[Video] Khởi động xe không cần chìa khóa trên Ducati Multistrada

cuLong
22/4/2014 4:50Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi xe đã khởi động được rồi thì không còn bị chìa khóa chi phối nữa. Do đó chủ xe phải tự để ý mà bảo vệ xe của mình thôi. 😃
@cuLong hôm trước bên Hyundai có đem chiếc Grand i10 tới cty test thử, đi ra khỏi xe nó tắt máy!.
và hình như oto thì chìa phải nằm trong xe mới khởi động được; đứng gần chỉ mở cửa được thôi;
Smartkey thôi mà!
Multis trà đá thì kình rồi 😁
Bọn ăn trộm xe sẽ phát khóc trong lúc đi tìm ổ khóa để phá khóa ^^
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chưa thử 😃
Dẳng cấp là dây...
Ducati 1199 ở việt Nam ko được phân phối chính hãng lên chỉ dc mua qua dường sách tay.(nhập khẩu) với giá 1,5 tỉ..ở Viet Nam ko có quá 10 con chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi..mình ở HP có dịp di qua Lạch Tray tình cờ mình gặp xe này.một em 1199 màu đỏ tiếng gầm của xe khiến cả khu phố phải ngoái hoặc dừng lại nhìn..(Quá hoành tráng) cầm lái là một công tử quyền quý va ngồi sau la một cô gái mà hoa hậu Việt Nam cũng phải gen tị.tất nhiên là cả 2 chả mũ nón ji rồi..kết lại câu la quá hoành tráng..:oops:
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kissbeo Do làm giá thuế mới lên thôi...
Chứ bác định nghĩa đẳng cấp thế em thấy ko đúng...
Ngoài Ducati ra còn cả đống PKL được gọi là đẳng cấp kìa
Nếu bác ghi là quan điểm cá nhân thì đâu ai nói gì đâu hè 😁
@Zimiokyo Ở Viêt Nam cái gì mà chẳng làm giá..vecpa LX sản xuất ở Việt Nam bán 68 tr..xuất sang ấn dộ có 21triệu mà dân bên dấy xuy thoái vẫn chê đắt..xe nhập khẩu hay sản xuất trong nước thì giá cũng như nhau thôi..dể tiếng là sản xuất trong nước cũng ko rẻ hơn bắt buộc các nhà sản xuất phải làm xe chất lượng kém hơn dể hạ giá thành..nhà nước mình ko dánh thuế nhập khẩu thì dánh thuế khác..chạy đâu cho thoát...
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kissbeo thì ý là thế đấy, nhưng em ko đồng tình việc bác cứ đi bợ mông nâng cao Ducati lên hàng đẳng cấp chỉ vì cái giá của nó la 1,5 tỷ.
chẳng khác nào mấy tên nhà giàu mà cứ thích mua xe đắt tiền, ra vẻ sang trọng rồi tâng bốc lên thành đẳng cấp
@kissbeo Thật sự thì bạn đúng chả có tý mợ nào kiến thức về pkl thật, chỉ căn cứ vào tiếng gầm và số lượng xe để phân chia đẳng cấp thì xin lỗi cho mình cười vào mặt bạn một cái, bạn đã nghe tiếng aprilia rsv4 đánh cặp vs bô austin racing GP2R chưa, nếu bạn nghe thì thực sự tiếng bô của con 1199 so vs rsv4 này vẫn kèn đồ chơi của trẻ con thổi bằng mồm toe toe thôi, còn từ mà đẳng cấp của bạn dùng hiểu theo ngôn ngữ của trẻ trâu, chỉ nhìn vào mấy thằng chọi dưa, tập tọe chơi pkl, mua để khoe mẽ, bạn thử hỏi chúng nó xem xe của nó bao nhiêu hp, trên xe có những đồ độ gì,mình chắc nó cũng ko trả lời được đâu. còn ducati bây h có đại lý chính hãng ở vn rồi nhé, nếu bạn thích có thể lên đặt hàng thông qua đại lý, chứ chả phải xách tay mẹ gì đâu, còn về số lượng 1199 ở vn thì chắc phải hơn 10 cái như bạn nghĩ đấy, ở HN có đến 10 con rồi nhé. Và nếu căn cứ vào phân phối xe tại vn để chia đẳng cấp thì bạn thử xem BMW s1000 có được phân phối chính hãng ở Vn hay không, và xem cả vn có bao nhiêu con s1000 hay hp4 thì biết ngay 😆
còn việc ko phải ai cũng dám bỏ 1,5 tỷ mua xe thì mình công nhận là không phải ai cũng dám, nhưng mua xe để chơi, thỏa mãn đam mê khác hoàn toàn việc mua xe để khoe mẽ và để tự vỗ ngực bố đây lắm tiền, hay ông là dân chơi thì khác hoàn toàn bạn nhé.
mà bạn còn ko biết đến nổi đến cái tên đúng của dòng sport nổi tiếng của honda là CBR thì mình cũng biết đk bạn thuộc dạng người nào rồi.
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe mình không đề bằng chìa khóa được. Nhưng gần <2 m thì mới bật được khóa điện...Nếu mình cầm chìa, có thằng bẻ khóa, thì nó chỉ chạy được cách mình 2m là còi hú và xe tắt máy. Bạn nào không biết có thể tra gu gồ "smart key".......
cái này thì trên xe hơi có lâu lắm rồi. chỉ cần bỏ cái chìa kiêm cái rì-mót vào túi hay cầm trên tay và bấm nút start trên táp-lồ hay rì-mót thế là ồm ồm ngay. Và khi cắm key vô nếu tắt máy mà bạn ra ngoài không có key trên tay thì nó cũng báo inh ỏi lun. Khỏi lo bỏ quên chìa trong xe và nếu mất chìa thì cứ gọi xe kéo về hãng thay chìa (làm chìa mới với code mới và giá sẽ làm bạn sốc lun, khi trả tiền xong thì chờ khoản đôi ba tháng nếu bạn ở VN). tThường thì sẽ có chìa "thủ công" se cua. nếu bạn làm lại thì chìa này cung coi như vứt mặc dù vẫn tra được vào ổ vẫn mở được nhưng sẽ bị lock ngay sau 3s.
Cái này không giành cho người đãng trí giống tôi, không dưới 2 lần khi dừng xe rồi cứ thế bỏ đi mấy tiếng đồng hồ quay lại thấy xe mình chưa tắt máy..
chitrung712
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái khóa chống trộm của mình .. cũng có nút đề ko cần tra khóa vào, đứng xa vẫn đề đc máy .. cũng chả có gi lạ 😃

Thấy hay mỗi chức năng nhập code khi mất chìa 😁
Có code khi quên chìa thì mang chìa đi làm gì nhỉ? Quan trọng là bật để đề được vậy lúc cần tắt máy thì sao nhỉ?( với trường hợp dùng code)
@thanatox1 Cho dù sử dụng remote hay pin code hay chìa đỏ để tắt xe chỉ cần nhấn công tắc là xong. Chìa khóa chỉ để mở bình xăng và mở yên.

Nếu xài chìa đỏ hoặc remote thì đồng hồ xe sẽ hiển thị ngay lập tức, còn nếu sử dụng pin code thì ấn công tắc, đợi tầm 4 - 5s sẽ hiện màn hình nhập pin code
bỏ luôn chìa, chỉ cần nhận dạng vân tay, vân mắt hoặc giọng nói...
còn muốn chia sẻ cho ai dùng thì cấu hình đồng bộ chia sẻ qua cloud.
@friendshipFR Vô quán cafe hay đi làm việc, bạn để chìa khoá xe trên bàn để thể hiện đẳng cấp. Mục đích là đó chứ thiếu gì cách bảo mật xe. Pin code, smart key, vân tay, trọng lượng cơ thể... người ta đã áp dụng.
Mở máy bằng pin ko cầm chìa khoá hết xăng là đun.hehe
Thôi thôi bác đúng..sợ bác quá rồi..
cuemkid
ĐẠI BÀNG
10 năm
trên phim thôi bạn à, còn thực tế nó như thế này đây:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095