[Video] Giới thiệu bộ Camera kit cho iPad

cuhiep
30/8/2010 0:55Phản hồi: 30

Camera kit cho iPad là phụ kiện của Apple giúp cho người dùng có thể tải hình từ máy ảnh vào iPad mà không cần thông qua máy tính. Camera kit có giá 30usd bên Mỹ nhưng ở VN bạn phải mua với giá khoảng từ 800k đến 1000k. Trong bộ Camera kit có 2 đầu đổi từ các chuẩn khác ra cổng vào của iPad, 1 đầu để đọc thẻ SD hay SDHC đầu còn lại là USB dạng dẹp. Bạn có thể tải hình từ thẻ nhớ hoặc trự tiếp từ máy ảnh vào iPad. iPad hỗ trợ cả định dạng JPEG lẫn RAW. Nếu cài thêm một phần mềm chỉnh sửa ảnh trên iPad nữa thì bạn có thể làm được khá nhiều việc với chiếc iPad của mình. Camera kit này không làm việc trên iPhone.

Lưu ý khi nối máy ảnh vào iPad qua bộ Camera kit này thì bạn trên máy ảnh bạn chỉnh giao tiếp USB thành MPT/PTP chứ không được để chế độ Mass Storage. Nếu nó làm việc với Mass Storage thì coi như iPad có thể đọc được ổ cứng gắn ngoài rồi. Còn bạn muốn iPad có thể đọc ổ cứng gắn ngoài thì bạn có thể tìm hiểu thêm tại đây như hướng dẫn của anh bilydragon dưới đây:

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái gì cũng phải mua hết à..khổ ghê cơ..Mình toàn share qua mạng rồi copy xuốn thôi..còn không thì cứ upload rồi coi trực típ luôn...

Cái máy ảnh nhìn khiếp nhỉ,,,,
shayla88
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix ipad nhỏ gọn mà phụ kiện kềnh càng, làm đại 1 cổng usb cho xong đi. Lấy tiền khách hàng là giỏi! cảm nhận riêng của em mấy bro đừng chém ^^
Apple đơn giản thiết bị để giảm giá thành mà bác, ai cần thì mua thêm. Người ta có tính toán chứ ạ. Đâu có "LÀM ĐẠI" như bác ạ
hieudd
TÍCH CỰC
14 năm
cái này giá 30$ ở nước ngoài thì hợp lý, về vn giá cao quá so với giá trị sử dụng
đầu đọc thẻ giá cao
anhtuhn
TÍCH CỰC
14 năm
Apple giỏi làm tiền thât 😁 Tích hợp luôn vào có phải ngọn nhẹ hem 😃
Nó cho thêm mình nhiều lựa chọn sử dụng mà, giỏi làm tiền gì đâu chứ :D
ipad nó mỏng, thêm cái j vào cũng là cả vấn đề mà :D
đây cũng chính là điểm yếu của ipad
jconst
TÍCH CỰC
14 năm
không biết là có cách nào hack cho cái này làm việc được trên iphone hông nhỉ :p
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
iPhone thì chụp ảnh lun vào chứ đưa ảnh nào vào nữa hả bác?
jconst
TÍCH CỰC
14 năm
tương tự dành cho iphone

có bộ phụ kiện này tương tự dành cho iphone, mà không biết tìm ở đâu 😁

---------- Post added at 10:07 AM ---------- Previous post was at 10:04 AM ----------

với nhu cầu chụp ảnh nâng cao thì camera của iphone hơi chán :D
em thấy một bộ phụ kiện này đi với iphone hợp lý hơn, chụp xong view ảnh trên máy, rồi thích post thẳng lên mạng thông qua 3G lun :D
Hay quá, nếu xh ở VN các bác nhớ kêu 1 tiếng nhé
Bác nào dùng Mac OS rồi format USB theo chuẩn Mac OS thì cắm vào Ipad, mở Ifile ra sẽ đọc đc hầu hết các file. ifile lúc này nhận USB là Flash drive.Các bác muốn chép ảnh trực tiếp qua USB vào images thì cho ảnh vào 1 folder đặt tên folder là DCIM nhé.Have fun!

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

Bác lên các cửa hàng bán ipad, đâu cũng có connection kit ma bác.
konica
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác CuHiep cho em hỏi mua cái này ở đâu ạ? em ở SG, thanks!
Mình mua của anh Duy nick là 7up trong khu vực mua bán.
Chúc bạn mua đc hàng.
Em đang có cái này , mà chưa có ipad để thử, nhìn khá đẹp . Tiếc là ko dùng cho Iphone được . Bác nào dùng Ipad có thể qua thử nhé
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
"Xe pháo" cho anh em đi bác, để lâu không có iPad dùng là mốc đấy. hy hy
vistahome
TÍCH CỰC
14 năm
nó chỉ đọc được thẻ sd thôi ah, không đọc được thẻ ms hả các bác
Có mỗi bộ duy nhất thôi ạ ! Chi tiết các bác xem ở đây . Em ko post giá , vi phạm nội qui mod bandnick chết
@ Vista home : Đầu đọc thẻ đi kèm chỉ đọc được SD card ! Nhưng em chưa thử cắm đầu đọc thẻ vào cổng usb .Bác cuhiep test luôn cho anh em mở mang
umumti
CAO CẤP
14 năm
Đúng là mua Ipad xong, phải dành thêm tí tiền nữa để mua đồ chơi cho Ipad, đúng là tiền chồng lên tiền.
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
14 năm
ôi zời nó như cái con chân Chuyển ý mà 😆
Cái Ipad camera kit này nhìn giống hệt camera connector của Ipod kể cả chân cắm, không biết có cắm camera connector ipod vào ipad và kết nối máy ảnh được không ? bác nào có ipad em mượn thử phát 😁.
Greycloud
TÍCH CỰC
14 năm
Tội nghiệp các Ifan, mua cái Ipad xong rùi lại bỏ ra cả đống...nữa để rước thêm các thứ đáng lẽ là có sẵn

Mê phải gái làm tiền thì phải chịu chơi thui :p
mua đc iPad thì mua đc những phụ kiện theo nó thôi chứ gì đâu phải tội ... ko cần mua cũng đc mà hehehehe ... iPad là đủ òi 😆
tkhiem
ĐẠI BÀNG
14 năm
Anh ăn nói cho nó đàng hoàng, để thệ hiện sự không đồng ý, đông tình, vẫn có nhiều cách khác đế nói một cách cho nó đàng hoàng, lịch sự mà?
Mạng cùi...khổ thân ghê
Xem hết cả cái video em chỉ thấy thích hai cái máy ảnh, còn đâu những thứ còn lại có cho em cũng chẳng dùng, đem đi cho lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019