[Video] Hướng dẫn tải torrent trên OS X

vuhai6
4/3/2014 4:21Phản hồi: 6
[Video] Hướng dẫn tải torrent trên OS X
Torrent là gì?
Torrent là gì thì nó dài dòng lắm, bạn có thể tham khảo trong wiki nhé (click vào đây). Nói nôm na thì thay vì tải file từ 1 host thì chúng ta tải nó từ nhiều máy tính khác nhau nằm rải rác, ở mỗi máy chúng ta tải một ít, khi đó tận dụng được đường truyền tốt hơn làm cho tốc độ tốt hơn nhiều (giải thích dễ hiểu thì thế, thực tế chi tiết vui lòng coi link ở đầu bài)

p/s: thực ra thì mình cũng chả đọc cái link wiki đâu, bạn chỉ cần ghi nhớ trong đầu chữ torrent được rồi, biết mấy cái kĩ thuật chi cho khổ 😁

Tại sao lại tải torrent?
Vì mình đang cần tải mấy film mới, cũng như kiếm cái bộ cài windows 7. Và vì torrent thì dễ kiếm hơn, link không die, tốc độ tải tốt.

Nghe đồn phải có phần mềm hỗ trợ riêng? có cho OS X không?
Đúng là cần phần mềm tải riêng, với OS X thì khuyên dùng uTorrent. Tải từ đây: www.utorrent.com/downloads/mac

Giờ tải thử nhé - mời coi video cho biết
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bác chia sẻ.
Để em thử làm coi sao 😃 ^^
À nếu không muốn ngồn tài nguyên quá khi chạy phần mềm thì chú ý thêm phần cache nhé nếu ram 2g thì để tầm 256 thôi nếu ram lơn hơn 4g thì cho 512 hoặc hơn tùy bạn vì nơ sẽ ghi vào ram trước rồi mới ghi xuống ổ cứng của bạn nếu để cao quá là hết ram đấy
Mình từ hồi xài mavericks beta cài không được utorrent, chuyển qua xài transmission thấy yêu hơn hẳn, tải nhanh hơn mà không cần mở port piếc, nói chung thấy thư thái và đơn giản hơn

Screen Shot 2014-03-04 at 4.18.41 PM.jpg
Bác chủ cho em hỏi tại sao e tai nó chậm mà e thấy mấy video hướng dẫn các bác tải doẹt cái nhanh như điện mà e tải có mấy chục kbs.nản lm ạ
@i_am_voi Bạn xem kỹ lại nhé, phần mềm utorrrent đó ở dưới cùng có hiện tốc độ up và down, trong clip toàn thấy 0kb/s vậy chứng tỏ là ông này đã tải xong cái đó lâu rồi, mở cái file .torrent đó ra nó chỉ kiểm tra rồi seed lên lại thôi, cái chạy vù vù đó là do nó kiểm tra chứ không phải là đang tải đâu nhé mạng 100mb/s thực cũng không nhanh cỡ đó , ông thuyết minh cũng lừa tình "Mạng ở cà phê tinh tế rất là cùi nên nó tải rất là chậm" có tải đếch đâu mà chậm hay nhanh.😕😕
vâng cảm ơn bác ạ ++

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019