thay-the-google-reader.1968150/
@h0tb0y123 flipboad gì đó bạn,mình đang dùng,bản fix lỗi tiếng Việt rồi,khá ok
tuedo411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@h0tb0y123 Đọc rss thì có nhiều mà ban,flipside là đẹp nhất rồi đến pulse, feedly,pure reader...
vickyII
TÍCH CỰC
11 năm
Đã có hãng nào có bản sắc riêng như HTC chưa? Android được biết đến nhờ những sản phẩm thế này.

Sent from my HTC Sensation using Tinhte.vn
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ongnooii Htc và BB có bản sắc đấy. Nhưng 1 lỗ 1 gần lỗ. :d
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vickyII Nói thì dài lắm. 2 thằng HTC với BB theo các bạn là có bản sắc nên 1 thằng lỗ 1 thằng gần lỗ đấy thôi. HTC chưa lỗ nhưng tài chính ngày càng đi xuống rồi. BB thì suýt bán cả công ty đấy thôi.
@vickyII Bạn nói thế cũng ko đúng,mỗi hãng có mỗi bản sắc riêng,người thì thích bản sắc này người thích bản sắc kia. Riêng mình thì thích bản sắc của sony ;)

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@vickyII Có thể Android được biết đến nhờ những sản phẩm thế này nhưng Android muốn phát triển thành một đối trọng của Apple thì người công đầu chẳng ai khác ngoài SS!
Đang lăn tăn giữa Z, One với S4. Giờ thì quyết định là em One rồi 😃

Nhìn sang trọng quá 😃
duyat
TÍCH CỰC
11 năm
@emkobit Mình giống bạn
"Htc Việt Nam chưa cho Tinhte vào...Tội ác"
Thích timescape của Sony hơn, nhìn sang trọng mà cũng không rối mắt mặc dù có vài điểm không được tiện lợi như sense.
Có tiền sẽ lên đời Z hoặc cùng lắm là 1 chứ dùng galaxy "3s" thì có khi phải đi khám mắt quá. (sở thích cá nhân)
hangocanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ros12810.9 yes
hieukts
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ros12810.9 cũng là sở thích cá nhân, mình thấy giao diện của Sam rối mắt thấy mù luôn 😃
giao diện cũng đẹp nhỉ 😃
Sense là 1 đặc sản của HTC đó,trời ơi sao mà đẹp thế
@Thanh.Sơn Nếu mà android có tất cả những tinh hoa cua htc one ,lg G pro, s4 .thì android vô đối
o070o
TÍCH CỰC
11 năm
e hỏi ngu 1 cái Desire HD lên đc ko mọi người =))
@o070o Room cook chắc là có đó bạn,lên XDA vào topic điện thoại của bạn mà tìm,dòng Desire HD đc cộng đồng XDA hỗ trợ nhiều lắm
@o070o Không lên được đâu bác ạ.bác chỉ đợi cài những bản rom không chính hãng thôi.được trải nghiệm là cũng vui lắm rồi phải không bác?
đẹp.đơn giản.mình luôn kết sense từ nhưng ver trước dù nó quá nặng,lag và tốn pin
😁
Thật đáng giá. Hơn hẳn Samsung galaxy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019