Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Nokia Lumia 930 và GoPro HERO 3: chống rung quang học và không

chuyengiaphaxe
30/7/2014 9:20Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

s.club2
TÍCH CỰC
10 năm
Bài so sánh về chống rung mà các đồng chí cứ lôi cái nét đẹp ra so sánh.... chịu lố
chờ xuống 5 củ rồi rước e nó về 😁
@trai_phongluu há mồm ra nó rớt vào đó bạn :D
bá đạo quá
bây giờ còn 808 chính hãng không ợ
mrquan55
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lúa mì bắt nét nhanh vãi . Mà màu đẹp nữa . ĐÚng là tuyệt thật
bbbooo
ĐẠI BÀNG
10 năm
kết quả bầu trời của 930, đẹp quá !
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
tôi k biết mod lấy gopro 3 ở đâu để quay, và dùng loại nào,vì có 2,3 dòng...
melodys
ĐẠI BÀNG
10 năm
trước khi lấy 1520 thì m đắng do rất nhiều camera giữa 1520 vs z1 vs z2, phần cứng thì z1 y chang z2, Rõ ràng là cảm biến z1 to hơn 1520 có chip bizon xử lý hình riêng mà cầm lên chụp thấy cứ nhòe nhòe, kg dể chụp như 1520 hay 1020 mà m từng xài bấm phát nét căng nên lấy 1520 luôn. Mặc dù rất thích body của z1,2. và khả năng chống nước bá dạo của dòng z 😁, Hi vọng năm nay tất cả dòng lumia đều chống nước được :D
Tôi là ng sử dụng cả gopro hero 3 và 930 đây, bài này làm ko trung thực. Màu của 930 dc tăng contrast mạng quá nên mất chi tiết và màu bị đỏ, gopro tthì bị dìm quá đáng. Go 1 cũng ko đến nỗi thế chứ đừng nói go 3.
KuTom1
CAO CẤP
10 năm
@DT56 Cu Hiệp có bím đâu mà đòi bíp. ^^
@DT56 dạo này bị đội bên android với ios sang phán nhiều quá nên nóng mắt rồi :v
demol3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep Mình công nhận khả năng chống rung quang học của Nokia 930.

Mình chỉ muốn góp ý vào bài review của bác: nếu là tay người cầm thì có rất nhiều yếu tố ảnh hưởng. Nên thay vì việc cầm tay bác nên mount nó lên nón bảo hiểm hoặc chỗ nào cố định trên thân xe. Như vậy việc đánh giá sẽ khách quan hơn.

Không liên quan nhưng về vấn đề màu sắc:

Đây là một video của go pro 3, người up bảo là file gốc không chỉnh sửa. Mình thì không dám chắc điều này. Nhưng về khoản màu sắc thì có vẻ khá hơn video của bác.

Vậy nguyên do có thể là video của bác phản ánh chân thật màu sắc cảnh vật tại thời điểm đó (do thiếu sáng) và Nokia thì đã tự động chỉnh cho video đẹp lên. Nếu chú ý thì trời hôm đó có vẻ nhiều mây. Vậy có thể do thời điểm quay cũng quyết định một phần. Vậy nếu bác có thể chỉnh setting màu cho gopro về gần giống màu của 930 thì việc so sánh sẽ dễ dàng hơn.

Mình cũng nghĩ là kiếm 1 con gopro có cảm biến ngang tầm máy ảnh hoặc cùng thời thì bài so sánh sẽ thuyết phục hơn.

Bài viết nói về độ rung của máy, mong các bác đừng nhận xét về màu nữa.
@cuhiep Mod mà cmt như cái bip. E tạm ko nói đến chống rubg, nhìn con go 3 của e đây, còn bác thích bay ra HN đi quay với em.
dìm hàng gopro hay sao vậy @@, mình có sài gpro3 có thể k đẹp như cái 930 kìa nhưng k tệ như gpro trong clip @@
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mà nó rung giật như thế thì có cảm giác thật hơn chứ 😁 màu có hơi xấu thôi, mà chắc xử lý được
Buds
TÍCH CỰC
10 năm
Không liên quan nhưng em theo dõi vụ z2 và g3 nãy giờ thì em thấy mấy bác kia nói chuyện liên quan vãi, đang so sánh chống rung thì lại nhảy qua màu nhợt nhạt rồi out nét, các bác nên nhớ đi bộ sẽ bị rung lắc nhiều hơn là đi xe máy trên đường trường nhé, em không fan nào hết nhưng công nhận con z2 ổn định hình ảnh chống rung tốt thật.
bác chủ topic nói 930 không bằng go pro3 nhưng nhìn hình ảnh thì khác quá vậy? Nếu 930 có cách quay gắn trên máy bay và ở dưới xem được hiệu quả thì chơi thử luôn 😁
đọc hết tất cả cmt kết luận như vầy: mấy bạn ở đây ai cũng muốn điện thoại của mình là tốt nhất cả,bởi chẳng ai muốn mua 1 con đt giá trị mà nó ko tốt cả nhưng trái đất còn quay và tương lai còn tiếp diễn thì chẳng có cái đếch gì là tốt nhất cả.
còn về bài này thì mình thấy nó mục đích là nói về chống rung chứ màu thì chưa nói, mấy bạn nói dìm gpro hero 3 chắc là đang tức cái vụ màu thôi, vụ màu thì có nhiều đt bị cân bằng sai khi mang ra ánh sáng mạnh lắm,có thể đây cũng là 1 nguyên nhân
Cái này khôg phải bàn ;) từ thời 920 em đã thấy cái chống rung của Nokia quá đỉnh
Feenix909
TÍCH CỰC
10 năm
Z2 chống rung ngon hơn rõ.
Nhưng vẫn bị cái màu màu tím tím hồng hồng đặc trưng Sony. Cấu hình camera ngon vđ mà ra ảnh thì chưa thuyết phục lắm.
Mà topic 930 với gopro mà cứ đưa con Z2 vào làm gì nhỉ, tự nhiên bác nào đưa vào thế? 😁
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói về cameraphone thì LG, Samsung còn học hỏi Sony nhiều nhưng nếu so với No thì Sony tuổi đời còn non và xanh lắm

P/s: nếu Nokia mà chạy Android thì bây giờ đâu đến nổi nào..........haizzzz😕

nói chung nô chụp đẹp thì ko bàn cãi nhưng mình thấy chả khác biệt gì nhiều so với một số máy khác 😃 và cả đội quân fan cuồng của a nô cũng rất đông và hung hãn. Lúc nào cũng đc mấy câu : về chụp ảnh thì lumia của nô là vô đối các hãng khác tuổi l, rồi thì bá đạo, thần thánh, abc các kiểu ...vào hội winphone trên fb xem mấy bố cuồng cũng rất là hài 😃) vui k kém gì lướt voz :v
@hoandk1702 Cam Nô 10 thì các hãng khác cũng phải 8 9 😁
Nhưng trong mắt fan Nô thì cam Nô = DLSR còn cam hãng khác = compact rẻ tiền :D
Ko đủ tuổi so với Lumia , còn non và xanh , tuổi gì mà so với cam Nokia ... là những câu thường dùng của fan cuồng Nô :D như trong bài này bác Farmer mới bảo Z2 chống rung ngon hơn cái là 1 loạt fan Nô nhảy vào ném gạch tới tấp mà chả liên quan bíp gì đến việc nó chống rung tốt hay ko xem hài vồn :D
@Bầu Trời Nhân Cách box Lu thì có fan thế, sang box S Z thì lại đảo ngược chủ ngữ vị ngữ rồi :D so sánh hơn thua nhỉnh hơn thôi, động từ mạnh thì cũng hơi ...ắm :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019