Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Mở khóa Windows Phone theo kiểu vẽ đường nét giống trên Android

Duy Luân
4/8/2014 2:55Phản hồi: 48
[Video] Mở khóa Windows Phone theo kiểu vẽ đường nét giống trên Android

Lập trình viên Fela Ameghino mới đây đã cho đăng tải hai đoạn video mô tả cách hoạt động của một màn hình khóa mà anh viết ra bằng cách sử dụng các hàm API Live Lock Screen mới trong Windows Phone 8.1. Theo đó, phần mềm của Ameghino sẽ cho phép người dùng nối một lưới các điểm trên màn hình theo một đường nét nào đó để mở khóa điện thoại, tương tự tính năng Unlock Pattern trên Android. Trong video tính năng này hoạt động tốt và mượt mà. Hi vọng chúng ta sẽ sớm thấy được tác phẩm của Ameghino được phân phối rộng rãi trên Windows Phone Store cũng như nhiều lock screen mới đầy tính sáng tạo cho Windows Phone 8.1.

Cách đây ít hôm Microsoft cũng đã tung ra một app màn hình khóa với 6 kiểu khác nhau dành cho Windows Phone 8.1. Các bạn có thể tải về trải nghiệm nếu thích.

Lưu ý: chiếc máy trong video là Samsung ATIV S, một trong số các sản phẩm chạy Windows Phone 8 của Samsung

Nguồn: YouTube
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kid14112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng hay nhưng thấy nó cứ bắt trước android thì không tạo được nét riêng
@Kid14112 Riêng giao diện và cách sử dụng WP đã là nét quá riêng biệt rồi bạn à, cho dù có bắp chước 1 cái này đi chăng nữa thì có thấm thía vào đâu hả bạn.
@KevinBui1111 Oh wp là một cái rất khác so với những hdh còn lại 😃 và mình thấy không khoái cái khác này lắm chắc do quen dùng giao diện bt rrồ
Never Gone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kid14112 Điên à 😁 người ta gọi là "theo trào lưu và phù hợp với thị hiếu+nhu cầu người sử dụng" :D cũng như XiaoMi vs Apple thui, bác cứ thế, có ngày bị cắn chết đấy :p Em xài 1110i ạ :v
@Kid14112 cái này do lập trình viên họ viết, họ muốn viêt gì tùy họ, viết giống android lại bảo WP bat chướt android,
DTR7
TÍCH CỰC
10 năm
Tôi đã click vào tấm hình đầu tiên để xem clip😔
icon929
TÍCH CỰC
10 năm
cái điện thoại xấu dã man. Windows Phone tuyệt
@icon929 không cắn là ngứa răng
k có gì hot... detele 😁:D
vẫn thích cách mở khóa = tap tap trên màn hình của mình hơn =))
hanzu292
ĐẠI BÀNG
10 năm
@congdan9x Tap tap xong rồi thì unlock passcode. Vẻ vẻ để thay passcode mà bạn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
inhdanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
ss mà chạy wp nhìn có vẻ nam tính hơn rồi đấy
@inhdanh samsung mà chạy winphone hết thì chắc có lẽ phá sản và ko đc làm trùm như bây giờ
inhdanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wtf9999 liên quan vãi
@inhdanh thế wp liên quan gì mà nam tính 😆)))
từ hồi xài android đả k dùng cái này. giờ thì xài kock code 😁
huruby
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dạo này tinhte rất chăm chút cho WP 😁:D
@huruby Đồng ý với bạn , mình cũng thấy như vậy .
J_Tuan
CAO CẤP
10 năm
Cái mở khóa này không phải của MS làm, nên ko thể bảo windows phone bắt chước dc. Nó chỉ như một cái skin cho 1 phần mềm lockscreen thôi. Do 1 lập trình viện tự do viết ra.
Mình khá hài lòng với lockie trên windows phone rồi. Có lẽ vậy là đủ. Tùy biến nhiều r cuối cùng cũng quay về với giao diện gốc thôi mà.
Thấy kiểu dùng vân tay hay nhất mà tiện 😃 người mượn máy thì có thể dùng tài khoản khách, được chủ cung cấp cho một mã pin cho khác mượn và tính cước phí cuộc gọi để đòi bằng ăn sáng.... 😃)
🆒 trông ko kul bằng android 🆒
Mình tưởng cái kiểu mở khóa bằng cách vẽ này nó xuất hiện đầu tiên trên Windows Phone chứ nhỉ? :eek: .

Từ đời Windows Phone 6.5 đã có cái này rồi cơ mà nhỉ?
@nguyenduythuc 6.5 là windows mobile chứ ko phải windows phone nhé, kiểu mở khóa pattern này chả có gì lạ và thực tế là mình dùng Android cũng chả bh dùng đến nó, thích kiểu mở khóa đơn giản mà tinh tế như vốn có của WP hơn, rất phẳng và hiện đại
Đây là máy Samsung đã được Interop Unlock mới mở được những API này thôu. Nhũng máy thông thường chưa có đâu
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng anh míc làm kiểu khóa này . Chứ khóa số em chán rùi
Android có cái này từ rất lâu nhưng mình không dùng đến nó.
Một là: không có nhu cầu khóa máy (chỉ khóa một vài app quan trọng).
Hai là: Ý nghĩa bảo mật rất tồi (Xem vết tay để lại là có thể dự ra cách mở)
@Hoang_S chỉ quẹt quẹt cho zui thôi, đưng kế pên thấy quẹt quẹt nhớ luôn cái pass 😁
@Hoang_S chán quá có nhiều bác không hiểu thì phải . Cái này chỉ nói lên rằng các lập trình viên có thể tự làm màn hình khóa theo ý họ . Đây không phải là của MS làm mà í vs chả tưởng , không hiểu thì bác tìm hiểu trước nhé
Khoái nhất knock code.
phuoc34
TÍCH CỰC
10 năm
chẳng có j` hay, xài cái này mất chất WP như cái lock beta thì hay hơn
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
wp ngày càng hoàn thiện nhưng đều đi sau android
@latoan339 bạn bỏ chữ đều đi thì hợp lý hơn

Xu hướng

Bài mới